Hỏi về thức ăn cho gà 1 tháng tuôi

• Thread starter tandao
  • Ngày gửi
Chào các anh chị! Cho em hỏi gà ta thả vườn 1 tháng tuoi nên cho ăn gạo lức pha với cám lớn ko? mà gạo lức để nguyên ko cần nấu cho ăn được ko vậy? nhờ mọi người tư vấn thức ăn cho gà 1 tháng tuổi với. em cám ơn nhiều

Chào các anh chị! Cho em hỏi gà ta thả vườn 1 tháng tuoi nên cho ăn gạo lức pha với cám lớn ko? mà gạo lức để nguyên ko cần nấu cho ăn được ko vậy? nhờ mọi người tư vấn thức ăn cho gà 1 tháng tuổi với. em cám ơn nhiều
Gà 1 tháng tuổi hệ tiêu hóa còn yếu, nếu cho ăn gạo lức thì nên nấu chín xong trộn với cám gà con trong 2 tuần đầu, sau đó có thể trộn với cám gà lớn. Nên bổ sung thêm men tiêu hóa cho gà trong giai đoạn này

Nấu chín càng tốt nhưng bạn thay đổi thức ăn cho gà thì nên sổ Giun ký sinh nhé! Gà mình lần trước cho ăn như bạn nhưng đột ngột 6-7 con ũ rũ, mặt nhợt nhạt ăn ít có 1 con bỏ ăn chết, mình mổ ra không thấy bệnh tích gì hết mà trong ruột toàn Giun đũa, sau đó mua thuốc sổ thì mấy con kia hết, ăn lại bình thương

Back