Hỏi về thức ăn cho rắn ráo trâu

• Thread starter quocvuonglam
  • Ngày gửi
Xin chào các bác,
Em đang định nuôi rắn ráo trâu, e có 1 thắt mắt thế nay, ae trả lời giúp nhe.
Em không biết là khi mình nuôi rắn mà chỉ cho ăn 1 loại thức ăn thì có vấn đề gi không,, rắn có ngán hay bị bệnh gì về tiêu hóa không, thanks

Quan trọng là bạn cho ăn thưc ăn gì thì mơi biêt đê trả lơi cho bạn.còn vân đê tiêu hoá thì bạn cân vê sinh sạch se chuông nuôi, cho chúng ăn môi sạch thuong xuyên pha men tiêu hoá cho răn uông. Đông thơi phải bít xư lí nhiêt đô thich hôp theo tưng mùa đê răn kg bị ói môi va bênh viêm phôi.
Thân chào bạn!

Quan trọng là bạn cho ăn thưc ăn gì thì mơi biêt đê trả lơi cho bạn.còn vân đê tiêu hoá thì bạn cân vê sinh sạch se chuông nuôi, cho chúng ăn môi sạch thuong xuyên pha men tiêu hoá cho răn uông. Đông thơi phải bít xư lí nhiêt đô thich hôp theo tưng mùa đê răn kg bị ói môi va bênh viêm phôi.
Thân chào bạn!

Hi a, e định nuôi ếch cho rắn ăn ạ, :huh::huh:thanks a nhiều lăm.không thấy nút thank đâu hết :bash:

nuôi ếch cho rắn ăn thì rắn rất dể bị gan thận mủ và viêm ruột! ếch phải trụng nước sôi mới chắc ăn bạn!

Đưng nên nuôi êch bạn ơi! Mình co nuôi rôi,nuôi êch tôn chi phí đâu tư cao nuôi răn kg có lơi đâu bạn ah.bạn nên tìm các trại âp gà đê mua gà bị dị tât hay gà sác tư các lò âp cho răn ăn, chi phí thâp va nguuôn dinh dương dôi dào

Cũng như con người thôi, ăn hoài cái gì cũng ngán. Nên thay đổi chủng loại thức ăn kích thích rắn ăn mồi. Cho ăn ếch hoài không tốt đâu, nhái đồng thì tạm ổn nhưng ếch nuôi ăn lâu dài là có vấn đề phát sinh.
Nuôi thương phẩm thì cho ăn gà vịt thải loại không sao, nhưng nuôi gây đàn, cho sinh sản thì lại là chuyện khác, nuôi rắn cho đẻ trứng mà cho ăn toàn gà vịt thì đó là 1 sai lầm lớn.

Last edited by a moderator:
Ếch, nhái, gà, cút, cóc, thằn lằn, cá da trơn,.. đủ loại, và mua là tốt nhất, nuôi nhỏ thì lo gì, đến khi nuôi đạt rồi tính tiếp.

Cũng như con người thôi, ăn hoài cái gì cũng ngán. Nên thay đổi chủng loại thức ăn kích thích rắn ăn mồi. Cho ăn ếch hoài không tốt đâu, nhái đồng thì tạm ổn nhưng ếch nuôi ăn lâu dài là có vấn đề phát sinh.
Nuôi thương phẩm thì cho ăn gà vịt thải loại không sao, nhưng nuôi gây đàn, cho sinh sản thì lại là chuyện khác, nuôi rắn cho đẻ trứng mà cho ăn toàn gà vịt thì đó là 1 sai lầm lớn.

Bác cho e hỏi là tại sao mình không cho rắn siinh sản thường xuyên ăn gà vịt vậy a..thanks:lol::lol::lol:

Last edited by a moderator:
!Bác cho e hỏi là tại sao mình không cho rắn siinh sản thường xuyên ăn gà vịt vậy a..thanks:lol::lol::lol:[/QUOTE]

vì bị béo phì. sau đó là bị bệnh tim mà chết..( đoán bừa.....)

Bạn cho ăn gà vịt suốt quá trình nuôi, khi rắn mang bầu dễ bị hiện tượng trứng thiếu Canxi, trứng non, đẻ non. Trứng không đạt chất lượng thì làm sao ấp cho ra rắn con!

khoảng 1 tháng bạn tìm cóc cho ăn 1 lần là được,vừa ngừa được sên lãi đường ruột vừa đủ canxi,vậy là ok rồi.
Thân chào bạn.

Back