hỏi về tiêm phòng cho chim bồ câu

chào tất cả mọi người!
nhà mình hiện đang bắt đầu nuôi chim bồ câu kiểu bán tự nhiên. như đọc một số tài liệu thì phòng bệnh cho chim bồ câu nhưng mình có một số thắc mắc sau: Một năm cần tiêm phòng cho chim bồ câu 3 lần thì chúng ta cần tiêm thuốc gì và trong thời gian nào đẻ tránh bệnh tật? mong mọi người có kinh nghiệm chỉ dẫn cho

--------

anh em nào có kinh nghiệm trả lời giúp cái nào

Last edited:
chào tất cả mọi người!
nhà mình hiện đang bắt đầu nuôi chim bồ câu kiểu bán tự nhiên. như đọc một số tài liệu thì phòng bệnh cho chim bồ câu nhưng mình có một số thắc mắc sau: Một năm cần tiêm phòng cho chim bồ câu 3 lần thì chúng ta cần tiêm thuốc gì và trong thời gian nào đẻ tránh bệnh tật? mong mọi người có kinh nghiệm chỉ dẫn cho

--------

anh em nào có kinh nghiệm trả lời giúp cái nào

thật sự bồ câu có sức đề khám cao có tiêm hay không tiêm gì cũng không sau bạn à.nếu bạn nuôi thả thì khổi còn như nuôi nhốt thì lúc 2 tháng tuổi tiêm ngừa h5n1 loại cho gia cầm. và 5 tháng tuổi 1 lần và kết hợp xổ gium là ok bạn thường pha cho bồ câu uống nước tiêu quá dễ tiêu kích thích ăn nhiều, chồng trại có ánh sáng và sạch sẽ, nuôi cái gì bạn thích thì sẽ có kinh nghiệm thôi. chúc bạn thành công

Bồ Câu Pháp giống

Bạn thân mến , chim Bồ Câu Pháp cung như chim thường có sức đề kháng rất tốt hơn hẳn Ga , Vit, Ngan...nếu chim đã tới tuổi trưởng thành (4 tháng) .Bạn nuôi theo hình thức bán chăn thả thì chim rất khỏe mạnh , it bệnh tật nhưng khi bị bệnh thì nguy cơ lây lan cả đàn là rất nhanh so với nuôi theo mô hình Công nghiệp . Du nuôi theo mô hình nào thì 1 năm ít nhất ban cung phải tiêm Vacxin Newcastle được 1 lần, khu vực thường sảy ra dịch thì 2 lần/năm . Còn các bệnh khác thường gặp ở chim như : Tụ huyết trùng , thương hàn, cầu trùng,..thì bạn chỉ cần cho uống thuốc khi chuyển mùa, khi bạn thấy biểu hiện thì sẽ khỏi , không đáng lo ngại như nuôi Gà, Vịt,...Với nuôi chim Non bạn nên cho uống Vacxin , Kháng thể cho tới khi chim trưởng thành .

CHÚC BẠN THÀNH CÔNG !!!

TRẠI CHIM BỒ CÂU GIỐNG SÁNG TẠO
Địa chỉ : Xóm TRẠI TÓN , VIỆT NGỌC , TÂN YÊN , BẮC GIANG
ĐT : 0978910022 / 0932641549
Mail : trongtao.asm@gmail.com
Y!M: vutrongtao83
Website : www.bocausangtao.com

thật sự bồ câu có sức đề khám cao có tiêm hay không tiêm gì cũng không sau bạn à.nếu bạn nuôi thả thì khổi còn như nuôi nhốt thì lúc 2 tháng tuổi tiêm ngừa h5n1 loại cho gia cầm. và 5 tháng tuổi 1 lần và kết hợp xổ gium là ok bạn thường pha cho bồ câu uống nước tiêu quá dễ tiêu kích thích ăn nhiều, chồng trại có ánh sáng và sạch sẽ, nuôi cái gì bạn thích thì sẽ có kinh nghiệm thôi. chúc bạn thành công
Vậy vaccin cho bồ câu bán ở đâu vậy bạn? Trước giờ nghe vaccin cho gà vịt chứ chưa nghe có vaccin cho bồ câu.

Bạn ra quán bán thuốc Thu Y hoi mua Vac xin như của Gà thôi , chim Bo Cau cũng là gia cầm mà , chỉ lưu ý là bạn tiêm liều lượng thấp hơn Gà thôi , kẻo không thỉ lại bị bại liệt chân đó .

cảm ơn mọi người nhé. nhà mình nuôi chim tầm 20 đôi nhưng không diệt được chuột, chúng phá quá nên thanh lý hết rui.

viết lách kiểu gì toàn sai lỗi chính tả mà cũng đòi đi quảng cáo

Chào các bạn
M giờ mới nuôi bồ câu sinh sản m vẫn chưa biết cách tiêm phòng cho chim những loại thuốc gì và liều lượng cho mỗi con là bao nhiêu và tiêm định kì thời gian bao nhiêu lâu ak .ai biết chỉ bảo giúp m với ak
M sin cảm ơn các b nhé.

Back