hỏi về vận chuyển nuôi vịt trời

• Thread starter chimhoangda
  • Ngày gửi
các pác cho em hỏi .bây giờ em muốn nuôi khoảng vài trục con vịt trời, ngỗng trời.. có phải xin phép ai không?. nếu em mua của một cơ sở khác tỉnh thì khi vận chuyển có cần giấy tờ gì không?. em nuôi tính chất hộ gia đình thôi chưa đăng ký trang trại gì cả!.em thấy sách báo, mạng TV, nói nhiều lắm nhưng chỉ nói đến hiệu quả kinh tế thôi. Mong bác nào đã có kinh nghiệm làm rồi hoặc thông thạo luật chỉ giúp em.....

Nuôi động vật hoang dã bất kể loại nào, theo hình thức hộ gia đình hay tổ chức đều phải đăng ký với Kiểm lâm cấp huyện. Để kiểm lâm kiểm tra nguồn gốc xuất xứ, con vật đó có ở bản địa hay không, có ảnh hưởng, thay đổi hệ sinh thái ở địa phương mà bạn định nuôi. Khi vận chuyển cần có giấy kiểm dịch của thú y nơi bạn mua, nếu không có giấy khi vận chuyển mà bị kiểm tra là mất không đấy. Vài dòng tư vấn cho bạn mong bạn thành công với mô hình của mình.

Bác bảo với chổ bán làm cho giấy kiểm lâm và kiểm dịch. Có rồi thì vận chuyển thoải mái, xong rồi đem giấy trình với kiểm lâm địa phương để người ta biết

Ngỗng trời thì căng đấy, phải có giấy tờ đầy đủ nhé. Còn vịt trời tùy giống, có giống vịt trời chỉ cần giấy kiểm dịch như gà ,vịt , bồ câu, ...., khỏi giấy kiểm lâm . Nhưng vẩn có giống cần đầy đủ giấy như các động vật hoang dã khác. Vì hiện nay có nhiều giống vịt trời được nuôi phổ biến rồi

Back