Thảo luận hôm nào cũng ngủ từ sáng tới chiều ko có việc làm..cần góp ý

• Thread starter truongmanh
  • Ngày gửi
Chào m.n em năm nay 17t gia đình có 500m2 đất em đang nuôi 1 con bò nai 100gà tha vườn nhưng thấy chắn qúa.chăm bò thì cho ăn cổ voi là xong. Chăm gà cho ăn cám...làm xong hết việc chả biết làm gì chỉ có di ngu..vì vậy bác nào cho em xin cái ý kiến em nên làm gì những lúc zanh rỗi nhi...chơi mãi em chán lắm rồi

Chào m.n em năm nay 17t gia đình có 500m2 đất em đang nuôi 1 con bò nai 100gà tha vườn nhưng thấy chắn qúa.chăm bò thì cho ăn cổ voi là xong. Chăm gà cho ăn cám...làm xong hết việc chả biết làm gì chỉ có di ngu..vì vậy bác nào cho em xin cái ý kiến em nên làm gì những lúc zanh rỗi nhi...chơi mãi em chán lắm rồi
nếu chỉ để kiếm việc giết thời gian thì chú làm ít cây bon sai, suốt ngày ra ngắm vs cắt, uốn, ...thì cũng ok rồi.
ko thì nuôi thêm ít dế mèn, bọ cạp, tắc kè, ... những con ko cần diện tích lớn xem.
p/s: ae thì đang đầu tư máy móc để giảm bớt việc, đằng này ....

1 con bò và 100 gà mà còn rảnh rổi thì tăng lên 2 bò 200 gà, rảnh nữa thì tăng lên nữa, phân bò thì có thể nuôi trùn rồi cho gà ăn giảm tiền cám

1 con bò và 100 gà mà còn rảnh rổi thì tăng lên 2 bò 200 gà, rảnh nữa thì tăng lên nữa, phân bò thì có thể nuôi trùn rồi cho gà ăn giảm tiền cám
có 500m2 thôi, tăng hoài lấy gì cho nó ăn.

500M2 đất trong nhà..nếu nói về đất rừng với đất ruộng thì....hihi

Thẳng cánh co bay.

Um..nhưng chả có ai ranh mà chơi cờ với mình

500m2 đất là là một số vốn ko nhỏ mà mọi người ít ai có dc. Thế mà chẳng biết làm ăn.
Tận dụng hết số đất đó chăn nuôi có thể làm giàu và chắc chắn bn sẽ bận rộn suốt ngày.
Nuôi heo nuôi gà . chỉ cần chuồng trại con giống, còn thức ăn thì nợ.
Ko thì bán đi một nữa lấy vốn mở tiệm nét . đảm bảo bạn sẽ bận 16h trên một ngày haha

Để đất trồng cây ăn quả đi em, còn dẫn con bò đi ăn dạo bên ngoài. thế là bận việc quanh năm. Đỡ hỏng người.

Em hốt mo tiệm nét lắm..mấy thằng trẻ trâu oánh nhau suất ngày

Trồng cây ăn qủa lâu thu lắm nên......

bận rộn, có người chơi hay ko là do mình! bạn có thể mở cái tạp hóa, quán cafe giải khát, mua cái màn hình tivi chiếu phim, 1-2 bàn bi-da, chơi ít hoa lan, cây cảnh, cá cảnh, chiều chiều chơi thể thao.... hoặc nuôi thêm ít con gà, vịt, chó, mèo, chim, trồng ít rau.... hoặc đi học 1 cái nghề: sửa máy tính, điện thoại, đồ gia dụng, hớt tóc... về mở cái tiệm-> vừa có việc, vừa có ít tiền lại có người chơi..... kakakka

Back