Thảo luận Hôm nay có tin gì mới không?

• Thread starter tigonyeuthuong
  • Ngày gửi
Píc này dành để thành viên hội chúng ta cập nhât những tin tức mới nhất về ngành nuôi gà nha các bạn!
Thấy thành viên hội mình update thông tin hơi chậm nhỉ? Mình cùng bổ sung cho nhau hén!
Mong các bạn chia sẽ thật nhiều, để mọi thành viên hội trang bị cho mình những kiến thức cần thiết nha!

Hiện thì dịch cúm gia cầm H5N1 đang hoành hành hầu khắp các tỉnh trên cả nước. Không riêng gì các trại chăn nuôi bị thiệt hại do phải tiêu hủy toàn bộ số gia cầm của mình, mà các trại không bị dịch cũng lao đao vì giá gà thịt rớt thê thảm. Song, về góc nhìn từ những người gắn bó lâu năm, kể cả cấp quản lí, thì việc xảy ra cúm gia cầm H5N1 là điều hết sức bình thường. "Nếu không xảy ra dịch mới là lạ". Và họ cho rằng, báo chí đang thổi phồng, vô hình chung ảnh hưởng rất lớn đến người chăn nuôi. Các bạn đọc bài theo các link này nhé!

http://danviet.vn/thoi-su/dich-cum-gia-cam-co-bi-thoi-phong/20140228115225670p1c24.htm

http://www.tintucnongnghiep.com/2014/03/nguoi-nuoi-ga-ngoi-tren-ong-no.html

giá gà xuống cũng là do Cung vượt Cầu, mà 1 người rút thì giá sẽ nhích lên xíu hihi

Gà gì mà 2k vậy bác? Chỗ tôi, Duy Tiên Hà Nam. Giá gà Móng trong khoảng 11-15k/con tùy từng nhà lò. Gà thịt bán buôn trống là 110k/kg, mái 100k/kg. Bán lẻ trống 120k/kg.
Dịch vụ làm gớm quá! Mình ấp gà ở Phú Xuyên (bên trên Đồng Văn tí), bán ra ở đấy có 4000 - 5000 đ/ 1 con gà ri lai 3/4. Còn gà Lương Phượng chắc chỉ 2000 - 3000, Vịt con nở ra bán cho người nuôi chăn (500/1con)

Dịch vụ làm gớm quá! Mình ấp gà ở Phú Xuyên (bên trên Đồng Văn tí), bán ra ở đấy có 4000 - 5000 đ/ 1 con gà ri lai 3/4. Còn gà Lương Phượng chắc chỉ 2000 - 3000, Vịt con nở ra bán cho người nuôi chăn (500/1con)
Với giá này thì rẽ quá rồi, Đức Huệ , Long An chỗ tôi cao gấp nhiều lần đấy.
Nếu vịt mới nở giá (500/1con ) thì trứng giá bao nhiêu, bạn có nhầm không?

Last edited by a moderator:
.. quả trứng bán luôn cũng vài ngàn rồi ... cho vào ấp lại bán ra 500 ... chắc bạn ý gõ 5000

.. quả trứng bán luôn cũng vài ngàn rồi ... cho vào ấp lại bán ra 500 ... chắc bạn ý gõ 5000
Bạn ko biết rồi! ở chỗ mình giá đầu ra theo từng ngày (Phiên chợ). Ko biết ngày mai giá thế nào nên người ấp vẫn phải đánh liều, hi vọng 21 ngày sau sẽ đắt lên. Nhưng khi ấp ra ko ai mua thì đành phải bóp chết bán cho người nuôi chăn vì để lại ko nuôi được. Bản thân mình cũng chịu mấy lứa ấp ra gà ri lai 3/4 mà đành bán có 1800đ/con. Vì như mọi năm thì cùng thời điểm ít nhất cũng phải 8.000 - 10.000đ/con. Không hiểu sao năm nay thảm hại đến vậy.

Bạn ko biết rồi! ở chỗ mình giá đầu ra theo từng ngày (Phiên chợ). Ko biết ngày mai giá thế nào nên người ấp vẫn phải đánh liều, hi vọng 21 ngày sau sẽ đắt lên. Nhưng khi ấp ra ko ai mua thì đành phải bóp chết bán cho người nuôi chăn vì để lại ko nuôi được. Bản thân mình cũng chịu mấy lứa ấp ra gà ri lai 3/4 mà đành bán có 1800đ/con. Vì như mọi năm thì cùng thời điểm ít nhất cũng phải 8.000 - 10.000đ/con. Không hiểu sao năm nay thảm hại đến vậy.
- Vì ko ai mua chứ sao hả bạn :( buồn cho chăn nuôi mình quá . Số lượng gà ấp ra thì vẫn bình ổn nhưng hộ chăn nuôi phần thì hạ đàn , phần thì ko tái đàn, thế là giá xuống.
- Trái ngược hoàn toàn với đợt tháng 7 8 âm lịch năm ngoái. giá 15K 1con mà mình tìm mua còn không được

Back