Họp mặt nho nhỏ nhân dịp anh Ngọc Kỳ Lân ghé thăm Bình Định

Đại diện anh em Agriviet Bình Định "mở màng" chào đón (Với thông điệp: Chúng tôi là người Bình Định!!!!!)

Vì tất cả là thành viên hoặc người thân của thành viên Agriviet nên chúng tôi ngồi lại với nhau bên những cóc nước mía quê hương

Và cùng nhau đến một nơi có rất nhiều ..... "mồi"

"Cô lái đò đưa rướt khách qua sông"

"Khách sang sông, khách chẳng muốn lên bờ,.... bỏ chèo bỏ lái cô gái đi đâu rồi"""

Vì "phó nháy tôi" kiêm bắt cá nên lúc bắt quên không nhờ ai ghi lại thành thử tới công đoạn đặc biệt này:

Và chúng tôi nấu cá bằng "rượu" do bếp trưởng TriếtCCVN67 cùng phụ bếp Xinloitinhyeu phụ trách.

Đôi bạn trẻ Baodiep và ... của bạn ấy đang "hì hục" chuẩn bị món cá diêu hồng nướng của mình

Xinloitinhyeu "ngứa nghề" xông vào liền bị ... của Baodiep "đổi ý"

Để bảo đảm "an toàn" nàng quyết định cầm chú cá của mình lên "cho chắt"

Và khi tình hình "tạm yên ổn" nàng mới quyết định đưa vào nướng tiếp!!!

Hết sức lưu ý, có kẻ đang "me" nồi cá!!!!

Chao ôi, quá trời hấp dẫn: Cá diêu hồng, cá trôi, lá dang, đu đủ và "rượu" đang sôi sùng sục!!!

Đến lược bếp trưởng ra cây!!!

Và các món đã được lên mâm đĩa: Mâm là lá chuối, may là chúng tôi tìm được túc lều lý tưởng của ai đó "để quên"

Và cách uống rượu của "người dân bản địa"

Mọi chuyện đã đến lúc cần xử lý: Sau gần 4 giờ đồng hô "đu đưa" trên những chú ngựa sắt, giờ là lúc nạp năng lượng!

Và đây là một gốc khu vườn của một thành viên mới, anh Chiến. Diện tích 5ha; có một ao nuôi cá rộng khoảng 4000m2

Đếm lại quân số vì diện tích quá lớn so với số người chúng tôi nên sợ "lạc mất"!!!

"Ao thu lạnh lẽo nước trong veo"

Sau một ngày dang nắng, hun khói, một người trong đoàn chúng tôi có "dấu hiệu lạ"!!!

Và đây là những gì chúng tôi có được sau một ngày!

Hết sức lưu ý: Lời bình chỉ mong mang lại tiếng cười cho những ai trong ảnh và xem ảnh. Nội dung thật sự như thế nào chỉ có người trong cuộc biết rõ nhất. Nếu ai đó là người ngoài cuộc thật lòng muốn biết thì xin dành chút thời gian về thăm Bình Định quê tôi.
Kính chúc cả nhà sức khoẻ!

Last edited:
Ấm áp lắm anh Hải ah! Biết có dịp nào để anh ghé thăm đất võ?
Loan nên đính kèm cái ảnh đầu tiên nghênh đón nữa chứ!!! Để anh Hải chuẩn bị tinh thần. hì hì
Hi vọng một ngày không xa được gặp mặt các anh chị em trong diễn đàn tại Bình Định quê hương chúng tôi!!!

--------

Last edited:
nhìn hình off của các chú vui quá..ước gì xuannhu cũng được dự off :mellow:

Thấy em gái gọi điện tìm số liên lạc mà sao không thấy hình em gái ở đây nhỉ ?:94::94:
Em hoạt động từ xa mà anh! hahahah:bigemo_harabe_net-0 Em có gắn chíp ngoài đó :2cat:nên ngoài đó làm gì em biết hết.
Quê của Loan Nguyễn đây mà :lol:
Dạ, xứ NẪU quê em.
P/s: @All: Hay là làm chuyến du lịch nông nghiệp về Đất võ ta????

chạy một hồi từ Hoài Ân lên tới Vĩnh Thạnh rồi chạy về muốn đuối luôn.mà vui .kaka được diện kiến nhiều cao thủ :))

Em đọc qua bài giới thiệu về dịch vụ bên bác mà thấy hay quá , lại đúng thứ mình đang quan tâm nên muốn hỏi bác vài điều. Bác cho em hỏi chút là "Nếu em sử dụng dịch vụ bên bác thì sẽ có ích lợi gì ?(tức là ưa điểm của dịch vụ bên bác đó)" .Mong sớm được bác trả lời !

Các anh ơi? Trước khi đến Bình Định hãy nhớ câu này « ai về Bình Định mà coi, con gái Bình Định cảmroi đánh chồng» hihi ghê chưa.

30-4 nghiên cứu làm thêm 1 cái off to to tại đây nữa thì hay.

30-4 nghiên cứu làm thêm 1 cái off to to tại đây nữa thì hay.
Chủ nhà còn "hăng" ghê ta!!! Xem coi còn bao nhiêu rượu Vĩnh Cữu; bao nhiêu cây vú sữa; bao nhiêu ... nữa rồi mời nghen!!! Anh em từ xa đi cũng "mệt" lắm nên chủ nhà liệu mà tính cho ổn!!! Nếu có lần tiếp theo đề nghị làm tại khu nông trại của thành viên A Chiến (Ao thu lạnh lẽo nước trong veo). Xinloitinhyeu liệu mà sắp xếp đi nhé!!!

Mong rằng sẽ có một chuyến đi như thế trong đời...
Bác cứ yên tâm, thời gian còn dài, "Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ" mà bác.

Em đọc qua bài giới thiệu về dịch vụ bên bác mà thấy hay quá , lại đúng thứ mình đang quan tâm nên muốn hỏi bác vài điều. Bác cho em hỏi chút là "Nếu em sử dụng dịch vụ bên bác thì sẽ có ích lợi gì ?(tức là ưa điểm của dịch vụ bên bác đó)" .Mong sớm được bác trả lời !
Hì hì! Bác cho em hỏi là theo bác thì bên em làm dịch vụ gì ạ? Đọc đi đọc lại nhưng chưa hiểu gì hết. Mong được giải thích thêm!

Back