Hợp tác nông nghiệp, trang trại hữu cơ

• Thread starter vietecofarm
  • Ngày gửi
Chào các anh chị,
Mình mới mua được 1 mảnh đất, cần hợp tác với các anh chị em về nông nghiệp. Mình đang muốn làm mô hình VAC và sản xuất và trồng trọt theo hướng hữu cơ và các cây dược liệu. Cần anh chị em tư vấn, hợp tác nếu ý tưởng khả thi và mình sẽ là nhà đầu tư. Diện tích và vùng trồng, thí nghiệm thì đa dạng (từ 1000m - 10ha). Địa điểm các vùng đất này ở củ chi.
Xin cám ơn mọi người trước nhé. Nếu anh chị em nào quan tâm thì liên lạc mình nhé.
Quý.

Chào các anh chị,
Mình mới mua được 1 mảnh đất, cần hợp tác với các anh chị em về nông nghiệp. Mình đang muốn làm mô hình VAC và sản xuất và trồng trọt theo hướng hữu cơ và các cây dược liệu. Cần anh chị em tư vấn, hợp tác nếu ý tưởng khả thi và mình sẽ là nhà đầu tư. Diện tích và vùng trồng, thí nghiệm thì đa dạng (từ 1000m - 10ha). Địa điểm các vùng đất này ở củ chi.
Xin cám ơn mọi người trước nhé. Nếu anh chị em nào quan tâm thì liên lạc mình nhé.
Quý.
minh co goi y' cho ban lam mo hinh trang trai khep kin da dang nhe':
trong co? nuoi bo. phan bo nuoi trun. phan trun trong co? va` ngo. con trun nuoi ga. luon ca ech baba...minh cung dang nghien cuu lap mo hinh trang trai
co j trao doi nhe. Fb: https://www.facebook.com/nguyen.haiphong.927

Last edited by a moderator:
cơm ăn một chén nếu có đói có thể ăn thêm chén thứ hai,
gánh một gánh trên vai vừa sức mình có thể đi một quãng đường dài
gánh một gánh quá sức mình chỉ đi được một quãng đường ngắn,thậm chí không đỡ nổi lên trên vai

Last edited:
bạn muốn hợp tác mô hình VAC bạn cần phải xem xét diện tích có đủ khả năng không? Mặt bằng như thế nào? Hệ thống điện nước, hệ thống an ninh... Khu vực đó có thuận lợi để phát triển mô hình trang trại VAC hay không? Nhiều thứ lắm bạn ah. Nhưng chúc bạn sẽ thành công

Chào các anh chị,
Quý.

Huyện Củ chi mà xã nào vậy bác ? Và bác có thể cho mình thuê một ít (khoản 1000-2000m2) được không ? Mình muốn trồng một ít rau thôi chứ hợp tác hay tư vấn thì mình chịu vì mình không có khả năng đó.

làm trang trại có 2 hình thức để làm trang trại,2 hình thức đó phù hợp với 2 tầng lớp con người trong xã hội nói chung
tẩng lớp thứ nhất dành riêng cho đại gia, người rữa tiễn ,người có tiền có thu nhập cao trong 1 nghành nghề khác,họ lập trang trại để thư giản trong những ngày cuối tuần,xã tress,vì thế họ không nghĩ đến kinh tế và lợi nhuận mà trang trại mang đến cho họ, họ lấy chổ kia bù đắp chổ nọ vì thế trang trai rất đẹp, đũ loại cây con
tầng lớp thứ 2 chính là tầng lớp nông dân,tầng lớp nghèo kém nhất trong xã hội,họ lập trang trại vì họ có quỹ đất họ muốn vươn lên, muốn thoát nghèo nhưng tiềm năng kinh tế không có, ví vậy bạn nằm trong diện nào thì mình không biết,nếu thật sự bạn muốn làm mô hình trang trại kinh tế, bạn nên chọn 1 hoặc 2 cây con nào đó phù hợp với điều kiện của bạn có tác dụng tương hổ cho nhau.đừng có tràn lan,sau giai đoạn đó nó đã có nề nếp ổn định có thu nhập rồi thì ta thêm một hai cay con khác cũng không muộn,chứ bạn đứng núi này trông núi nọ,cái gì cũng muốn cái gì cũng thích,không quản lí được, không chăm sóc được,bạn sẽ hoàn toàn thất bại lấy thu không đũ bù chi không những bạn không còn trang trại mà cã đến 1/2 cái bạn cũng không có
đây là mô hình trang trại mà thằng bạn mình vấp phải, giờ đang làm thuệ tại thành phố hcm,vài lời gôi ý cho bạn​

Rất cám ơn mọi người, mình sẽ cố gắng, địa điểm mình ở Trung An, Củ chi.

Rất cám ơn mọi người, mình sẽ cố gắng, địa điểm mình ở Trung An, Củ chi.
Trang trại mình ở Lai Uyên, Bến Cát, Bình Dương khi nào bạn muốn tham quan thì alo mình nhé. Nhà nông newbee với nhau mà...

Trang trại mình ở Lai Uyên, Bến Cát, Bình Dương khi nào bạn muốn tham quan thì alo mình nhé. Nhà nông newbee với nhau mà...
Cám ơn chị trước, Quý sẽ alo và xin được tham quan trang trại chị trong vài ngày tới.

Mình ở SG nên bạn báo trước dùm mình 2 ngày để tiện sắp xếp đón bạn nhen. Tks!
Mình định thứ 3 này ghé trang trại bạn để học hỏi thêm, bạn cho mình số đt được không? cám ơn

Back