Hợp tác nuôi trồng nông sản sạch để dùng trong gia đình

• Thread starter NQ_Toan
  • Ngày gửi
Cá biển bị nhiễm kim loại nặng, vài chục năm sau chưa chắc đã tẩy sạch

Cá nuôi thì bị nhiễm thuốc trừ sâu, kháng sinh vô tội vạ

Gà, heo thì nuôi bằng cám tăng trọng, thuốc tạo nạc, cùng kháng sinh

Rau thị có dư lượng thuốc trừ sâu, thuốc kích thích tăng trưởng.

Cửa hàng rau sạch, doanh nghiệp cung ứng rau sạch thì đầy rẫy ở các thành phố. Liệu bạn có tin họ nói thật ?

PHẢI TỰ CỨU bản thân mình, gia đình mình, và người thân mình. Không còn trông mong gì vô đạo đức của người khác - người sản xuất, người kinh doanh, người quản lý nhà nước - không tin được ai !

Tôi có dự án tự trồng rau sạch, tự nuôi gia cầm, gia súc tại Long An, cách Sài Gòn 30km. Dự án sẽ tiến hành trên khu đất của tôi. Dự án này không vì mục đích kinh doanh kiếm lãi, mà chỉ là nuôi trồng nông sản sạch để dùng cho nhu cầu bản thân, gia đình và người thân.

Quý vị nào quan tâm đến nông sản sạch thì xin mời hợp tác. Nội dung hợp tác có thể tóm gọn thế này : mỗi ngày mỗi chúng ta cùng bỏ ra 30.000 đồng để có rau sạch ăn mỗi ngày, mỗi tuần có thêm đôi gà vườn, vài tháng có chục ký thịt heo (trước đó thì mỗi cổ đông bỏ ra vài triệu để xây dựng cơ sở hạ tầng : cải tạo đất, làm chuồng trại, v.v).

Thông tin trao đổi qua email hoptac.agriviet@gmail.com

A nq toan cần free hàng tấn tăcn ib e, e vẫn đang làm cho trại mình.

Muốn chăn nuôi tốt về chất, giá phải biết đặc sản hóa sp. Sử dụng phụ phẩm là cần thiết. Có thể thay thế hoàn toàn cám công nghiệp. Đặc sản hóa là đặc trưng sản phẩm mang tính địa phương

Cá biển bị nhiễm kim loại nặng, vài chục năm sau chưa chắc đã tẩy sạch

Cá nuôi thì bị nhiễm thuốc trừ sâu, kháng sinh vô tội vạ

Gà, heo thì nuôi bằng cám tăng trọng, thuốc tạo nạc, cùng kháng sinh

Rau thị có dư lượng thuốc trừ sâu, thuốc kích thích tăng trưởng.

Cửa hàng rau sạch, doanh nghiệp cung ứng rau sạch thì đầy rẫy ở các thành phố. Liệu bạn có tin họ nói thật ?

PHẢI TỰ CỨU bản thân mình, gia đình mình, và người thân mình. Không còn trông mong gì vô đạo đức của người khác - người sản xuất, người kinh doanh, người quản lý nhà nước - không tin được ai !

Tôi có dự án tự trồng rau sạch, tự nuôi gia cầm, gia súc tại Long An, cách Sài Gòn 30km. Dự án sẽ tiến hành trên khu đất của tôi. Dự án này không vì mục đích kinh doanh kiếm lãi, mà chỉ là nuôi trồng nông sản sạch để dùng cho nhu cầu bản thân, gia đình và người thân.

Quý vị nào quan tâm đến nông sản sạch thì xin mời hợp tác. Nội dung hợp tác có thể tóm gọn thế này : mỗi ngày mỗi chúng ta cùng bỏ ra 30.000 đồng để có rau sạch ăn mỗi ngày, mỗi tuần có thêm đôi gà vườn, vài tháng có chục ký thịt heo (trước đó thì mỗi cổ đông bỏ ra vài triệu để xây dựng cơ sở hạ tầng : cải tạo đất, làm chuồng trại, v.v).

Thông tin trao đổi qua email hoptac.agriviet@gmail.com
Lên lịch cafe trao đổi đi anh, em góp 1 phần, BQT agriviet 1 phần.

Muốn chăn nuôi tốt về chất, giá phải biết đặc sản hóa sp. Sử dụng phụ phẩm là cần thiết. Có thể thay thế hoàn toàn cám công nghiệp. Đặc sản hóa là đặc trưng sản phẩm mang tính địa phương
Cậu có thể trao đổi rõ hơn đc không?

Tôi đoán là bạn đang muốn giới thiệu một sản phẩm nào đó dùng trong chăn nuôi ? Nếu vậy thì xin cảm ơn, và gởi lời từ chối. Dự án này là nuôi trồng tự nhiên, hạn chế tối đa dùng thức ăn công nghiệp !
Hẹn tuần sau nhé !

con gái đất võ rõ nhanh nhẹn hơn người ta.

Hẹn tuần sau nhé ![/QUOTE]
mình thì không tham gia . nhưng đi cà phê cụ thể mấy giờ thứ mấy tuần sau ở đâu nếu không phiền thì mình xin được tham gia.

mình thì không tham gia . nhưng đi cà phê cụ thể mấy giờ thứ mấy tuần sau ở đâu nếu không phiền thì mình xin được tham gia.
Sẵn sàng luôn ah!
không tham gia làm, nhưng tham gia tiêu thụ thì 2 tay :hoa::hoa::hoa:[/QUOTE]
nghe anh em trên này khen có chị nào bán rau giỏi lắm. chắc không tới phiên mình. hiii

thế là bạn k biết rồi, t đâu rảnh, giờ nghỉ hiếm hoi mới vô agriviet chia sẻ với ae cách làm giàu. T k giới thiệu hay bán cái gì cả. Nhưng mà thôi có lẽ để đích thân t vào đó làm vậy. Thân chào!

Kế hoạch tới đâu rồi các bác, mình cũng có 1 miếng đất 850 m2 gần chợ Rạch Kiến Cần Đước Long An, giáp ranh Bình Chánh tphcm, đang định trồng rau sạch để dùng dư ra chia lại cho công đồng tại tp HCM, kế bên có 1 chú trồng rau để bán mình định hợp tác với người này trồng để dùng nhưng không biết hợp tác thế nào để mình có rau sạch để dùng mà chi phí cũng vừa phải mong mọi người cho chút ý kiến, chân thành cám ơn!

Xin lỗi mọi người. Thời gian này do việc đang bận túi bụi nên chưa thu xếp để tiến hành. Khi thu xếp xong thì sẽ thông báo.
Sơ bộ kế hoạch :

1) Đất có sẳn. Cho mượn không tính tiền.

2) Đầu tư làm nhà lưới, giếng khoan và hệ thống tưới tự động.

3) Mỗi tháng, các cổ đông cùng góp chi phí (giống, nhân công) để duy trì vườn rau. Số lượng rau thu hoạch được thì chia đều cho cổ đông. Ai ăn không hết thì tự bán.

4) Thời hạn hợp tác : cho đến khi khấu hao xong nhà lưới, hệ thống tưới.

Nói vắn tắt : các cổ đông cùng đóng tiền mỗi tháng để có rau sạch dùng. Không kinh doanh chi cả.

Xin lỗi mọi người. Thời gian này do việc đang bận túi bụi nên chưa thu xếp để tiến hành. Khi thu xếp xong thì sẽ thông báo.
Sơ bộ kế hoạch :

1) Đất có sẳn. Cho mượn không tính tiền.

2) Đầu tư làm nhà lưới, giếng khoan và hệ thống tưới tự động.

3) Mỗi tháng, các cổ đông cùng góp chi phí (giống, nhân công) để duy trì vườn rau. Số lượng rau thu hoạch được thì chia đều cho cổ đông. Ai ăn không hết thì tự bán.

4) Thời hạn hợp tác : cho đến khi khấu hao xong nhà lưới, hệ thống tưới.

Nói vắn tắt : các cổ đông cùng đóng tiền mỗi tháng để có rau sạch dùng. Không kinh doanh chi cả.

Chào các bạn,
Nhóm bạn chúng tôi cũng có ý định tương tự như bạn NQ Toan nhung vị trí đất ở Mê Linh Hà nội. Diện tích 1000m2. Các bạn tư vấn giúp tôi nên làm ntn ?

Chào các bạn,
Nhóm bạn chúng tôi cũng có ý định tương tự như bạn NQ Toan nhung vị trí đất ở Mê Linh Hà nội. Diện tích 1000m2. Các bạn tư vấn giúp tôi nên làm ntn ?

Tôi có chút ý kiến (lưu ý tôi không phải nông dân chính hiệu, không có chuyên môn nuôi trồng. Chỉ là mày mò làm đại):

- Làm nhà lưới, khung tre + thép, để ngăn nước mưa hạt to. Làm hệ thống tưới phun tự động để tiết kiệm chi phí nhân công.

- Bón lót bằng phân chuồng ủ hoai với nấm trico. Xới đất, rồi trồng. Lâu lo cho chút phân NPK chất lượng cao.

- Trồng theo từng liếp nhỏ vừa tầm tay với. Quy cách tự do nhưng đừng khít quá.

Như dự án của tôi, trồng đề ăn trong nhà, cho nên tuyệt đối không phun thuốc gì cả; không quan tâm mẫu mã, không quan tâm năng suất. Không ung thư là đạt !

Ảnh minh họa là thật. Chút rau xanh tự trồng tại nhà.

Chào các bạn,
Anh ở Mê Linh ạ? Cho em xin số điện thoại! Về rau Hà Nội có anh @bietrausach tới đây mấy anh em muốn gặp mặt Hà Nội mừng Quốc Khánh một chút!

Back