Hợp tác sản xuất trên đất đỏ

• Thread starter Trangtraicumgar
  • Ngày gửi
Hiện tại mình đang có 7ha đất đỏ bâzn bằng phẳng, điện nước đầy đủ tại huyện cumgar, Daklak. Đất rất thích hợp trồng bơ, chuối, gấc, mít...mời các bạn có điều làm, có đầu ra cùng hợp tác làm ăn. Vì số lượng đất cũng tương đối nhiều nen rất cần đầu ra cho sản phẩm ổn định. Lh0974655372

em cũng đang có đất mà đang đau đầu ko bik làm zì đây bác, làm zì cũng sợ câu chuyện đầu ra quá.
Đang tìm đơn vị nào hợp tác trồng gấc nè bác, có gì cùng chia sẻ nha

B ở vùng nào? Trồng gấc thì mình có đầu ra rất ổn định, trồng gấc tren đất đỏ lợi nhuận rất tốt nhưng chi phí ban đầu cao quá nên mình đang tìm kiếm người hợp tác. Chi phí khoảng 100tr/ha, giá ký hợp đồng bao tiêu là 4000d/kg, năm nay đang mua 6000/kg. Năng suất gấc tren đất đỏ là 20t/ ha trong năm đầu tiên, sản lượng tăng ổn định lên 40-60 t/ha.

B ở vùng nào? Trồng gấc thì mình có đầu ra rất ổn định, trồng gấc tren đất đỏ lợi nhuận rất tốt nhưng chi phí ban đầu cao quá nên mình đang tìm kiếm người hợp tác. Chi phí khoảng 100tr/ha, giá ký hợp đồng bao tiêu là 4000d/kg, năm nay đang mua 6000/kg. Năng suất gấc tren đất đỏ là 20t/ ha trong năm đầu tiên, sản lượng tăng ổn định lên 40-60 t/ha.
Ngon ăn thế thím...chữ "t" của thím là tạ hay tấn vậy?. Nếu nó là chữ tấn thì có vẻ siêu lợi nhuận nhỉ :D:D:D

Ngon ăn thế thím...chữ "t" của thím là tạ hay tấn vậy?. Nếu nó là chữ tấn thì có vẻ siêu lợi nhuận nhỉ 
Tấn chứ b. Mời bạn ghé vườn tham quan, đếm quả, nhân với số gốc/ha là ra thôi. Với thu nhập đó ở đây là bình thường thôi. B ghé lên daklak hỏi xem thử thu nhập từ bơ booth là bao nhiêu/ha. Cái đó mới là siêu lợi nhuận.

Back