hương dẫn giùm em cách làm lông úm ga con va cách dựng lều cho gà thả vườn.

• Thread starter hoangphivuvuv
  • Ngày gửi
mấy anh oi. Cho em xin 1 số hình anh chi tiết về cách làm lồng úm gà con và cach dựng lều cho gà thả vuừơn. Em chân thanh cam ơn.

úm gà con bằng cót quây lại đảm bảo nhiệt độ cho gà hơn úm lồng. làm lồng,vừa tốn kém,gà hay bị lạnh ,hao hụt gà con nhiều
dẩn đến độ đồng đều thấp
thanhk a nhieu, e ge nói gà úm bằng lồng se ít bị càu trùng nên cũng khoái... A dang o đâu vậy. Có j a e mình gặp nhau nhe.

thanhk a nhieu, e ge nói gà úm bằng lồng se ít bị càu trùng nên cũng khoái... A dang o đâu vậy. Có j a e mình gặp nhau nhe.
mình ở khánh hòa đấy bạn..lúc trước mình củng úm gà bằng lồng giờ thì bỏ rồi,không úm được số lượng nhiều,nhất là gà hay cắn mổ hao hụt nhiều,nhiệt độ củng không bảo đảm gà con hay bị lạnh
giờ thì úm bằng cót quây lại gà khõe mạnh hao hụt không đáng kể chăm sóc dể dàng hơn,còn bệnh cầu trùng úm kiểu nào nó củng bệnh, mình định kì phòng thì củng tốt không sao cả

mình ở khánh hòa đấy bạn..lúc trước mình củng úm gà bằng lồng giờ thì bỏ rồi,không úm được số lượng nhiều,nhất là gà hay cắn mổ hao hụt nhiều,nhiệt độ củng không bảo đảm gà con hay bị lạnh
giờ thì úm bằng cót quây lại gà khõe mạnh hao hụt không đáng kể chăm sóc dể dàng hơn,còn bệnh cầu trùng úm kiểu nào nó củng bệnh, mình định kì phòng thì củng tốt không sao cả
dạ. em ở Bình Phước lận. anh đang nuôi gà gì vậy anh ? Có gì mong anh giúp dỡ cho em nha, tại em cũng mới tập tành chăn nuôi, với do em cũng phần đam mê nữa. Thank anh nhiều.

mình nuôi gà ta thả vườn,kiến thức cn củng ít ỏi thôi,không bằng ae trên dđ,củng có thể giúp bạn chút ít những gì mình hiểu được

Back