hướng dẫn kỹ thuật cầm 6 trứng gà, vịt trên 1 tay

• Thread starter toiyeuchannuoi
  • Ngày gửi
mình thấy có nhiều người chăn nuôi số lượng lớn gia cầm nhưng vẩn không thể cầm được 6 trứng trên 1 tay

hôm nay mạn phép làm video hướng dẫn này

hy vọng sẽ hữu ích cho những ai chưa biết

MỤc ĐÍCH :

rút ngắn thời gian đếm

không bị nhầm lẫn, dễ tính toán (100 trứng thì = 16 tay + 4 hột, hoặc lẻ thì 8,9...tay = số tay * 6)

khi đi lụm trứng gà, vịt số lượng ít dưới 12 trứng có thể cầm bằng 2 tay đem vào nhà thoải mái.

http://www.youtube.com/watch?v=VhW4ID7RPMU[video=youtube;VhW4ID7RPMU]http://www.youtube.com/watch?v=VhW4ID7RPMU[/video]

Sao ko lấy cái rổ, rá, vĩ gì ra lựm bỏ vô, nhanh gọn, chứ lụm 12 trứng xong ra lụm tiếp 12 cái khác à? Như vậy càng lâu

Sao ko lấy cái rổ, rá, vĩ gì ra lựm bỏ vô, nhanh gọn, chứ lụm 12 trứng xong ra lụm tiếp 12 cái khác à? Như vậy càng lâu
làm như hoangha49 nói thì không mang tính nghệ thuật cao keke

ý mình ở đây là chỉ cho những ai chưa biết thì làm theo.

đếm 1 lân 2-3 trứng so với 6 trứng hoặc 12 trứng 2 tay thì mình nghĩ nó sẽ nhanh hơn, bài bản hơn

giả sữ bạn đi ra vườn, tình cờ gặp 1 ổ gà mới đẻ, bạn nhặt nó đem vào nhà trong khi không có thứ gì để đựng

không lẽ lại bỏ vào túi quần túi áo ????

cách đếm này sẽ nhanh gọn hơn.

Hôm nào mình sẽ úp cáj vjdeo tung 6 trứng trên 1 tay mà k bj vỡ

đúng đó..bỏ vào vĩ đếm vị nhanh gọn lẹ..hơi đâu mà đếm tay+ với công đoạn bốc trứng sắp vào tay rồi lại sắp vào vĩ...@@

--------

ý mình ở đây là chỉ cho những ai chưa biết thì làm theo.

đếm 1 lân 2-3 trứng so với 6 trứng hoặc 12 trứng 2 tay thì mình nghĩ nó sẽ nhanh hơn, bài bản hơn

giả sữ bạn đi ra vườn, tình cờ gặp 1 ổ gà mới đẻ, bạn nhặt nó đem vào nhà trong khi không có thứ gì để đựng

không lẽ lại bỏ vào túi quần túi áo ????

cách đếm này sẽ nhanh gọn hơn.
nếu alf mình ra vườn gặp 1 ổ trứng mình sẽ vén áo lên bỏ trứng vào( nếu đang mặc áo) còn không có áo thì túm quần lại mang vào(bạn đừng nói là bạn không mặc quần ra vườn nhé..)
ka ka ka ka ka ka ka ka.....!

Last edited by a moderator:
đúng rùi... xếp vào vĩ thì chỉ cần nhìn thôi là cũng dể biết là mấy trứng rùi.
Còn chiêu vén áo vén quần của bác củng thấy ok nhỉ?
đúng đó..bỏ vào vĩ đếm vị nhanh gọn lẹ..hơi đâu mà đếm tay+ với công đoạn bốc trứng sắp vào tay rồi lại sắp vào vĩ...@@

--------

nếu alf mình ra vườn gặp 1 ổ trứng mình sẽ vén áo lên bỏ trứng vào( nếu đang mặc áo) còn không có áo thì túm quần lại mang vào(bạn đừng nói là bạn không mặc quần ra vườn nhé..)
ka ka ka ka ka ka ka ka.....!

mấy bác muốn thế nào thì cũng được tôi chỉ muốn chỉ cho những nguời chưa biết thôi

khi nào mấy bác nuôi gà nuôi vịt mà phải lụm, đếm trứng với số lượng trăm, ngàn trứng thì mới hiểu

tôi chỉ cách sắp xếp trứng để cho những ai chưa biết làm theo.

khi thành thạo rồi thì lụm 1 tay 6 trứng ko cần tay này sắp tay kia

đoạn cuốí của clip mình có làm vậy đó.

nếu ai nhặt được hơn 6 trứng/tay xin chỉ giáo mình.

Back