Trang trại @ Hướng dẫn tự làm nhà màng từ a-z, bao gồm cả hệ thống tưới

Phamquoc

Nhanong.Com
Chào tất cả các nông dân @
Do quá nhiều nông dân còn mập mờ trong việc tự thi công nhà màng mà không biết làm sao? Thuê thì giá quá cao? Quy trình ổn định không? Hệ thống tưới sao cho phù hợp.....
Mình quyết đình lập topic này để chia sẻ cho những người chưa biết và học hỏi thêm với những cao thủ.
Để đánh giá tình hình có ai quan tâm không thì mới up hình và hướng dẫn chi tiết, mình cần ít nhất trên 10 thành viên đăng ký. Mong mọi người cũng thông cảm vấn đề này nhé. Mình sẽ cập nhật liên tục

Last edited:

Loan Nguyen

Con gái Đất Võ
BQT WEBSITE
Chào tất cả các nông dân @
Do quá nhiều nông dân còn mập mờ trông việc tự thi công nhà màng mà không biết làm sao? Thuê thì giá quá cao? Quy trình ổn định không? Hệ thống tưới sao cho phù hợp.....
Mình quyết đình lập topic này để chia sẻ cho những người chưa biết và học hỏi thêm với những cao thủ.
Để đánh giá tình hình có ai quan tâm không thì mới up hình và hướng dẫn chi tiết, mình cần ít nhất trên 10 thành viên đăng ký. Mong mọi người cũng thông cảm vấn đề này nhé. Mình sẽ cập nhật liên tục
Em là người đầu tiên ạ!
Đề cử người thứ 2 anh @hohuuthuc ^^
Anh Thức đâu bơi vô ^^

hohuuthuc

.
BQT WEBSITE
Nông dân @
Ai gọi tui đó có tui đây. Em sắp dựng một nhà kích thước 6x40. Làm trước một cái. Thấy ổn mới tiếp tuc

Phamquoc

Nhanong.Com
E thì đang loay hoay k biết làm sao. Nhà lưới 4x20 tự trồng rau ăn ạ.
E số 3.
Số 3, do nằm trong top nên sẽ tài trợ free cho vật tư ngoài :)
[DOUBLEPOST=1489664971][/DOUBLEPOST]
Ai gọi tui đó có tui đây. Em sắp dựng một nhà kích thước 6x40. Làm trước một cái. Thấy ổn mới tiếp tuc
Số 2, em sẽ tài trợ phần điều khiển
[DOUBLEPOST=1489665017][/DOUBLEPOST]
Em là người đầu tiên ạ!
Đề cử người thứ 2 anh @hohuuthuc ^^
Anh Thức đâu bơi vô ^^
Số 1, bon chen wa phạt chầu cafe :(

Phamquoc

Nhanong.Com
có tui đây nè người đẹp
Sao toàn BQT ko vậy? E cần là phổ biến cho bà con
[DOUBLEPOST=1489673433][/DOUBLEPOST]Nghe nói Bác Trung đợt này về lâu, Bác Trung hỗ trợ con với nhé (người thâmf lặng)

Phamquoc

Nhanong.Com
Tôi đăng ký số 11.

Vì sao? Vì nếu chỉ có 9 người, thì chủ thớt sẽ không đăng bài tiếp, tôi sẽ đỡ phải coi bài của cậu ta.
Dạ thưa anh chị chú bác gì đó. Em xin trình bày vậy. Do có một số đoại thoại riêng nên e lập topic để chia sẻ cgo bà con (cải thiện kinh tế) chứ hồi nào giờ e vẫn nhiệt tình mà. Chỉ có điều hơi nông cạn sợ mọi ng chê trách. Nhung em chỉ hướng dẫn cho mọi người những điều em đã trải qua, cũng có thể qua đây em lại học thêm từ các ý kiến hay nhuwngx kinh nghiệm khác...
[DOUBLEPOST=1489678811][/DOUBLEPOST]Thôi thi để e giải thích cho mọi người khỏi hiểu lầm.
Em muốn đưa nhưng gì cho bà con mình một giải pháp tối ưu nhất. Nhưng em xin tự giới thiệu: em tốt nghiệp cao đẳng điện tử tưj động, nhưng e lại đam mê nông nghiệp công nghệ cao, hiênj tại em co cổ phần và là kỹ thuật chính bên nông nghiệp (quy mô nhỏ). Nhưng em muốn bà con nông dân tiếp thu mọi công nghệ từ nông nghiệp công nghệ cao. Em chỉ chia sẻ những gì em biết thôi và cũng rất mong học hỏi thêm nhiều cao thủ.... Rất mong mọi người đừng hiểu lầm.. vấn đè 1-10 không quan trọng gì hết, mà ý em là mọi người có cần quan tâm không, để em chia sẻ những gi em biet, em mạnh dạng lam vậy cũng nhạy cảm với những đối tác của em lắm. Mong mọi người hiểu cho