KẾ HOẠCH KHỜI NGHIỆP TỪ NN

• Thread starter Thái Trường
  • Ngày gửi
Chào Tất A Em trên diễn đàn
Mình rút kinh nghiệm từ bản thân , đi lam thuê khoang 6 năm thu nhập khoảng 10t/ tháng . Nhưng do cuộc sống o tp nên minh cũng không tích luỹ được bao nhiêu . Quà đầu năm mới suy nghĩ lại , không lẽ cuộc sống như thế này hoài sau , Mình xin ý kiến a em trên diễn đàn , Nhà mình có khoảng 5000m2 đất làm vườn nhưng chỉ là vườn tạp ; Có 2 lếp bề ngang khoảng 8m dài khoảng 200m giờ mình dự định trồng cay ăn quả xen canh : Xoài hoà lộc , quít đường với cam xoàn. Đất mình o huyện châu thành Đồng Tháp
A ý kiến cua a em tren diễn đàn
Xin chân thành cám ơn

Cùng chung số phận, cuộc sống đất khách quê người thật chán. Trở về quê chân lấm tay bùn lại chán hơn, không phải chán vì công việc mà chán vì cái nhìn của người thân. Thành quả ngày mai có thể hái được, nhưng trước mắt là 1 khung cảnh buồn thê lương. Chúc chủ pic bỏ vườn lên phố, chứ bỏ phố về vườn khó lắm thay.

Giã Từ Vũ Khí - Đan Nguyên ft Quốc Khanh
... Vui cùng ruộng nương, cùng đàn trâu với cây đa khóm trúc hào cau...

Chủ vườn thu nhập cá nhân 120tr/năm. Tiêu sài tiết kiệm, tập làm ông chủ từ xa điều khiển nhân công đi. Thanh niên ở nông thôn bây giờ cũng có nhiều người không tìm ra việc. Tạo việc làm cho người ta có phải hay hơn không :).

Last edited:
Mình co Kế hoạch như sau : Khoang tháng 3 minh cho đấp mô , o giữa mình trồng xoài cát hoà lộc , hai bên mình trồng quít đường . Ở quê minh thuê người tưới cây , một tuần mình về một lần để xem cây phát triển , để đưa ra hướng chăm sóc , Tham vọng cũa mình thì lơn hơn nhiều , nếu thành công mình , mình cho trồng thêm khoảng 5000m2 nữa chuyên cây quyit đường va cam xoàn , đã có đê bao ,những loại cây này trồng sau 3 năm mới cho trái nên mình chưa vội về quê luôn , mà cho ba mẹ coi và thuê người chăm sóc , Mình xin ý kiến của a ,em co kinh nghiệm trên diễn
Xin chân thành cám ơn

Cùng chung số phận, cuộc sống đất khách quê người thật chán. Trở về quê chân lấm tay bùn lại chán hơn, không phải chán vì công việc mà chán vì cái nhìn của người thân. Thành quả ngày mai có thể hái được, nhưng trước mắt là 1 khung cảnh buồn thê lương. Chúc chủ pic bỏ vườn lên phố, chứ bỏ phố về vườn khó lắm thay.
Lâu cứt trâu hóa bùn. Haha. Ban buồn làm gì. Cữ theo ý muốn và kế haọch của mình mà làm thôi. Mới đâu họ thái độ vây. Sau vài tháng là lắng dần thôi. Hjhj minh cũng bỏ nghề nè.haha

Back