kết nối

• Thread starter vanhieutn
  • Ngày gửi
thân chào mọi người , có lẽ trên diễn đàn chúng ta ,việc nuôi con gì , trồng cây gì , cách chăm bón , nuôi dưỡng ..đã được anh em bàn luận trao đổi khá sôi nổi , mình mạn phép hỏi còn việc tiêu thụ , bán hàng , bán cho ai ở đâu hình như ít đươc nói đến , giá như có mục nào thảo luận về thương lái nơi tập trung nông sản thì sẽ thuận lợi hơn cho chúng ta khi thu hoạch , cũng như lên kế hoạch trồng nuôi, đôi lời cùng anh em.

thân chào mọi người , có lẽ trên diễn đàn chúng ta ,việc nuôi con gì , trồng cây gì , cách chăm bón , nuôi dưỡng ..đã được anh em bàn luận trao đổi khá sôi nổi , mình mạn phép hỏi còn việc tiêu thụ , bán hàng , bán cho ai ở đâu hình như ít đươc nói đến , giá như có mục nào thảo luận về thương lái nơi tập trung nông sản thì sẽ thuận lợi hơn cho chúng ta khi thu hoạch , cũng như lên kế hoạch trồng nuôi, đôi lời cùng anh em.
Tôi thử nói thế này xem bạn có đồng ý không nhé.
Như tôi và bạn cùng nuôi thỏ.
Hiện tôi đã có thương lái hoặc nhà hàng thu mua với giá tương đối cao và ổn định.
Vậy khi tôi chia sẻ đầu ra này cho bạn thì sản phẩm của tôi sẽ ra sao và đi về đâu đây?
Diễn đàn chỉ nên chia sẻ kinh nghiệm nuôi trồng thôi bạn à.
Nếu bạn có mối làm ăn ngon hãy giữ lấy mà làm,vì cạnh tranh lành mạnh không bao giờ có đâu.
Nói vậy bạn cho tôi là ích kỷ.
Nhưng thực tế ai cũng phải bảo vệ cái lợi ích cốt lõi của mình cả thôi.

khó khăn là ở chỗ đó , ngoại trừ mua nhỏ lẻ thì cũng có cơ quan tổ chức nào thu mua ổn định chứ bạn.

Back