Thảo luận Kháng thể

• Thread starter A mùi
  • Ngày gửi
Mình vừa phất hiện một kháng thể có thể điều trị khi gà ủ rủ bỏ ăn . đi lại chậm chạp .luc đầu đi phân sáp có màu vàng hoi nhạt . sau đó đi phân lỏng có lẫn máu . gà chỉ uống nước không ăn . mình ko biết là tụ huyet trùng hay cầu trùng nữa điều trị đại mà hết nhé . nếu gà bị các bạn chạy đi mua một lọ kháng thể gà HANVET K.T.G về chích .nếu ga duoi 500g thì chích 1cc con trên 500g thì chích 2cc . minh vô tình phát hiện thôi mông các cao nhân chỉ giáo thêm

Amox trị vrht mà, kinh nghiệm của chú mình. Và chị thú y, nhưng mình chưa dùng vì đang phân vân vài chuyện.

Trị mốc xì gì .. ai dám đảm bảo ktg trị đc những j chủ thớt nói .. đưa gà đây elàm lây lan new, crd, gum rồi e mua ktg cho chích thử hết ko.
Ktg để phòng truờng hợp đã làm văcxin mà vẫn bị bùng phát . Chích zô cho nó cầm cự ko bùng lên .. trong vòng 5 7 ngày tiếp theo phải làm lại vacxin loại bệnh đó .tốt nhất là 4 ngày sau ktg.
Amox 500 . E dùng mấy thùng rồi .dùng loại của nguời ấy ..đắt mà hiệu quả. Loại này dùng ngừa và hỗ trợ thôi nhé .ko có dùng làm chữa bệnh đc ..chả có tác dụng j nhiều
1 ít ý kiến cá nhân ..sai hay đúng cũng là góp ý kiến .. a e đừng nặng lời

Back