• khi xưa ta bé ta ngu

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 12/7/12

1. phattheoct Nhà nông nghiệp dư

Hôm đấy chạy ra chơi với thằng bạn , luống cuống thế nào đập cái uỳnh vào tường, đang định khóc thì có ông hàng xóm - lớn đầu còn đi lừa trẻ con , ổng bảo :" có đau không, khiếp đầu mầy làm bằng gì mà cứng thế , đập một cái mà tí sập cả cái tường này rồi , có khi mầy làm siêu nhân được đấy. Mầy làm lại cái nữa xem có được siêu nhân ko ?" Mình ngu nghe mấy câu đấy sướng, thích siêu nhân thế là làm liền 2 3 phát chảy cả nước mắt. Mà bố tiên sư cái thằng kia nó còn vỗ tay khen giỏi , làm mình hí hưởng nghĩ quả này sắp đắc đạo làm siêu nhân rồi lầm thêm mấy phát nữa. ĐM Mà chính ra vẫn khôn hơn thằng bạn mình chán , thấy mình sắp được làm siêu nhân ông cũng đú, không ai bảo gì đập đầu vào tường liền 5 phát . Nhưng ông kia chắc thấy nó ngu thực sự mặt tái mét không khen được câu nào. HHEH mà chính ra mình vẫn lời còn được khen 1 tí [​IMG]

Hồi bé, bà nội nuôi một đàn gà con con. Mà cứ thấy con nào đang chân co chân duỗi, 2 mắt nhắm nghiền là nghĩ: "Nó bị dù đấy, phải giết nó đi, không lây ra cả đàn." Thế là rủ thêm thằng em họ, một đứa lùa lấy lùa để con gà vào chuồng, đứa kia rình sẵn ở cửa chuồng gà, sập cửa chuồng lại, kẹp cổ con gà. Con gà tắc thở mà chết. Rồi hì hục đem nó đi chôn ở gốc cây.. Chôn xong, vào nhà, bắc ghế với lên bàn thờ, lấy trộm mấy nén hương. Hai chị em quỳ trước mộ con gà, thắp hương khấn vái xì xụp xong rồi ngồi than ngắn thở dài thương nó ốm bệnh. [​IMG]

Hồi nhỏ lấy nước mắm, dầu ăn, muối, mì chính, trộn loạn lên, hút vô ống tiêm, tiêm vô con chuột bẫy được, được 15 giây nó giẫy giẫy chết tức thì. Mai lên hỏi cô giáo sinh học xem đó có phải là đã pha chế đựơc độc dược không, bị cô chửi té tát tội nghịch bẩn.

Hồi 7 tuổi có biết ngoại tình là cái gì đâu cơ chứ, nhìn thấy nhà hàng xóm có bà đó mặc coócxê, có cái ông nào đang ngồi dí đầu vô hít hít, mềnh chạy khắp xóm kể nguyên những gì mắt thấy tai nghe. Sau đó nhà bả tan đàn xẻ nghé, còn mềnh bị OBZ tẩn cho 1 trận tơi tả

Hồi xưa mất điện, toàn bắt con gà trống, cầm hai chân nó, đập đầu nó vô gốc cây, cái nó đau nó vẫy cánh phành phạch, mát quá chời. Đâu được chục lần nó chết ngắt, còn mình lại bị đánh đòn te tua

Hồi lớp 9, bố mình mang về con chó Nhật đẹp lắm. Con này rất đểu, có đồ ăn ngon mình toàn phải nhường nó. Mà sờ vô người nó thì nó nhe răng ra, chỉ có bồ mình là nó mừng quýnh. Bực mình cái con nịnh hót này, anh em mình bày mưu, trận cổ cho uống hơn nửa cốc rượu trắng, lúc sau bố mình về, bố mình đưa tay ra vuốt ve nó, nó táp cho phát chảy cả máu ( chắc do phê nên ko nhận ra là bố mình). RỒi cái, mình với ông em bơm vào, bảo nó chắc là dại, cái, bố mình tống khứ luôn cho ông bác, mà nhà ông bác toàn nuôi lợn nên về đó phải ăn cám thay cơm suốt. Mẹ, cho chết nha con

Hồi đó học lớp 10 rồi, thấy mấy thằng lớp trên đẹp trai nghịch bỏ mẹ, toàn trượt cầu thang. Mình vốn vô danh, ghét mấy đưa đó, thế là bữa nọ bày mưu cho chúng nó nhục một bữa. Mình đến sớm, mang ít mắm tôm chấm chấm lên tay vịn cầu thang. Ke.ke.ke lúc sau giờ ra chơi, ba bốn thằng thi nhau trượt, đũng quần sặc mùi mắm tôm như mùi :D

Lên lớp 11, mình cũng thuộc thành phần bất hảo của trường, thế là bị lên đứng bảng suốt. Mình ức lắm, mình nghĩ ra cách chơi lại bà hiệu phó, âm thầm, từ đó, mỗi khi lấy đựơc vé gửi xe đạp, mình lại bứt một sợi tóc, tuốt cho nó quăn đi, dán vô mặt sau vé gửi xe, ghi vô đó "xxx cô hiệu phó", ..... cứ thế tầm 1 tháng sau, cô hiệu phó cứ đi trong trường là bị bọn học sinh nó nhìn nó bịt mồm cười. Mãi mới điều tra ra, nhưng éo biết ai là thủ phạm. Khửa khửa khửa

xuankhanhkd thích bài này.
      Đang tải...
    2. anhnhandn

anhnhandn Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Cham soc khach hang
      Đọc bài này, vừa buồn cười, vừa nhớ thời thơ ấu, nghịch như quỷ sứ. Giờ mà mấy anh em cùng xóm ngồi nhậu mà kể chuyện xưa thì y như rằng mạnh ai nấy kể (nhiều quá mà). Cám ơn bài viết

3. hoangtucantho

hoangtucantho Nông dân ¾

Nghề nghiệp:
      Thú y xóm ấp
      ha ha...Sao không kể của em hả Phát?. :lol:

4. phattheoct

phattheoct Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh vien
      kể của e chắc 8 trang nay chưa đủ quá :lol::lol: ae có j zo kể cho zui ko đồn đâu :8^:

5. thienthuat

thienthuat Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong dan
      Câu chuyên này mẹ mình kể lại(vì hồi đó còn quá nhỏ,3tuổi)
      Ngày xưa nhà mình nghèo lắm.Dành dụm mua đc 1con gà mái đẻ
      Nuôi thời gian nó đẻ ko đc chục con
      Lúc đó mình ngồi chơi trước nhà tay cầm củ khoai
      Do ăn khoai rơi vãi ra nhà nên gà lại gần để ăn
      Mình vô tư đưa chân lên cao đạp xuống một cái bụp....nhấc chân lên con gà...lòi ruột
      Mình tiếp tục cầm con gà lên mừng rỡ vừa chạy vừa cười reo:"ba ơi gà nè ba ơi"
      BỐP....BỐP.....

6. botienthi

botienthi Moderator

Nghề nghiệp:
      Học làm nông
      Hồi bé, vào dịp gần tết, tôi lấy quả pháo đùng xé ngòi làm kíp nổ chậm rồi úp ống bơ lên. Lúc thấy bà chị dưới bếp sắp đi lên thì châm lửa đốt. Khi bả tới gần thì pháo nổ rồi ống bơ bay vèo vào người bả. Xui là bả bưng tô canh măng! May mà không có thương tích xảy ra! Chỉ có điều là cả nhà mất món canh măng và tôi thì...mất một nửa cái tết (vì bị cấm đốt pháo).