Khoe đất

đăng-đăng

Nhà nông nghiệp dư
Mời mọi người xem và góp ý với ạ .

[DOUBLEPOST=1455955559][/DOUBLEPOST]Hơn 1000m đất ạ ,gồ gề ..câu và tre rất nhiều .

[DOUBLEPOST=1455956944][/DOUBLEPOST]Mặt xấu do tôi đói , đợi no ấm đến sẽ có tấm khác đẹp . Mong mọi người góp ý cho mảnh vườn 1000m đó ạ . Để em được no ấm trong nông nghiệp ạ .
Vô cùng kính mến !

Last edited:

Kiêu-Phong

chuyện của tôi là : xanh
VIP
Vậy mà vẫn có 1 lão già trên 70 tuổi ...sống nhờ trợ cấp xã hội của nước ngoài đang ra sức tìm cách diệt bác..

Khứa lão tự cho mình là : “tôi già nhưng kiên trì trong chiến đấu ??” rồi dựa dẫm người này kéo bè cánh với kẻ khác để ra sức được tồn tại.. để tìm cách diệt bác và để được viết lên diễn đàn những đề tài nhảm nhí

Bác đăng đăng, bác tuổi đẹp trai có tư cách, có đạo đức..nhưng cuối cùng bác sẽ chết thảm vì 1 thằng già vô tư cách nhưng ....mặt chai

Đẹp trai không bằng mặt chai” bác đã có thấm câu này chưa?

vincent

chuyên cản gà mỹ đẻn
VIP
đất như vậy thì khỏi cần làm gì rồi chú, chuối bao la, để yên thu hoạch chuối vậy

sao mà giống chuối lá thế - chuối này bán cho ai trời !!!

nhìn cái vườn là biết vua lười biếng

nhìn cái mặt thì củng đẹp trai - nhưng củng hơi hiểm ở cặp mắt kết hợp với chân mày đấy

Nếu biết cách làm cho gà ăn cỏ thì 1000 m2 sống khỏe ghe như con bò khéo xe . " bí kíp mới nhặt được " kha kha !!!

P/s : à quên - tóc kiểu so le con gà tre này thì không phải hớt nơi bình dân được - đúng ko ? - tính ra củng chịu ăn diện ấy chứ - kha kha !!!

Last edited:

Kiêu-Phong

VIP
Trồng rau đi... chỉ khoảng 1 tháng là có hàng bán rồi
Rau là cái dễ sản xuất nhất..và bất kì nhà nào cũng cần ăn hằng ngày

Để cái ..cần xế .. đàng sau xe, rồi chở rau đến chợ nào đó đứng bán ngay cửa chợ..rau ngon giá rẻ hơn trong chợ sẽ bán rất nhanh..quản lí đuổi thì chạy ra chỗ khác hoặc chạy sang chợ khác

Mỗi ngày cũng kiếm được vài trăm ngàn ,hoặc cả triệu đồng...

“Trai khôn tìm vợ chợ đông” biết đâu gặp... "hồng nhan tri kỉ"
Lúc đó còn vui và thuận lợi hơn nữa..

Chú Hỏa ( Hui Bon Hoa) khi xưa lập ngiệp chỉ bằng đôi quang gánh..vậy mà thành đại tỉ phú của Đông Dương
Các đại gia bây giờ chưa bằng 1 phần nhỏ tài sản của ông ta

Last edited:

btvnguyenhai

Nhà nông tập sự
hehe!!!! nghe phong phanh đâu đó, em nó còn zin các Bác à....

đăng-đăng

Nhà nông nghiệp dư
sao mà giống chuối lá thế - chuối này bán cho ai trời !!!

nhìn cái vườn là biết vua lười biếng

nhìn cái mặt thì củng đẹp trai - nhưng củng hơi hiểm ở cặp mắt kết hợp với chân mày đấy

Nếu biết cách làm cho gà ăn cỏ thì 1000 m2 sống khỏe ghe như con bò khéo xe . " bí kíp mới nhặt được " kha kha !!!

P/s : à quên - tóc kiểu so le con gà tre này thì không phải hớt nơi bình dân được - đúng ko ? - tính ra củng chịu ăn diện ấy chứ - kha kha !!!
Tóc em cắt ở hố nai đoạn mà nhiều điểm cắt tóc nam nữ đó ạ . Chả biết họ cắt sao mà ai cũng chê nhưng do tóc còn ngắn nên chưa đi cắt lại , đợi khi nào dài dài một tí rồi em đi cắt luôn .
Vườn chuối đã qua 8 năm không chăm sóc nên nó teo và ốm thế ạ chứ thật ra nó là chuối bà lùn .
Anh biết xem tướng xem giúp coi tướng đó có làm ăn được gì không , mà hiểm sao thế ạ ?
Còn gà ăn cỏ nghe hơi khó , dự tính chặt chuối ủ với phân trâu , bèo , trấu ( màu muối tiêu ) rồi trồng gừng trong bao . khoảng 200m gừng trong bao .
đất như vậy thì khỏi cần làm gì rồi chú, chuối bao la, để yên thu hoạch chuối vậy
Chuối nhiều nhưng lâu năm mà không chăm bón nên năng suất rất ít ạ , trái bé ít nải .
Vậy mà vẫn có 1 lão già trên 70 tuổi ...sống nhờ trợ cấp xã hội của nước ngoài đang ra sức tìm cách diệt bác..

Khứa lão tự cho mình là : “tôi già nhưng kiên trì trong chiến đấu ??” rồi dựa dẫm người này kéo bè cánh với kẻ khác để ra sức được tồn tại.. để tìm cách diệt bác và để được viết lên diễn đàn những đề tài nhảm nhí

Bác đăng đăng, bác tuổi đẹp trai có tư cách, có đạo đức..nhưng cuối cùng bác sẽ chết thảm vì 1 thằng già vô tư cách nhưng ....mặt chai

Đẹp trai không bằng mặt chai” bác đã có thấm câu này chưa?
Đẹp không bằng chai mặt là câu mà cháu đã từng nghe lúc 17 tuổi đó bác . Mà bây giờ tuổi 17 đi xa quá , thấm hay không thì để làm gì hả bác ?
Nuôi gà chăm chuối là được rồi chú em ợ.
Trộm...chỉ nuôi được 100 con .

Để cái ..cần xế .. đàng sau xe, rồi chở rau đến chợ nào đó đứng bán ngay cửa chợ..rau ngon giá rẻ hơn trong chợ sẽ bán rất nhanh..quản lí đuổi thì chạy ra chỗ khác hoặc chạy sang chợ khác

Chú Hỏa ( Hui Bon Hoa) khi xưa lập ngiệp chỉ bằng đôi quang gánh..vậy mà thành đại tỉ phú của Đông Dương
Sao bác biết con chưa có vợ ? Xem thử đời con có vợ khi nào hay không có .

Trồng rau thì chắc không cạnh tranh nổi với hai làng rau hoa ở địa phương con đâu ạ . Rau ở chợ nọ nó trồng nhiều , nhiều lắm ạ , họ chở lên huế giao mối bán luôn mà có khi 1 , 2 k đó bác ...giá cả bấp bênh , lúc cao lúc thấp , chắc con phải trồng gừng trong bao xem thế nào .
Trồng gừng ở giữa và bên ngoài thì trồng măng lục trúc thì thế nào ?? Tận dụng diện tích và phế phẩm chợ rơm rạ để nuôi 1 nghé vài con gà và vịt xiêm .
1 mặt giáp đồng ạ , gió mùa hè như gió biển , nắng cháy cả bụi chuối sau hè , mưa mùa đông ngập đồng ngập chợ , gió mùa mưa làm ướt hủ gạo .
[DOUBLEPOST=1456040261][/DOUBLEPOST]Mọi người xem bước đầu nên làm gì ạ ? - Thả 100 con gà cho nó dọn vườn nhé .
Bước thứ hai thì làm gì ạ ?
Bước thứ ba ?
Góp ý cho em 3 bước đầu tiên nên làm gì ạ .
Có bí kíp gì hay cho em xin luôn ạ ...ví dụ như bí kíp gà ăn cỏ đó ạ .
Em đang có bí kíp trồng gừng chắc phải tựng dụng để trồng gừng trong bao ?
Kính !

Last edited:

Kiêu-Phong

VIP
Trồng rau thì chắc không cạnh tranh nổi với hai làng rau hoa ở địa phương con đâu ạ . Rau ở chợ nọ nó trồng nhiều , nhiều lắm ạ , họ chở lên huế giao mối bán luôn mà có khi 1 , 2 k đó bác ...giá cả bấp bênh , lúc cao lúc thấp , chắc con phải trồng gừng trong bao xem thế nào .
Gừng thì chỉ lâu lâu mới thu hoạch 1 lần...mà để lâu cũng chả được..trong khi gừng không phải là nhu yếu phẩm..thí dụ bản thân tôi 1 năm dường như chưa ăn 1 miếng gừng do đó thị trường nhu cầu không cao

Rau thì thuộc về nhu yếu phẩm và không ai kiêng kị...từ nhà tu đến phàm phu tục tử...đều phải ăn hằng ngày..
Từ con người đến con heo cũng phải ăn hằng ngày..v.v

Do đó nhu cầu rau rất lớn..trồng rau có tiền vào hằng ngày..

Rau này ế chợ thì trồng rau khác chỉ 1 tháng là có hàng bán ngay..nhưng nên tự bán lấy...vì bỏ mối chỉ còn 1 nửa giá thôi
Mà còn bị gối đầu

Bác ra chợ 1 mua 1 kg rau muống...nếu họ bán 8 ngàn đồng
Bác về nhà trồng rau muống...đứng cửa chợ bán 6 ngàn đồng
Bảo đảm hết rất nhanh mà 6 ngàn đồng đó về tay bác đủ..

Còn “e dè đôi quang gánh”...không thể giàu lên được đâu
Không e dè cái gì...làm bất kì cái có tiền ( công chính)....thì nhiều cửa để giàu lắm

Thichnuoithu

Nhà nông chính hiệu
Gừng thì chỉ lâu lâu mới thu hoạch 1 lần...mà để lâu cũng chả được..trong khi gừng không phải là nhu yếu phẩm..thí dụ bản thân tôi 1 năm dường như chưa ăn 1 miếng gừng do đó thị trường nhu cầu không cao

Rau thì thuộc về nhu yếu phẩm và không ai kiêng kị...từ nhà tu đến phàm phu tục tử...đều phải ăn hằng ngày..
Từ con người đến con heo cũng phải ăn hằng ngày..v.v

Do đó nhu cầu rau rất lớn..trồng rau có tiền vào hằng ngày..

Rau này ế chợ thì trồng rau khác chỉ 1 tháng là có hàng bán ngay..nhưng nên tự bán lấy...vì bỏ mối chỉ còn 1 nửa giá thôi
Mà còn bị gối đầu

Bác ra chợ 1 mua 1 kg rau muống...nếu họ bán 8 ngàn đồng
Bác về nhà trồng rau muống...đứng cửa chợ bán 6 ngàn đồng
Bảo đảm hết rất nhanh mà 6 ngàn đồng đó về tay bác đủ..

Còn “e dè đôi quang gánh”...không thể giàu lên được đâu
Không e dè cái gì...làm bất kì cái có tiền ( công chính)....thì nhiều cửa để giàu lắm
Quá chuẩn, nhưng thích nhất dòng tô đỏ.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH