khởi nghệp : 1000 con gà isa brown ở đăk lăk

• Thread starter khoinghiep95
  • Ngày gửi
hiện tại mình đang là sinh viên , vì muốn làm chủ nên dự định quyết định về quê làm giàu , ban đầu là nguyên cứu về rau sạch hữu cơ , nhưng cảm thấy không phù hợp nên chuyển hướng sang chăn nuôi , nguyên cứu được 2 tháng rồi , cũng lên diễn đàn này và trên mạng nên cũng có cam đảm để nuôi vậy mong các anh chị chỉ đẫn cho bước đầu nên lam thế nào ạ ?

Mình cũng khởi nghiệp, trại 10.000. Nuôi gối đầu hướng thịt. Thuê 1 kĩ thuật từ thú y xanh về, 4 công nhân, đang ngồi trong chuồng úm comment đây. :)
( không biết 1 tí gì về gà, giờ đỡ nhiều rồi)
Bác có đầu tư đấy.. Bác ở chỗ nào.. Bữa nào e xuống tham quan học hỏi được không

Trên hòa thắng-bmt có nhiều trang trại gà sao b không lên đó xem thử, đi đâu cho xa.

Mình ở Di Linh, cũng đang đau đầu vì dính phố gà minh dư kém chất lượng đây. Tính ra anh em chọn gà khởi nghiệp cũng nhiều nhỉ
Mình cũng khởi nghiệp, trại 10.000. Nuôi gối đầu hướng thịt. Thuê 1 kĩ thuật từ thú y xanh về, 4 công nhân, đang ngồi trong chuồng úm comment đây. :)
( không biết 1 tí gì về gà, giờ đỡ nhiều rồi)
Tình trạng gà bạn sao rồi, mình mới làm đc vacxin lần 1, chưa làm đc lần 2 vì gà đang dính CRD

Mình ở Di Linh, cũng đang đau đầu vì dính phố gà minh dư kém chất lượng đây. Tính ra anh em chọn gà khởi nghiệp cũng nhiều nhỉ

Tình trạng gà bạn sao rồi, mình mới làm đc vacxin lần 1, chưa làm đc lần 2 vì gà đang dính CRD
Gà mình cũng đỡ rồi bạn. Hôm nay ngày thứ 7 rồi, mình có thuê kĩ thuật kinh nghiệm lâu năm nên cũng tốt. Nhưng giống minh dư đợt này quá kém, còn không bằng mua giống ở địa phương. Hjx. Vừa làm vacxin hôm kia, 2 hôm nay đang cho uống c với đi ỉa. Cũng tạm ổn.

Gà mình cũng đỡ rồi bạn. Hôm nay ngày thứ 7 rồi, mình có thuê kĩ thuật kinh nghiệm lâu năm nên cũng tốt. Nhưng giống minh dư đợt này quá kém, còn không bằng mua giống ở địa phương. Hjx. Vừa làm vacxin hôm kia, 2 hôm nay đang cho uống c với đi ỉa. Cũng tạm ổn.
Bên công ty Minh Dư có liên lạc hỗ trợ gì không bạn, bên mình thì im lặng hoàn toàn. Mình tính lần sau chuyển sang nhập giống khác, đang tham khảo thêm thông tin. Có thông tin gì thì chia sẻ nhé.

Back