Khởi nghiệp chăn nuôi gà và lợn đặc sản

• Thread starter xl_anhlathangchanbo
  • Ngày gửi
Tôi năm nay 29 tuổi, đã có gia đình và hai con nhỏ, tốt nghiệp đại học ngành kinh tế đối ngoại. Trải qua quá trình gần nhiều năm làm việc tại các công ty qua nhiều vị trí khác nhau, tôi nhận thấy rằng đam mê lớn nhất của mình là làm nông nghiệp, biến Việt Nam thành bếp ăn của thế giới, giờ tôi muốn quay lại khởi nghiệp với ngành nông nghiệp với dự án chăn nuôi bò và lợn đặc sản của Việt Nam, mong được sự góp ý của những người từng khởi nghiệp với ngành nông nghiệp, bên cạnh đó rất mong được giao lưu cùng với tất cả các bạn bè gần xa có đam mê, và hiện đang theo đuổi phát triển ngành nông nghiệp nước nhà!
Thân!

Hiện tại mình đang tìm địa điểm, cả tháng nay vẫn chưa tìm được nơi ưng ý, nơi rộng thì đắt quá, mà hẹp thì lại không đủ diện tích trồng cỏ nguyên liệu cho bò. Đang muốn tìm một địa điểm ở khu vực trung du miền núi phía Bắc để thuê, bạn nào có thông tin làm ơn báo cho mình để mình tham khảo.
bạn ở tỉnh nào?

Minh cung the, trai qua bao nam bon chen ngoai xa hoi, gio quay ve que lam nong nghie, tuy vat va mua nang nhieu nhung rat vui voi cay trai va chan nuoi. Ban hay nuoi heo nai va nuoi heo thit di, heo nha de ra nuoi thit luon va nuoi them ga tha vuon, vit xiem.
Minh bat dau hon 1 nam thoi, tu 6 con heo nai voi lua dau de dc hon 60 be nuoi den lon xuat ban thang roi tru tien cam minh con hon 150 trieu. Gio minh dc 15 nai hau bi va 6 nai luc dau de hon 70 con. Lan nay minh se de lai them 15 hau bi nua la dc 30 nai.dang xay them trai heo thit 500 con. Minh lay cam truc tiep o cty nen gia cam rat re. Nuoi them vit xiem va ga de an cam thua cua heo nai vi doi luc heo nai ko an het cam.
Ban cu manh dan lam nong di. Ko gi lo lang ca. Chuc ban thanh cong va phat trien
A nuoi nái gióng gi vậy. E cung đag muon nuôi nai khoang 10 nái mà chưa biết nên nuôi nái gì đây

A nuoi nái gióng gi vậy. E cung đag muon nuôi nai khoang 10 nái mà chưa biết nên nuôi nái gì đây
A mua hau bi tu chuong trinh ho tro cua trung tam khuyen nong huyen Ben Luc, 2 mau lang-york, luc dau nuoi de hoc kinh nghiem chi co 6 nai, sau khi xuat ban heo thit lua dau minh nhap them 15 hau bi nua, vai thang nua sau khi xuat ban lua 2 se nhap hau bi them, 15 hau bi moi dang phoi giong dc vai con roi
Luc dau minh chon lua heo nha de lam hau bi....nhung thay heo ko dep nen ban di va bu them tien vao mua hau bi o cty giong, phai tra them 1,8 trieu /1 con tien cong tac giong

Như vậy là chuẩn rồi bac. Trước kia bác đã từng nuôi qua con lợn nái chưa ? Cho e hỏi cảm nhận của bác khi lần đầu nuôi heo nái ngoại, có phức tạp lắm ko ? Tại e cũng đang có ý nuôi con nái ngoại này nhưng về bên kỹ thuật và kinh nghiệm ko có tý nào nên cũng hơi run
A mua hau bi tu chuong trinh ho tro cua trung tam khuyen nong huyen Ben Luc, 2 mau lang-york, luc dau nuoi de hoc kinh nghiem chi co 6 nai, sau khi xuat ban heo thit lua dau minh nhap them 15 hau bi nua, vai thang nua sau khi xuat ban lua 2 se nhap hau bi them, 15 hau bi moi dang phoi giong dc vai con roi
Luc dau minh chon lua heo nha de lam hau bi....nhung thay heo ko dep nen ban di va bu them tien vao mua hau bi o cty giong, phai tra them 1,8 trieu /1 con tien cong tac giong

Như vậy là chuẩn rồi bac. Trước kia bác đã từng nuôi qua con lợn nái chưa ? Cho e hỏi cảm nhận của bác khi lần đầu nuôi heo nái ngoại, có phức tạp lắm ko ? Tại e cũng đang có ý nuôi con nái ngoại này nhưng về bên kỹ thuật và kinh nghiệm ko có tý nào nên cũng hơi run
Truoc gio chi lam vic o van phong thoi, moi ve que mua dat lam trang trai, bat dau tu con heo, vua lam vua hoc kinh nghiem,
Nuoi heo thi phai tu hoc de bik va tu quan ly, thue ng lam ko hieu qua dc dau

Back