• Khởi nghiệp từ nông nghiệp

Thảo luận trong 'Rau màu' , 17/10/16

1. đại lí RinR0n

đại lí RinR0n Học làm nông dân

Có đầu ra sao liên kết bao tiêu làm thành vệ tinh . Chu vừa trồng vừa bán lại mệt .

2. dudo92

dudo92 Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Thực ra cái quy luật thuê ng và ý lại là k thể tránh khỏi . Tính kém ổn định là nhược điểm cho suy nghĩ thích thì mình thuê người thôi của người nghĩ m có tiền. Chỉ bằng cách tăng chất lượng sống của người làm thuê mà không đòi hỏi thì họ mới cho năng suất như ý muốn.Cái hay của làm nông thì b này bỏ đi quá nửa rồi, trong đó chăn nuôi cho nguồn thực phẩm sạch, giá rẻ là bước đệm rất tốt là hoàn toàn có thật.

SieuNhanSamSettathuy23 thích bài này.
    3. vongdong

vongdong Học làm nông dân

close topic này dc rồi đó bạn, và đừng quên theo dõi khi nào sách bạn ấy ra thì mua để đầu giường đọc hàng ngày cho nó thấm nhuần mọi thứ đạo lý trong cuộc sống này.

YeuNongNghiep_TN thích bài này.
    4. đại lí RinR0n

ông nói khó hiểu quá.... Hok hiểu nói gì len...... Nói vào thẳng vấn đề xem

5. tathuy23

tathuy23 Cuộc đời sướng hay khổ là do mình tự cảm nhận BQT WEBSITE

Nghề nghiệp:
      Nhà nông tập sự
      Chuẩn lắm bạn @dudo92 , ý tưởng chăn nuôi hay đấy. Mình vừa có thể nâng cao đời sống người lao động + phân bón miễn phí. Ý kiến hay. Mình cũng đang nghĩ như bạn nhưng mình sẽ tạo điều kiện thu nhập cho người lao động bằng cách mình sẽ đầu tư mua thêm 2-3 con bò, vài e gà mái + con, cho những người họ thích tăng thêm thu nhập, Cỏ thì giờ mình không làm cỏ + phun thuốc nữa. Thuê người theo tháng luôn, họ vừa tưới cây + phun thuốc + làm bồn,...+ chăn nuôi gà, bò. Vừa tăng thu nhập cho họ mình lại có phân miễn phí bón lại cho cây luôn. Chăn nuôi mình ăn chia còn có thu nhập nữa. Mình cũng đang chuẩn bị làm như vậy.

SieuNhanSamSet thích bài này.
    6. đại lí RinR0n

Sao lại close mỗi người có quyền nói theo Snghĩ của minh. Cái hay thì tiếp thu hok thì bỏ qua....

7. haixuan026

haixuan026 Học làm nông dân

m
      mình thì ms vào nghề nông thôi ,cũng góp chút ý kiến cho e ! Thứ nhất e muốn quản lí tốt bất kì một công việc nào đó thì kiến thức chuyên ngành của e phải vững chắc ,sâu hơn những ng mà e quản lí !cách e sắp xếp công việc phải logic ,sát sao từng ngày như e ở đó ! Thứ 2 là mức lương thưởng phải mềm dẻo ,hợp lí ,lương thì chết ,nhưng thưởng thì phải có mức to nhỏ ,lớn bé hợp lí ,để tạo ra một tính tự giác trong mỗi công nhân của chính mình ! Phải để họ biết rằng mình dc ăn thì họ cũng kiếm dc ,và mình đói thì họ cũng nhăn răng thôi ! Ahihi ,5 điều kiện để thành một nhà kinh doanh giỏi ,tiền tệ ,công nghệ ,trí tuệ ,đồ đệ ,và quan hệ ! Chưa thành công tức là còn thiếu ! Trích lời một nhà doanh nhân thành đạt đã dạy mình ! Chúc b thành công !

YeuNongNghiep_TNSieuNhanSamSet thích bài này.
    8. SieuNhanSamSet

SieuNhanSamSet Nông dân nghèo

Bạn thì có gì hay đâu mà đòi chê người khác. Không đi chung con đường thì cũng đừng có tỏ thái độ như vậy. Trình độ chuyên môn của của b kia thiên về chăn nuôi, bạn đó có ý tưởng hay thế còn gì. Mấy bài viết của bạn mới nhảm đó.

9. dudo92

dudo92 Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Ai kêu m chỉ chuyên chăn nuôi, nhà mình cũng trồng rau trên nền hữu cơ từ cả phân bắc lẫn phân chuồng đó b, ủ hoai hay chơi tươi m làm vài mùa đông rồi. Nhìn chung thì cta trân trọng người làm cùng hơn bản thân, họ dám làm và dám nghĩ, họ đáng nhận được thành quả. Ai làm thì người ấy hưởng!

10. vongdong

vongdong Học làm nông dân

bài viết của mình dành cho chủ topic mà thanh niên, đừng manh động như vậy chứ. Như bạn dudo92, tuy tranh luận gay gắt và rất bất đồng nhưng mình vẫn tôn trọng bạn và cũng chẳng để bụng nhau làm chi, còn những thanh niên này thì rất sợ. Xin phép té khỏi topic nhé.
      --- @ 1/11/16, Original Post Date: 1/11/16 ---
      Bạn cũng hiểu nhầm ý mình rồi, mình nói close là vì thấy chủ topic đã ko còn có ý muốn tranh luận về vấn đề này nữa nên mới khuyên bạn ấy như vậy.

đại lí RinR0n thích bài này.
    11. đại lí RinR0n

Sorry nha!