Khởi Nghiệp với 1ha đất

Nong Dan Moi

Nhà nông tập sự
Chào cả nhà!
Hiện tại, minh đang có 1ha đất nn đa xdung co bản. Giơ muốn làm mô hình VAC ( heo - cá - gà/vịt ). 30 nái & khoản 100 heo thịt
GĐ 1: mình nuôi 10 heo nai khoản 6thag để xly đất và nước.

Về cá: xin các Bác góp ý giúp nên nuôi loại nào thương phẩm, giá cả con giống và đầu ra ổn đinh( tiêu chí là cá phải ăn đuoc nguồn phân heo).
Với diện tích mặt ao là: 4000m2
có thể nuôi được bao nhiêu?
Dự trù kinh phí
Nếu được cho mình xin số dt và dc cs cung cấp giống uy tính
Thanks cả nhà trước!

thom

Nhà nông tập sự
Ngày xưa mô hình VAC lấy phân heo cho cá ăn để tận dụng. Nhưng ngày nay chỉ có những vùng nông thôn chậm phát triển mới làm như vậy. Vì phân heo chỉ có chim trắng và trê lai ăn là hiệu quả thôi, nhưng giá thành 2 con đó rất thấp. Còn nuôi cá khác thì cá sẽ không sống được vì môi trường nước bị ô nhiễm. Hoặc có nuôi được thì cũng chỉ được một đến hai lứa thôi. Nên phân heo làm bioga là ổn nhất. Còn cá nuôi ghép rô phi, trắm, chép là ngon

hohuuthuc

hiển thị bên dưới tên trong bài viết
BQT WEBSITE
Với Quy mô 100 thịt 30 nái, chắc chắn phải làm bioga rồi! Nhìn ảnh em đoán ở khu vực gần biển. Nếu khu vực miền trung thì bác nghiên cứu nuôi cá Quả (Lóc, Tràu) Tại các tỉnh bắc miền trung hiện nay giá cả nước ngọt lên rất cao, vì bà con không ăn cá biển. Bác có thể mua cá biển về cho cá Quả ăn.

Trần nguyên Ngọc

Nhà nông chính hiệu
Với Quy mô 100 thịt 30 nái, chắc chắn phải làm bioga rồi! Nhìn ảnh em đoán ở khu vực gần biển. Nếu khu vực miền trung thì bác nghiên cứu nuôi cá Quả (Lóc, Tràu) Tại các tỉnh bắc miền trung hiện nay giá cả nước ngọt lên rất cao, vì bà con không ăn cá biển. Bác có thể mua cá biển về cho cá Quả ăn.
Bạn ấy còn có thể dùng Bioga phát điện được luôn đấy, mình mới 03 nái, 20 heo thịt mà bếp ga đốt 24/7 luôn nè.

thinhtyas

Nhà nông tập sự
Chào cả nhà!
Hiện tại, minh đang có 1ha đất nn đa xdung co bản. Giơ muốn làm mô hình VAC ( heo - cá - gà/vịt ). 30 nái & khoản 100 heo thịt
GĐ 1: mình nuôi 10 heo nai khoản 6thag để xly đất và nước.

Về cá: xin các Bác góp ý giúp nên nuôi loại nào thương phẩm, giá cả con giống và đầu ra ổn đinh( tiêu chí là cá phải ăn đuoc nguồn phân heo).
Với diện tích mặt ao là: 4000m2
có thể nuôi được bao nhiêu?
Dự trù kinh phí
Nếu được cho mình xin số dt và dc cs cung cấp giống uy tính
Thanks cả nhà trước!
Bạn muốn tư vấn trên diễn đàn hay riêng thinhtyas@gmail.com

menongnghiep1234

Nhà nông tập sự
làm tới đâu rồi bạn mô hình giống nhau quá cho tôi xin địa chỉ có thể giao lưu không? m ở thái nguyên cũng có 6000m2 ao nhưng chơi kiểu tự nhiên thôi bn. tất cả cho tự nhiên hết

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH