Khởi Nghiệp Với Con Rắn Ri Voi!.

• Thread starter qkhanh1909
  • Ngày gửi
Hi ACE!.
Mình là thành viên mới, mà cũng đang khởi nghiệp làm nông với Chàng Hoàng Tử Ếch và Thanh Xà Bạch Xà ( Rắn Ri Voi).
Với Hoàng Tử thì mình bắt đầu được 02 tháng nói chung thì rất ok, phát triển chăm sóc và phòng bệnh tốt.
Nhưng với Rắn Ri Voi thì khó hơn nhiều, mình chỉ tìm hiểu thông tin qua mạng rồi tự tìm mua con giống về nuôi với kinh nghiệm thực tế là con số 0 nên mình đã thất bại ngay từ khi mua con giống đang bị bệnh mà mình không biết giờ đang trị bệnh và cũng đã có hơn chục anh đã hoá kiếp rồi.
Mình đang sử dụng thuốc điều trị từ Công Ty Thịnh Ý cũng đang có tiến triển tốt.
ACE nào có kinh nghiệm thực tiễn nhiều về Rắn Ri Voi thì giúp đỡ mình về cách nuôi cũng như phòng bệnh nhé!. thanks ACE nhiều.
Mình nuôi Rắn Ri Voi trong bể xi măng.

Cho mình hỏi là rắn bạn bi bệnh gì ? Bạn cho rắn uống thuốc băng cách nào ? Thuốc gì ?
Rắn của mình cũng bị bệnh rất nhiều nên học hỏi kn

Hi ACE!.
Mình là thành viên mới, mà cũng đang khởi nghiệp làm nông với Chàng Hoàng Tử Ếch và Thanh Xà Bạch Xà ( Rắn Ri Voi).
Với Hoàng Tử thì mình bắt đầu được 02 tháng nói chung thì rất ok, phát triển chăm sóc và phòng bệnh tốt.
Nhưng với Rắn Ri Voi thì khó hơn nhiều, mình chỉ tìm hiểu thông tin qua mạng rồi tự tìm mua con giống về nuôi với kinh nghiệm thực tế là con số 0 nên mình đã thất bại ngay từ khi mua con giống đang bị bệnh mà mình không biết giờ đang trị bệnh và cũng đã có hơn chục anh đã hoá kiếp rồi.
Mình đang sử dụng thuốc điều trị từ Công Ty Thịnh Ý cũng đang có tiến triển tốt.
ACE nào có kinh nghiệm thực tiễn nhiều về Rắn Ri Voi thì giúp đỡ mình về cách nuôi cũng như phòng bệnh nhé!. thanks ACE nhiều.
Mình nuôi Rắn Ri Voi
a
rắn mình bị nổi hột nhỏ dưới da
miệng nhiều nhớt và có mảnh trắng đục
thuốc điều trị: Thidotreat fam 3 grs / 1 kg rắn con – 2 grs / 2 con / rắn lọai 1-2 kg
Ascobric Acid 5 grs / 1 kg rắn con – 5 grs / 2 con / rắn lọai 1-2 kg
Kanidox 5 ml / 1 kg rắn con – 5 ml / 2 con / rắn lọai 1-2 kg
hỗn hợp pha chung bơm vào miệng rắ.
mình đã cho uống 03 ngày kiên tiếp mà chưa khả quan lắm

rắn mình bị nổi hột nhỏ dưới da
thuốc điều trị: Thidotreat fam 3 grs / 1 kg rắn con – 2 grs / 2 con / rắn lọai 1-2 kg
Ascobric Acid 5 grs / 1 kg rắn con – 5 grs / 2 con / rắn lọai 1-2 kg
Kanidox 5 ml / 1 kg rắn con – 5 ml / 2 con / rắn lọai 1-2 kg
hỗn hợp pha chung bơm vào miệng rắ.
mình đã cho uống 03 ngày kiên tiếp mà chưa khả quan lắm

vài lời cùng bạn:
1. rắn bị bệnh nổi đốm dưới da thì hình như trị không được đâu bạn, cái này rắn mình cũng bị chỉ có 1 cách mình đã thử va thấy rắn hết bị nổi đốm nữa là: chờ khi rắn thay da thì tự động những đốm đó sẽ bung ra theo lớp da cũ, nhưng đốm to k bung được thì dính lại 1 miếng da cũ khi đó thì mình gõ giúp sao cho đốm nó tách ra theo da cũ luôn còn không thì chờ tiếp tục lần thay sau, trong khi chờ thay da tiếp theo, bạn định kỳ ngâm rắn trong nước sạch có pha têtracylin khoảng 2-3h thì để vào nước bình thường, mục đích ngâm như thế để xác trùng những đốm đã bung dưới da rắn, và cũng vệ sinh luôn toàn bộ lớp da mới, do têtrecylin có tính diệt khuẩn cao.
2.còn cái bạn nói là miệng rắn có nhiền nhớt mà mảnh trắng đục thì rắn mình chưa thấy có, miệng nhớt thì có nhưng mình ngâm têtra thì hết rồi, mảnh trắng thì chưa gặp.

tôi củng đang nuôi ran ri voi cũng ok lắm dể thôi mà.ae nào muốn học hỏi kinh nghiệm sdt của mình là.0939874274.mình ơ vĩnh long

đa phần kiến thức trên mạng đúng bài bản nhưng chưa áp dụng một cách chính xác vào thực tế
các bạn nuôi rắn thì nên tìm hiểu cách nuôi thông qua người bán hoặc những người đã nuôi trước
kỹ thuật trên mạng thì đa phần giúp cho những người đã có kinh nghiệm thực tiễn chăn nuôi nâng cao kỹ thuật thôi.

Hi ACE!.

Mình nghĩ bạn mua nhầm rắn trôi nổi rồi. Bạn xem kỹ lại chỗ mảnh trắng xem có phải vị trí của răn không? Mấy bà lái rắn mua rắn về rồi nhét cá trê vào cân cho nặng ký nên rắn bị gãy răn và trầy miệng. Những con chết bạn thử mổ ra xem có dấu xiệt điện hay không? Nếu 2 điều trên đây tui nói điều đúng hết thì bạn đừng cho rắn uống thuốc gì nữa hết, chỉ cần giữ môi trường yên tỉnh, sạch sẽ thì rắn sẽ tự khỏi (rắn bị gãy răn), Còn nhũng con bị xiệt điện thì....có thể DIE khoảng 50% hoac5 hơn. Chúc rắn bạn ăn khỏe chóng lớn. Thân!

mình cũng đang thep dõi mà cũng bớt bệnh rồi.
cám ơn ACE đã giúp đỡ nhé!
mình đang thử điều trị rắn nhiều cách và dang theo dõi để rút ra kinh nghiệm khi nà ổn mình chia sẽ tiếp.
Chúc ACE vui vẽ.

tôi củng đang nuôi ran ri voi cũng ok lắm dể thôi mà.ae nào muốn học hỏi kinh nghiệm sdt của mình là.0939874274.mình ơ vĩnh long

Hi Bạn!
Rắn mình chưa khỏe hẳn bạn có thể cho mình xuống trang trại của bạn để học hỏi thêm kinh nghiệm cũng như cách làm chuồng trại được không?.
Cam ơn bạn nhiều nhé!.

chào bạn, gần nhà tui có người cung cấp rắn ri voi, hướng dẫn nuôi luôn nhưng chưa có alo, nhờ mọi người góp ý kiến trước. Rắn ri voi có ăn cá trê hay cá chốt đã chết ko ? cá trê hay cá chốt chết thả vào bể hay vèo thì rắn có ăn ko hay rắn chỉ ăn mồi động, nhờ ông giúp đỡ để quyết định nuôi, cảm ơn nhiều !!!

Back