không cho gà mái ấp

• Thread starter Nông học 068
  • Ngày gửi
chào cả nhà. có cách gì hiệu quả để cho gà mái bỏ qua giai đoạn ấp bóng nhanh ko?? gà mà em nuôi là gà nòi ( đòn ), trứng gà em cho ấp máy nên muốn cho mấy em mái nhanh đẻ lại nhưng giống gà nòi này rất chịu khó ấp. đẻ xong cứ lên nằm hoài, đuổi khỏi ổ, nhúng nước em thử rồi thấy ko hiệu quả lắm. bác nào có cao kiến gì cho em học hỏi với. cám ơn nhìu.

Đuổi khỏi ổ mà lì thì lấy roi quất cho rớt cái phao câu ra

Nhúng nước mà lì thì chấn nước đến khi nào nằm liệt thì chừa

Cao kiến thì ko có - mà có kiến cao : đóng cái bàn chông để trên cái ổ - nó mà ấp được thì thuộc dạng siêu hùng thần kê - rao bán gà đá củng cả chục triệu đấy .

P/S : bắt nhúng nước rồi úp vô cái thúng kính ( bóng đêm ) - sau 1 ngày thả ra mà nó còn ấp thì tui mua con gà ấy

Last edited by a moderator:
Cho nó lai với giống gà đẻ cao sản, thì
những con lai này không ấp nữa.

Gà Chọi là giống đẻ ít, chọi hăng. Giống
nào đẻ nhiều, thì chỉ chăm chỉ nhảy lên
lưng nhau, mà chọi thì kém.

Bạn luyện được giống gà Chọi đẻ mắn, thì
các con của nó ra trận sẽ giúp cho đối
thủ được bàn thắng. Chẳng có giống gì
tốt đủ mọi mặt cả: Chọi hăng, đẻ nhiều,
thịt ngon, lông đẹp.

Chẳng có giống gì
tốt đủ mọi mặt cả: Chọi hăng, đẻ nhiều,
thịt ngon, lông đẹp
.

có đấy bác à, ở ngay chỗ bác đang sinh sống ấy, đẻ chắc chỉ thua gà công nghiệp, còn đá thì miễn chê bác nhé, bác cũng thấy nó đá thế nào rồi, về độ lì thì cũng ko có gì để nói đc

Mình làm nè, bắt gà ra nhốt vô lòng lưới 3 ngày là hết ấp

chào cả nhà. có cách gì hiệu quả để cho gà mái bỏ qua giai đoạn ấp bóng nhanh ko?? gà mà em nuôi là gà nòi ( đòn ), trứng gà em cho ấp máy nên muốn cho mấy em mái nhanh đẻ lại nhưng giống gà nòi này rất chịu khó ấp. đẻ xong cứ lên nằm hoài, đuổi khỏi ổ, nhúng nước em thử rồi thấy ko hiệu quả lắm. bác nào có cao kiến gì cho em học hỏi với. cám ơn nhìu.
Nhốt riêng lại vài hôm, cho ăn nhiều vô vậy là cđ bạn ơi.

gà mau quên. dễ mất trí nhớ. bắt úp bội. ấp hay đang giữ con gì củng bỏ

Nhốt chó ăn vài ngày là hết ấp thôi! Nhưng bạn nòi kiểu này là ko ổn rồi! Thứ 1 hư mái vì gà mái nòi có thể nuôi trên 14 năm nếu cho ấp đẻ bài bản, nó ko như gà siêu trứng nuôi 1 năm rưỡi là thải. Thứ 2 gà nòi nếu chơi đẳng cấp thì ko cần số lượng, nếu ép đẻ như vậy gà còn có xu hướng nhỏ con lần, và đá chân ko nặng kg, ko thấm đối thủ, gà thiếu hơi hơn bình thường. Tốt nhất là cho ấp dẫn con hai tháng chó ăn đầy đủ,rồi thả trống thật sung dí mỗi sáng và chiều rồi nhốt lại vài ngày mái sẽ chịu cồ và đẻ! Ép đẻ để bán thì tự mình làm mất thương hiệu mình thôi, lỡ hư mái nữa thì mất dòng

Back