• không có vốn

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 15/10/14

1. vodinhduc khởi nghiệp làm nông

chăn nuôi thua lổ..mất vốn.trong tay giờ nắm 2triệu mà không biết buôn bán gì cả,có nghề buôn bán chỉ 2triệu mà có thể làm được không các bác,các bác cho ý kiến.

Đang tải...
    2. hoangha49

hoangha49 Nông Dân Daklak

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Đánh số đề 1 ít, mua vài tờ vé số ...........hihi

Tấn Thành thích bài này.
    3. motnua

motnua Guest

Bán vé số , 100 k làm vốn thì tôi vẫn có thể kiếm thành 10 triệu được chứ đừng nói 2 triệu .
      100 tờ vé lời được 120 k và ngày có thể bán từ 200 tờ ít hơn hay nhiều hơn .
      Chúc bạn có duyên với nghề vé số , có cần mình truyền nghề không ?

4. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Buôn bán à... Nói chung thì nghe rất là qui mô. Nhưng trong buôn bán có nhiều việc lắm, có việc chỉ cần vài trăm ngàn là đi buôn bán được, có việc cần hàng tỉ đồng cũng chưa đủ.
      Người buôn bán có nhiều kiểu, ngồi 1 chổ làm đại lý, mở cửa hàng kinh doanh , mở nhà hàng, quán ăn, mở tiệm buôn .... Thì vốn biết bao nhiêu cho đủ. Còn buôn bán chợ trời thì chẳng cần vốn bao nhiêu.
      Ví dụ như; Ngày trước tôi bán dế ( dế đá) chỉ cần vài chục ngàn mua vài trăm con dế từ dưới quê lên thành phố bán. Thế là 1 ngày bán được sẽ lời hơn ngày lao động làm công. Thậm chí lời cao gấp 5-7 lần ngày làm thuê.
      - Còn bây giờ với 2 triệu đồng bạn biết dùng nó , bạn có thể mua hàng hóa ở quê lên thành bán. Ví dụ như; Mua vài con chim cu vào nhà hàng bán lại, mua vài con rắn thịt , vài ký chuột đồng .. v v.. Nếu bạn là người hoạt bát, không lười... thì với 2 triệu là vốn đủ cho việc buôn bán của bạn rồi. Thậm chí bạn không cần đi đâu xa, ở tại quê , hay ở đầu đường... mua vài con gà, vịt, vài ký cá..... mang lên chợ, hoặc cuối đường bán kiếm lời thế là tốt rồi... Nói về buôn bán thì có rất nhiều việc để nói. Nhưng không biết bạn có làm được hay không. Bạn có duyên buôn bán, duyên thuyết phục người bán, người mua không. Nhất là bạn có biết mua cái gì ở đâu, bán cái gì ở đâu ?????

5. Jerrychuot

Jerrychuot Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông dân bàn phím
      Mình nghỉ 2tr thì đi bán vé số là phù hợp nhất rồi.:Cuamay::Cuamay::Cuamay:

motnua thích bài này.
    6. Tuanfodacon

Tuanfodacon Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Thạc sỹ kinh tế, Kỹ sư xây dựng
      Xin chủ thớt chia sẻ chăn nuôi gì mà lỗ vốn để anh em rút kinh nghiệm vậy

7. Loan Nguyen

Loan Nguyen Con gái Đất Võ BQT WEBSITE

Đang soạn thư để gửi thì thấy anh hỏi chủ topic rồi!
      Bạn chia sẽ cho mọi người cùng tránh xa bài học xương máu nhé!
      Thời gian ơi, xin quay lại 10 năm trước:Haha:
      Con mà 20 tuổi ngồi tại quê nhà - Bình Định đọc được vài dòng của Bố đảm bảo ko có chuyện con đi mưu sinh ở cái nơi "đất chật người đông" này rồi Bố ạ!
      Bạn nói 1 chút nữa về mình thì mọi người mới hiểu thêm về bạn, chia sẽ cho bạn sẽ hiệu quả hơn.
      hihi chẳng hạn như Bạn bao nhiêu tuổi? có học qua Trường lớp nào không? đã làm nông dân bao lâu rồi?
      ....
      Mong bạn thời gian tới còn tiếp tục gắn bó với Nông nghiệp

Xuan Vu thích bài này.
    8. 9xkhoinghiep

9xkhoinghiep Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Nhà báo tại gja
      gê quá, đang làm chủ trại tự dưng giờ đi bán vé số lun. Bán vé số mà đứt vốn thì chuyển qua làm hồ luôn.

motnua thích bài này.
    9. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

VODINHDUC ơi,,,,,,,,, hãy doi cho tôi sdt 01239922456 , tôi sẽ nói với bạn về mấy chiêu tôi đã nghĩ ra.
      -10k: từ bực thang thấp nhất, làm bệ đở cho bước chân trèo cao hơn ( mặt trời mới mọc)
      -15k: Với 1 tí cuộc sống của người muốn dửng bước, thú vui an nhàn mà vẩn có cơm ăn. ( bóng đã nghiêng)
      -Và chiêu này tôi đã nghĩ mà chưa viết ," Con ba ba Nam Bộ với tuổi già "( bóng xế, chiều tà )
      --- @ 15/10/14 ---
      Có 1 chuyện rất nhỏ , không ai lưu ý tới, mà nó sẽ giúp cho bạn được cuộc sống , không giàu sang nhưng tạm an nhàn. Cái này chỉ có ở biển , nhất là biển miền Trung. Các bạn ở gần biển ai ai cũng biết, hoặc tình cờ bắt gặp ở mấy trường học , ...
      Các bạn có biết con ốc mượn hồn không? có lẻ có bạn chưa biết, nhưng cũng rất nhiều người biết. Con ốc mượn hồn ở biển người ta chẳng coi nó ra cái thá gì hết, chỉ là con vật tầm thường vô dụng thôi. Hình như tôi nghe ở đảo Phú Quí có con ốc này. Bạn nào tìm được con ốc này với số lượng nhiều tôi sẽ giúp bạn có công việc làm ăn tạm tốt đấy. Nhưng phải ốc mượn hồn sống trên cạn nha, loại sống dưới nước không được, vì nó dễ chết lắm. Ốc mượn hồn thân thể nó gồm có: Đầu tôm, càng cua, râu bướm, mình sâu , vỏ ốc . Lâu lâu có vào chục ký hay vài trăm ký bạn sẽ 1 số tiền kha khá đó.
      Có mấy cháu sinh viên miền Trung vừa đi học vừa mang con ốc mượn hồn vào bán đủ tiền ăn học luôn đó. Chuyện này thật chứ không đùa đâu nha. Nhưng phải biết chỗ bán, bán cho ai?????

Last edited: 15/10/14
      MayaptrunggaDongTao, vodinhducmotnua thích bài này.
    10. vodinhduc

vodinhduc khởi nghiệp làm nông

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      tôi rất chân thành cảm ơn các bác đã tư vấn giúp..tôi rất đam mê nghề chăn nuôi gà mà vì kinh nghiệm ko có nên phải đành thua các bác ạk..tôi tính chuyển sang buôn bán,nhưng trong lòng tôi vẫn còn ấp ủ lòng đam mê đó

11. motnua

motnua Guest

Ai không có kinh nghiệm điều thất bại hết hay sao ?