Khủng-bố

Thuy-canh

Thứ thiệt
Nông dân @
Hiện vẫn còn khoảng 15 con tin đang bị tay súng giữ. Bà xã tui phải qua trung-tâm xe lửa Sydney (Central), tui cũng teo, đã về tới nhà. Mừng!

lequangdata

lequangdata.byethost6.com
Nông dân @
Mừng cho bác @Thuy-canh đã về nhà an toàn.
Khủng bố thì sợ lắm, bọn chúng toàn nhắm vào đám đông dân thường. Thật dã man.

Thuy-canh

Thứ thiệt
Nông dân @
Cám ơn nhiều!
Tui ở nhà, mà là bà xã tui.
Cám ơn bác lần nữa. Hiện cảnh-sát đang bao vây. Mong rằng sẽ kết-cục không thảm-hại.
Thân.

M

motnua

Guest
Khủng bố ! Thế giới bây giờ quá ư là tai kiếp - tại sao bạn vẫn còn u mê !

lequangdata

lequangdata.byethost6.com
Nông dân @
Coi mấy cái hình nhà cao tầng bị khủng bố mà ngán.
Thấy ở nhà tranh vách đất chắc sẽ sống lâu hơn.

M

motnua

Guest
Vậy bạn "u-mê" về cái hình nào? Còn hình nào thì bạn "tỉnh táo"
Luôn luôn tỉnh táo và không bao giờ cháu không tỉnh táo - Câu nói của cháu là : '' Khủng bố ! Thế giới bây giờ quá ư là tai kiếp - tại sao bạn vẫn còn u mê ! - Nghĩa là khủng bố ơi thế giới bây giờ quá ư là tai kiếp vậy tại sao bạn vẫn còn u mê .
Hình như bác đang hiểu nhầm cháu thì phải ?

Thuy-canh

Thứ thiệt
Nông dân @
Tui nghĩ là tui không hiểu nhầm.
Vậy bạn "u-mê" về cái hình nào? Còn hình nào thì bạn "tỉnh táo"
Tui muốn nói về mấy tấm hình mà bạn đưa lên.
Thân.

M

motnua

Guest
Hình nào cháu cũng '' u mê '' vì cháu đang ở nước việt mà mấy cái hình đó thì ở nước ngoài -

M

motnua

Guest
Mấy tấm hình đó con không có nhận định là do khủng bố ?
Con nói là :Khủng bố ! Thế giới bây giờ quá ư là tai kiếp - tại sao bạn vẫn còn u mê !
Nó được viết : Khủng bố ! ( Một câu và câu này không liên quan đến câu tiếp theo ) - Thế giới bây giờ quá ư là tai kiếp ( Đây là câu tiếp theo không nằm trong câu thứ nhất )
- tại sao bạn vẫn còn u mê ! ( đây là câu thứ 3 không nằm trong câu thứ nhất và câu thứ hai , nó hàm ý nói đến những tên khủng bố - và cả 3 câu nói điều không nói rằng 3 bức tranh là do khủng bố gây nên )
Bác hiểu rồi chứ ?

Last edited by a moderator:

Thuy-canh

Thứ thiệt
Nông dân @
Hì hì, tui vẫn u-mê, không hiểu?
Bạn đưa bốn tấm hình nầy, thì 3 hình là có khủng-bố chút nào. Phải không nào?
Thân.

M

motnua

Guest
Có một câu nói rất hay : '' Tôi biết một điều là tôi không biết gì cả '' !
Bác biết câu nói này của ai không ?
Con quên tên rồi ! Có thể bác không biết tác giả của câu nói đó nhưng cũng nên đọc qua nó một lần .

Thuy-canh

Thứ thiệt
Nông dân @
Thôi, không nên tốn thì giờ nữa. Bởi topic "Khủng bố" đưa lên một hình khủng-bố đã đủ, mà lại đưa thêm 3 hình nữa, không hề liên-quan tới khủng-bố. Làm như vậy thì hư bột hư đường hết!
Mấy năm trước, tại hồ (có vòi phun nước) của thủ-đô Canberra, có chuyện xãy ra thế nầy. Bên hồ, có một dãy cao-ốc. Một trong những tòa nhà nầy, cần phá hủy để xây lại. Cách mà người ta thường dùng để đập phá rồi dọn đi một cao ốc, là đặt mìn (như 3 trong 4 hình trên, trong đó chỉ có một là khủng-bố thôi). Nhiều người đứng xa xa xem mìn, như em thấy trong mấy tấm hình trên.
Em biết không, trong đám người xem, có một gia-đình, đứng xem, bên kia hồ, hồ rộng khoảng 500m. Vậy mà một mảnh bay ra rớt ngay chỗ gia-đinh nầy, gây cho cô gái bị thương (hình như hỏng mắt).
Thân.
[DOUBLEPOST=1418958569][/DOUBLEPOST]Sokrates được coi là nhà hiền triết, một công dân mẫu mực của thành Athena, Hy Lạp cổ đại. Ông là nhà tư tưởng nằm giữa giai đoạn bóng tối và giai đoạn ánh sáng của nền triết học Hy Lạp cổ đại. Sokrates còn được coi là người đặt nền móng cho thuật hùng biện dựa trên hệ thống những câu hỏi đối thoại. Ông có tư tưởng tiến bộ, nổi tiếng về đức hạnh với quan điểm: "Hãy tự biết lấy chính mình", "Tôi chỉ biết mỗi một điều duy nhất là tôi không biết gì cả"

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH