Kĩ thuật NUÔI DÔNG

• Thread starter trusirius
  • Ngày gửi
nuôi dong
sắp tới mình sẽ chuyển vào miền tây sinh sống,mình có dự định nuôi dông,qua tìm hiểu mình thấy thổ nhưỡng trong đó thích hợp với con dông.
Mình ở Khánh Hòa,đã xem qua một số trang trại nuôi dông,mình không biết dông ở tỉnh nào có chất lượng nhất,
Xin mọi người cho ý kiến chân thành.

Link: http://agriviet.com/home/threads/345-Ky-Thuat-nuoi-con-Dong#ixzz1nasMv6pi

Bạn cho mình hỏi thức ăn chính của con giông là gì vậy bạn?Ăn trùn, giòi, dế, cá ương... được không?
mình không biết về giông nhưng hôm trước có ý đinh nuôi kỳ đà thi mấy người bạn cản vì cho rằng ở miền tây hay ngập úng nên kỳ đà dễ bệnh lắm, không biết giông thì thế nào?!

minh o binh thuan hien tai minh dang king doanh mat hang con dong cat, dong cat chi co o binh thuan dac biet la vung khu le

la tot nhat. neu ban can thi lien he cho minh ,0973724509

cho bò sát ăn rán đất là ok nuôi rán đất dễ nuôi đẻ nhìu
Dán đất là thức ăn rất tốt cho bò sát và cả chim cá... . Rất tốt ở đây có nghĩa là cao cấp. Nuôi dông cho dán đất thì chắc ăn là bị lỗ nặng vì dán đất so với trọng thì đắc hơn dông gấp chục lần có hơn. Ở ven biển nuôi yến sào đi bạn

nuoi dong

Bạn cho mình hỏi thức ăn chính của con giông là gì vậy bạn?Ăn trùn, giòi, dế, cá ương... được không?
mình không biết về giông nhưng hôm trước có ý đinh nuôi kỳ đà thi mấy người bạn cản vì cho rằng ở miền tây hay ngập úng nên kỳ đà dễ bệnh lắm, không biết giông thì thế nào?!

mình chưa tìm hiểu về con kì đà,con dông thì mình thấy nó ăn gì cũng được hết,các loại rau,trái cà chua...còn cá ươn thì mình không biết.
còn vấn đề ngập úng thì mình khắc phục bằng cách nâng đất cát lên cao bạn ah

nuôi dong

Dán đất là thức ăn rất tốt cho bò sát và cả chim cá... . Rất tốt ở đây có nghĩa là cao cấp. Nuôi dông cho dán đất thì chắc ăn là bị lỗ nặng vì dán đất so với trọng thì đắc hơn dông gấp chục lần có hơn. Ở ven biển nuôi yến sào đi bạn

nuôi yến sào không dễ đâu bạn,phải có vốn đầu tư rất lớn,trên 1 tỉ đồng nhưng chua chắc cho được tổ yến

Back