Kiếm tiền từ youtube ?

đăng-đăng

Nhà nông nghiệp dư
Theo mọi người thì Lệ Rơi đã thu được khoảng bao nhiêu tiền từ kênh youtube ?
Thu nhập đó được tính như thế nào và nhận tiền hàng tháng bằng cách nào
Nhiều lúc em nghe mà thấy ngờ ngờ , liệu mỗi tháng thu nhập từ kênh youtube có thể hơn 20 triệu , zậy là hơn nhiều thu nhập bà con nông dân làm nông rồi còn gì
Sao bà con không thử làm xem coi thu nhập thế nào , nghe nói thời gian chừng 2 giờ mỗi ngày thôi . Mà diễn đàn mình cũng lắm thành viên online giờ này qua giờ khác mà sao không tận dụng cơ hội , tận dụng thời gian kiếm xem thử được bao nhiêu đồng

Peliti

Nhà nông tập sự
Số tiền kiếm được ko chỉ phụ thuoc vào view mà phụ thuộc phần lớn vào click quảng cáo của người dùng. Tiền view của VN ko đáng kể. Clip càng dài càng chèn dc nhiều quảng cáo, tiền dc càng nhiều. Số tiền kiếm dc bạn có thể ước lượng bằng cách này: trên yt hiên đang có kênh hot "hoa ban food: của Phạm Tân, dự kiến 20usd/ngày.
Tiền kiếm dc là có thật nhưng dễ như mấy bài báo mạng viết thì ko có.
Ở Vn chủ yếu làm theo hướng reup, khi bị report hoặc phát hiện vi pham bản quyền thì die kênh, công sức đổ sông biển hết. Sáng nào cũng đếm thấy tiền lên 4-5usd là thường nhưng đến 98đô thì die kênh (vì 100đ mới dc rút) thế là hết. Nói tóm lại là đau tim.
Còn làm theo hướng tự sản xuat video cứ tưởng dễ mà hóa ra ko dễ :(
Để làm hiệu quả thì phải có 1 ít kiến thức về SEO, 1 chiến lược về marketing.
Nói tóm lại là cái gì cũng có giá của nó. Dễ xơi thế thiên hạ nó xơi hết rồi.

ducjason

Nhà nông tập sự
Kiếm tiền trên kênh youtube khó cũng không hề khó nhưng dễ cũng không hẳn là dễ, nếu để thu lại 20tr thì không phải bỏ ra 2h đã là đủ đâu.

đăng-đăng

Nhà nông nghiệp dư
Thật không motnua ?
116 nghìn lượt xem là con số đáng trong chờ của nhiều kênh youtube
Ông xem lại mình có được bao nhiêu và cho đăng quảng cáo kiếm tiền luôn
Rảnh thì chơi thêm vài video nữa
[DOUBLEPOST=1471080140][/DOUBLEPOST]Như video này cũng chèn quảng cáo nữa nè

Peliti

Nhà nông tập sự
clip up hơn 2 năm hơn 100k view thì ko hẳn là nhiều, chưa kể đến vấn đề tranh chấp bản quyền nữa

haclong !

Facepage\vuatraicaythaophuonghanoi
Câu hỏi là: làm sao để đăng ký để có thu nhập từ youtube ?

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH