Thảo luận Kinh nghiệm nuôi lươn thương phẩm

• Thread starter A Đạt
  • Ngày gửi
Chào mọi người
Em đang muốn đầu tư nuôi lươn mà chưa có kinh nghiệm gì nhiều. Các a/c có thẻ chia sẻ e ít kinh nghiệm về chuồng trại, con giống, thức ăn, các bệnh thường gặp của lươn.,,,và đặc biệt đầu ra của con Lươn có ổn định không ?
Em đang cần gấp, rất mong được mọi người giúp đỡ.!!!!!
À e muốn biết kinh nghiệm thực tế của các a/c nào đã từng nuôi .
Cảm ơn a/c trước nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:2cat::2cat::2cat:

Chào bạn.
Mình thấy anh 2 mình nuôi lươn ở Cà Mau cũng được lắm. Con lươn nó thích ăn dơ , ăn cá rô phi , cá biển xay nhuyễn. Chuồng nuôi thì thường có diện tích 2m x 3m cao 60 cm. Nước đổ trong hồ thường cao 20 - 30 cm . Bạn đóng cây tre hoặc gỗ thành cái sàn thưa , chồng lên 3 tầng để làm chỗ cho lươn bò. Thức ăn thì để trên , cao hơn mặt nước , lươn bò lên ăn. Vùng bạn thì k sợ lươn bị lạnh , cứ mua cá tạp về xay ra cho nó ăn. Miễn sao phải thay nước đều đăn là không sợ lươn bị bệnh. Con lươn nuôi k bùn cũng nhanh lớn lắm. Mình cho số dt ông anh đang nuôi lươn , cần thi bạn gọi tham khảo nha : anh tân 0939777588 . Chúc bạn thành công.

Mình cũng đang nuôi lươn, Lươn cần các loại thức ăn cao đạm, thức ăn fải tưoi nghe bạn, dơ thối dễ bệnh lươn an it lắm!

Mình cũng đang nuôi lươn, Lươn cần các loại thức ăn cao đạm, thức ăn fải tưoi nghe bạn, dơ thối dễ bệnh lươn an it lắm!
Bạn mua giống về nuôi hay tự tạo giống luôn thế.
Mình SG muốn nuôi và làm báo cáo về lươn

Back