Kinh nghiệm nuôi trăn

• Thread starter mrduli
  • Ngày gửi
Chào mọi người!

Mình đang muốn nuôi trăn nhưng không biết nhiều về loài này lắm. Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp nha (gồm những loại trăn nào, nuôi loại nào thì phát triển nhanh...). Đặc biệt là mình đang muốn mua một ít trăn con giống về nuôi thử nghiệm. Mình ở Bình Thuận. Số điện thoại 0969036536

Việt Nam có giống Trăn Mắt Võng có thể lớn nhất thế giới.
Gọi là Mắt Võng, vì da nó có vằn như mắt võng mình nằm.
Đó là hình trái Trám, hay là hình Thoi.
Con phá kỷ lúc thế giới dài gần 8 mét, nặng hơn 150 ký.
Trăn hoang ở ViệtNam thường bắt được cỡ 5-6 mét, có thể
quấn chết người lớn và nuốt chửng được người lớn.
*
Bạn chịu khó tìm trong Diễn Đàn, có người ở Nghệ An bán
trăn thịt, trăn giống, trứng trăn, cao trăn, các sản phẩm
của trăn, với giá rất rẻ. Thỉnh thoảng có người nuôi Trăn
để chơi muốn bán đi, vì nó đã quá to, cũng giá rẻ. Còn có
người bán Trăn Trắng nữa. Chịu khó tìm sẽ thấy.
*
Bây giờ Trăn bị ế, vì Trung Quốc không mua Trăn nữa.
Bạn nuôi Trăn thì khao cả làng nhé.
*

bác anhmytran ở usa mà biết trăn bị ế TQ ko mua nữa ???
bác ơi bác ,bác có biết 2 năm nay trăn từ nhỏ tới lớn nuôi không kịp bán ,năm ngoái loại 6kg 1 con cũng 280.000 đ/kg ,năm nay là 320.000 đ/kg ,trăn lớn trên 40kg giá 250.000 đ /kg 1 con gần 10 triệu mà mấy chỗ lột da vẫn ko có hàng .......vậy mà bác phán trăn bị ế ,TQ ko mua nữa ??? xin hỏi bác trăn VN mình xuất đi TQ ko hay sao??? cả thới giới này chỉ có TQ thu da trăn à ?
Bác chắc ở usa lâu quá nên thấy topic con trăn là cứ trăn bị ế ,TQ ko mua nữa....haizzz

Theo tin mới nhất từ báo điện tử An Giang
Nông dân Long Phú: Nuôi trăn có thu nhập ổn định (13/04/2012)
Hàng năm, giá trăn thịt dao động từ 180-260 ngàn đồng/kg;
khoảng 120-220 ngàn đồng trăn con. Tuy nhiên, tính kỹ ra
thường nông dân không lỗ vốn mà chỉ lời ít hay lời nhiều.
Bạn muốn mua giá 3 trăm nghìn, tôi buôn cho bạn lấy lời nhé?
*

--------

Con Trăn lớn nhất thế giới:
Trăn mắt võng, dài 14,85 mét, nặng 447 ký.
*

*
Nó đang ở trong vườn thú ở đảo Java, Inđônêxia.
*

Last edited:

Bạn muốn mua giá 3 trăm nghìn, tôi buôn cho bạn lấy lời nhé?
*

Con Trăn lớn nhất thế giới:
Trăn mắt võng, dài 14,85 mét, nặng 447 ký.
*

*
Nó đang ở trong vườn thú ở đảo Java, Inđônêxia.

Trăn thời điểm hiện nay 320n/1k(21-12-2012) .điều khó khăn nhất cho nông dân hiện nay là khi nuôi trên
10kg thì đa số bị bệnh đường hô hấp(nhảy mủi,chảy nước mủi,khò khè,có đàm).trị bệnh bằng kháng sinh thì hết
bệnh nhưng khoảng 15-20ngày lại tái phát nặng hơn và kháng thuốc ........sau vài lần tái phát thì bó tay.trăn từ từ suy nhược rồi chết (trọng lượng từ 15-25kg).mong ae nào có kn điều trị và nuôi dưởng hợp lý xin chia sẻ .cám ơn.

.điều khó khăn nhất cho nông dân hiện nay là khi nuôi trên
10kg thì đa số bị bệnh đường hô hấp(nhảy mủi,chảy nước mủi,khò khè,có đàm).trị bệnh bằng kháng sinh thì hết
bệnh nhưng khoảng 15-20ngày lại tái phát nặng hơn và kháng thuốc ........sau vài lần tái phát thì bó tay.trăn từ từ suy nhược rồi chết (trọng lượng từ 15-25kg).mong ae nào có kn điều trị và nuôi dưởng hợp lý xin chia sẻ .cám ơn.
Trăn bạn nuôi 6-7kg ra thương phẩm có thể bán được rồi ,mà nó khó nuôi nhất là từ lúc nhỏ tới 5-6kg liên tục bỏ ăn và bị đờm khạc liên tục ....v..v ngoài ra còn nhiều thứ như tiêu chảy ,ăn con mồi xong tiêu ko được ói ra ,bị bón ỉa ko được sình lên và chết..v..v. nói chung khoảng 10kg đổ lên là rất ít bệnh .nếu bạn mua trăn 10kg về nuôi đa số là trăn dạt nên rất khó nuôi nếu bạn nuôi từ nhỏ lên 10kg tôi dám chắc là ko có bệnh vì càng lớn sức đề kháng càng cao ,nếu bệnh thì đã bệnh từ lúc nhỏ và đa số ko lớn được những con bị bệnh năm thứ 2 giỏi lắm chỉ 6kg,trong khi đó những con khác đã 15kg.

có chuyên mục chuyên về trăn ở mục chú ý đó các bạn vô đó lục lọi tìm tòi đi đa số những thắc mắc của bà con đều nằm trong đó và có phần giải đáp rồi

Nếu bạn muốn tìm hiểu về con Trăn và cách Nuoi,kỉ thuat,giá cả và nguon Trăn giống bạn cứ tham khảo 2 topic Nuoi Trăn làm kinh tế và Mô hình chăn Nuoi khép kin c.a.t ở đó có tất cả những j bạn cần để Nuoi Trăn và có hàng trăm câu tl cho bạn

Trăn bạn nuôi 6-7kg ra thương phẩm có thể bán được rồi ,mà nó khó nuôi nhất là từ lúc nhỏ tới 5-6kg liên tục bỏ ăn và bị đờm khạc liên tục ....v..v ngoài ra còn nhiều thứ như tiêu chảy ,ăn con mồi xong tiêu ko được ói ra ,bị bón ỉa ko được sình lên và chết..v..v. nói chung khoảng 10kg đổ lên là rất ít bệnh .nếu bạn mua trăn 10kg về nuôi đa số là trăn dạt nên rất khó nuôi nếu bạn nuôi từ nhỏ lên 10kg tôi dám chắc là ko có bệnh vì càng lớn sức đề kháng càng cao ,nếu bệnh thì đã bệnh từ lúc nhỏ và đa số ko lớn được những con bị bệnh năm thứ 2 giỏi lắm chỉ 6kg,trong khi đó những con khác đã 15kg.

có chuyên mục chuyên về trăn ở mục chú ý đó các bạn vô đó lục lọi tìm tòi đi đa số những thắc mắc của bà con đều nằm trong đó và có phần giải đáp rồi

cám ơn randy đả chia sẻ.trăn tôi nuôi từ trăn con nhà hoăc của bạn bè,từ nhỏ tới 6kg mới chọn lại để giống
còn trên 10kg thì ít bệnh mà đả bệnh thì bó tay...nhất là bệnh tái phát...trên 20kg chết mới ngán,mất luôn cả
giống.chào...

Back