Kinh nghiệm phân biệt giới tính gà một ngày tuổi

• Thread starter tranvanlocninhbinhphuoc
  • Ngày gửi
anh em nuôi gà nhất là các anh em nuôi gà kiển cứ thắc mắc làm cách nào phân biệt được giới tính gà 1 ngày tuổi . thật ra thì nhiều cách lắm . cách hiệu quả nhất là sở lổ huyệt . cách này phải được đào tạo bài bản và làm nhiều mới quen được , cách này cho kết quả chính xác gần như 100% . cách thứ hai dể hơn qua kiểm chứn tôi thấy nó dặc biệt đúng với các giống gà như sau . 1 - gà ri . 2- gà tàu vàng 3- gà tre . thật ra cách thứ hai là do công ty giống gia cầm Tegels họ phát triển một dòng gà con mà các đặc tính trên nổi bật nhất . thời gian qua tôi thử trên các giống gà của mình thấy củng ok đấy 90% trở lên nhé . anh em mình thử xem đi

Yes.mới thử nghiệm trên lứa gà mía lai lương phựong ông a mua ngoài Đại Xuyên về .cgắc nở dc 2-3 ngày rồi thấy cũg cứng cứng,mua gà trống mà về xem thấy con nào cũg cái dài cái ngắn,con thì lệch nhiều(giiống hình con mái)con thì lệch ít con thì bằg nhau.

mấy a giỏi quá ,em nuôi gà nòi đòn bán thịt hơn 3 năm rồi,em học sơ cấp thú y ở xã người ta chỉ mình cách phân biệt như vậy,có 2 cách là nhìn lỗ đít và nhìn lông cánh,nhưng khi về nhà sao em nhìn con não cũng ra con nào,chán quá thôi đành để tới lớn mới phân biệt.có khách mua cả trăm con gà con biểu em bắt gà trống ko,em đành bó tay.chắc phải tầm sư học đạo nữa

hay quá, em thử áp dụng cách phân biệt này của bác xem sao. Ko biet với gà chọi thì sẽ chuẩn bao nhiêu % đây.

Em nghe nói, xem lông cánh chỉ áp dụng cho 1số loại giống gà thôi,đúng không ạ! Còn xem lỗ huyệt là chính xác nhất, nhưng rất khó không phải ai cũng biết,

Chủ thớt còn nuôi gà không vậy bán gà giống không . Có giống gà gì nhiều nếu có giá thế nào em ở đồng xoài

Chủ thớt còn nuôi gà không vậy bán gà giống không . Có giống gà gì nhiều nếu có giá thế nào em ở đồng xoài
còn gà ta giống chứ em . nhưng đơn hàng nhiều quá . sang tháng 9 al mới có gà giống tiế

còn gà ta giống chứ em . nhưng đơn hàng nhiều quá . sang tháng 9 al mới có gà giống tiế
Gà ta giá thế nào bác

Ga ta giá thế nào bác .tuyentinh580@gmail.com .cho đia chỉ e

Cái này hay nè. Sao từ lâu nói rất khó chọn được giới tính gà. Ngày xưa có đọc một bài báo nói ở việt nam mình chỉ có vài người có thể chọn được giới tính gà hiện đang làm tại các trang trại giống và lương rất cao lên đến vài nghìn đô/tháng. Cách này phải thử mới được xem có chuẩn không?

Cái này hay nè. Sao từ lâu nói rất khó chọn được giới tính gà. Ngày xưa có đọc một bài báo nói ở việt nam mình chỉ có vài người có thể chọn được giới tính gà hiện đang làm tại các trang trại giống và lương rất cao lên đến vài nghìn đô/tháng. Cách này phải thử mới được xem có chuẩn không?
thật ra cách xem lổ huyệt mới là tuyệt chiêu , cách này dựa vào kỷ thuật của một công ty nước ngoài họ phát triển một dòng gà thịt mà sự phân bieeht trống máu rất rỏ rệt ngay từ lúc mới nở . áp dụng thử với một số giống gà ta thấy củng hay hay

Kĩ thuật này là do người Nhật phát hiện ra, các nước châu âu cũng tìm sang học mà

Kỹ thuật xem lỗ huyệt coi như bí kiếp nghề của mỗi người họ không bày ra ngoài được, còn xem lông cánh thì không tuyệt đối được nhưng vẫn áp dụng được.

Hồi nhỏ tui được 1 ông thầy gà nòi chỉ , bắt con gà lên nghe tiếng chíp của nó ,[ 1 là chíp chíp tiếng đôi ][ 2 là chíp tiếng đơn ] để phân biệt trống mái ,có điều tui quên tiếng nào là trống mái rồi...:Haha: mọi người thử thí nghiệm xem ,

Hồi nhỏ tui được 1 ông thầy gà nòi chỉ , bắt con gà lên nghe tiếng chíp của nó ,[ 1 là chíp chíp tiếng đôi ][ 2 là chíp tiếng đơn ] để phân biệt trống mái ,có điều tui quên tiếng nào là trống mái rồi...:Haha: mọi người thử thí nghiệm xem ,
Hồi nhỏ mình được 1 ông bác chuyên chơi gà nòi hướng dẫn là: cầm chân chúc đầu gà xuống con nào thẳng đuột là gà trống con nào giẫy quắp mỏ vào bụng là gà mái mình áp dụng khá chính xác thậm chí 1 số bạn bè nhờ mình còn bị vạ lây vì chủ lò đúc gà cạch mặt mình vì bị bắt hết gà trống vậy các bạn thử xem

c
Hồi nhỏ mình được 1 ông bác chuyên chơi gà nòi hướng dẫn là: cầm chân chúc đầu gà xuống con nào thẳng đuột là gà trống con nào giẫy quắp mỏ vào bụng là gà mái mình áp dụng khá chính xác thậm chí 1 số bạn bè nhờ mình còn bị vạ lây vì chủ lò đúc gà cạch mặt mình vì bị bắt hết gà trống vậy các bạn thử xem
cách này ngon nha. bắt 10 con ra 8 con trống là ngon rồi!

Em nghe nói đâu ngoài bắc sao ý. Có lớp học cái này (theo kiểu cầm tay chỉ việc đó) thì mới mau biết chứ còn hoc lỏm khó lắm, nhưng học phí cũng khá cao. 3_4chục triệu một khóa cho tới khi phân biệt dc

Back