kinh nghiệm trị bệnh tiêu chảy cho chồn

chồn hương bị tiêu chảy phần lớn là do nguồn thức ăn.
theo kinh nghiệm của mình thì khi chồn bị tiêu chảy thì mình cho ăn 1 - 2 quả chuối vừa chín ( khồn chín mùi) là chồn bớt ngay
các bạn làm thử thế nào.

Vậy có lúc chúng ăn cháo rất mạnh, ăn bao nhiêu cũng hết, nhưng có lúc chúng ăn rất kém là do nguyên nhân vì sao vậy bạn

Vậy có lúc chúng ăn cháo rất mạnh, ăn bao nhiêu cũng hết, nhưng có lúc chúng ăn rất kém là do nguyên nhân vì sao vậy bạn
có nhiều nguyên nhân dẫn đến như thế, chẵng hạn ngán thức ăn, bị stress, thức ăn thiếu dinh dưỡng cần thiết tại thời điểm phát triển cơ thể, có thể là động đực, ...

nhà em mí nuôi dx con chồn nó bị tiêu chảy h yếu lắm ... ăn hok dx nữa h phải làm seo a

mình được a Hải chia sẻ, chồn bị tiêu chảy thì cho một ít cỏ mực vào, chồn sẽ tự lấy ăn và khỏi bệnh, bạn thử nhé.

nhà em mí nuôi dx con chồn nó bị tiêu chảy h yếu lắm ... ăn hok dx nữa h phải làm seo a
Chồn mua giống bao nhiêu /1 cặp vậy bạn? Mình cũng đang quan tâm và tìm hiểu bữa giờ!!

Nhưng mà bị tiêu chảy thì nó không chiệu ăn nữa các bạn ạ.
bạn để nó bị bệnh nặng quá rồi. đau ốm ít hay nhiều cũng phải ăn thì mới trị bệnh được chứ. không ăn không uống thì có thuốc tiên may ra cứu vãng

Back