Kinh nghiệm về việc lựa chọn thức ăn cho gà tằng giai đoạn.

Các bác có thể chia sẽ ít kinh nghiệm về lựa chọn thức ăn công nghiệp cho gà từng giai đoạn đc hok ạ.
Em có một số thắc mắt sao cần ace giúp.
Nếu em cho ăn theo, 1 tháng tuổi(21% đạm),2tháng tuổi(19%đạm),3tha(17%đạm) thì có phải 3 tháng có thể xuất chuồng với trọng lượng khoảng 1,5 kg đối với GÀ TA CHỌN LỌC GIỐNG MỚI Minh Dư,còn với gà ta quê thường thì sao ạ?
Nếu nuôi gà thịt thì chòn giống gà nào là tốt nhất,mình không biết sự khác biệt về GÀ TA CHỌN LỌC GIỐNG MỚI và gà ta quê ạ, bác nào nuôi rồi cho em xíu kinh nghiệm về giống nuôi thịt?
Về thức ăn CN, Mình nghe nói gà 1 tháng tuổi mới đc cho ăn đ đ và có người nói nên cho ăn đ đ ở tháng cuối xuất chuồng vì nếu cho ăn như thế gà sẻ ko nở nan gà, theo mình thì nên cho ăn đ đ trong suốt quá trình nuôi luôn thì có sao hok ạ.?

2, xin chao, tui 96, ban o dau
Mình ỡ Vũng Tàu. Mà ở quê ở Hải Dương. Tại ở quê hình như cho mua chịu tiền thức ăn nên muốn về nuôi thử.:D
Mình cũng nuoi khoang hon 20 e mà trong bầy có mấy e chưa mọc hết lôg cánh , nhỏ con hơn 1 tí với bầy.ko biết có bị s ko !!! Gà mìh gần 3 tuần tuổi giốg D300 .ai giúp mìh tìm nguyên nhân nha . Tks nhiều hì
Thử cho ăn cám viên đi bạn. Hùi trước mình mua hơn 15 kg cám 19% đạm hay sao ak. Thấy lớn hẳn. Nhìn đàn gà khỏe khoắn hẳn. Mak còn 50kg thóc nên ko mua cám nữa. Mà thấy chậm lớn hẳn:D

Mình ỡ Vũng Tàu. Mà ở quê ở Hải Dương. Tại ở quê hình như cho mua chịu tiền thức ăn nên muốn về nuôi thử.:D
Thử cho ăn cám viên đi bạn. Hùi trước mình mua hơn 15 kg cám 19% đạm hay sao ak. Thấy lớn hẳn. Nhìn đàn gà khỏe khoắn hẳn. Mak còn 50kg thóc nên ko mua cám nữa. Mà thấy chậm lớn hẳn:D
Hì mìh sẽ dùng thữ , ở thàh phố ít đlý bán thức ăn CN wá... nuôi thử nghiệm nhìu giống r cố định 1 giống .mng thấy s :) (d300, an do, ri,ga ta binh dinh) mới xong c3 đam mê nên thử nghiệm hì

Bạn ở đâu. Miền Bắc chắc người ta chuộng gà ri hơn. Ăn ngon thôi rồi. Mình cũng định về quê nuôi thử. D300 hình như là dòng siêu trứng mà. Đâu ai nuôi thịt đâu nhi ?:D

Bạn ở đâu. Miền Bắc chắc người ta chuộng gà ri hơn. Ăn ngon thôi rồi. Mình cũng định về quê nuôi thử. D300 hình như là dòng siêu trứng mà. Đâu ai nuôi thịt đâu nhi ?:D
Mìh ở Bìh chánh hcm . Mìh nuoi ho gia dinh thoi ... d300 lay trug xong thì thịt gà trọg lượg khoag 1k8 tro len (nge quag cáo thoi^^) .minh chua an thịt ga ri nen hk bít .chak fai mua ve nuoi thử xem hì .miền nam thay chuog gà ta ... mình địh mua gà ta binh dih nuoi ... cho minh y kien vs ... thay bo tang truog nhanh ^^ .chat luong thịt chak on :)

Mình chưa nuôi mà.:cool: Tính hết tết về quê nuôi. Gà bình định là gà Minh Dư ak. Quảng cáo khó tin lắm. Hỏi ý kiến mọi người trước khi quyết định bạn ơi. Mỗi nơi chuộng 1 loại gà khác nhau:D. Người ta mua đâu biết thịt gà mình ngon hay dở đâu. Người ta nhìn gà trước mới mua đấy chư':p
Mìh ở Bìh chánh hcm . Mìh nuoi ho gia dinh thoi ... d300 lay trug xong thì thịt gà trọg lượg khoag 1k8 tro len (nge quag cáo thoi^^) .minh chua an thịt ga ri nen hk bít .chak fai mua ve nuoi thử xem hì .miền nam thay chuog gà ta ... mình địh mua gà ta binh dih nuoi ... cho minh y kien vs ... thay bo tang truog nhanh ^^ .chat luong thịt chak on :)
Bạn nuôi bao giờ chưa. Có gì anh em trao đổi . Mình không biết gửi vào hộp thư. Nói chuyện kiểu này loãng topic quá.

Ở quê chuộng jdabaco vs ta lai bình định lai nòi cũng ok. Nhưng chọn con nào ăn ít ít thôi

Ngoài Bắc nuôi gà Ri chắc được bạn nhi ?:D Mà ngày bé thấy gà Ri màu lông trắng, tầm 1,2kg đến 1,5kg . Mà sao xem trên mấy trang bán gà giống toàn màu vàng. Con nào cũng to như heo ấy:eek:

Hihi
Ở mình gà rừng gọi là gà ri
Còn gà trắng chân đến 5 ngón thì là gà ác 5- 6 lạng/ con
Còn gà bạn nói lông vàng mía to như heo đó là gà của cty dabaco lai tạo ra đặt cái tên J dabaco cho khác người vậy mà ( chứ ko phải ri)

ở ngoài bắc gà ri có giá từ 120-140k/kg. mình cũng muốn nuôi nhưng k biết cách nuôi như thế nào để có gà ngon và có hiệu quả kinh tế.

ở ngoài bắc gà ri có giá từ 120-140k/kg. mình cũng muốn nuôi nhưng k biết cách nuôi như thế nào để có gà ngon và có hiệu quả kinh tế.
Mình cũng chưa nuôi. Chắc nuôi lâu hơn mấy loại gà khác nên gà cao như vậy.:D Tận dụng càng nhiều loại phế phẩm thì càng lời thôi

Back