Kỳ 2: Thăm trại gà Anh Nguyễn Hoàng Minh - Cần Thơ

Đầu tiên, Thay mặt Hội Nuôi Gà xin cám ơn tình cảm thân thiết mà Gia đình Anh Minh dành thời gian cho Hội chúng tôi được tiếp xúc, giao lưu, trao đổi, học hỏi lẫn nhau...:6^::6^::6^::6^:

+ Cảm ơn Anh Hội trưởng hoangtucantho đã tổ chức 1 chương trình quá tuyệt vời để Anh Em (AE) có dịp gặp mặt giao lưu,và học hỏi.

+ Cảm ơn các AE đã "lặn lội, leo đồi, vượt suối, băng rừng" để đến buổi giao lưu này xin rất cám ơn AE đã tin tưởng.

Đây là lần thứ 2 Hội Chăn Nuôi Gà tổ chức tại Cần Thơ, trong lần gặp mặt này Hội xoay quanh những vấn đề đang thảo luận trên diễn đàn.

Thảo luận, trao đổi kỹ thuật với Anh Minh. Một số thành viên trong đoàn lần đầu tiên có dịp gặp mặt nhau và bày tỏ những thắc mắc của mình cho AE Hội giải đáp.

Những thông tin chính trong quá trình gặp mặt.

1. Thống nhất về việc đầu ra cho gà thả vườn. Xây dựng một thương hiệu cho gà thả vườn bằng với những đặc điểm sinh lý về thời gian nuôi và quy trình đặc biệt.
Bước đầu sẽ thử nghiệm ở một số trang trại của AE trong Hội. Khi có số lượng nhất định, sẽ tiến hành những bước phân tích về lợi nhuận, ưu khuyết điểm của quá trình xây dựng mô hình hoàn chỉnh.

2. Tham quan trang trại của Anh Hoàng Minh và những thành viên đặt câu hỏi về kỹ thuật chăm sóc nuôi dưỡng, chi phí với mô hình trang trại của Anh.

Khác với lần I tại trại của Phát, lần này thành viên tham gia được "phỏng vấn nóng " với chủ trại nhiều hơn và tự chọn cho mình một đối tượng hay định hướng về mục tiêu chăn nuôi trong tương lai.

Sau đây là một số hình ảnh khi tham quan trại gà của Anh Minh.

Bác Hiếu có mặt từ rất sớm với mong muốn được chia sẽ những công việc mình đang thực hiện.

Trong ảnh: Anh Minh (bên trái) và Bác Hiếu.

Trong ảnh: Anh Đạt từ tp. HCM về Cần Thơ ngày thứ 7 để tham gia Hội. (bên trái).

Trong ảnh: Bên trái là Em (Khỏi giới thiệu..Hi) và Đông từ Ninh Bình cũng vào tham gia.

Tranh thủ chưa đi tham quan, mọi người tư vấn cho Đông với Mô hình trang trại đang chuẩn bị tiến hành cách chọn Con Gì?. cho phù hợp.

a giang có mặt sau cũng kịp làm 1 kiểu với ae trước khi qua trại(mr chuoi9.phattheoct,truong giang.bác hiếu)

đang trên đương xuong đò qua trại ae ai cũng rất háo hức

a giang làm kiểu xiteen trước khi đi (chắc teen dâu quá )

đi trên 2 chiếc đò qua cồn ấu a minh bảo đi đò nhỏ như vậy mới có cảm giác :8^:

Last edited by a moderator:
đã tới nơi a giang tìm đường lên bờ nhìn qua nhìn lại chỉ thấy lục bình

và đây là hình ảnh trại gà của a minh với diện tích là 10ha

ae đang tham quan mô hình trại cảu a minh

sự thật vê con gà dai

ko bit ai nói j anh giang giận :D

trại a cũng có các e chân dài

và 1 số e chân ngắn

máy ấp trứng của a minh rất hiện đại có thể kết nói với máy tinh điều chình nhiệt độ

vì thời gian chương trình gấp rút nên ae chuân bị tập hợp về cần thơ

trên đường về

sau khi về tới cần thơ ae là 1h ae ai cũng mêt và đói lã chuẩn bị phục vụ cho cái bụng :lol:
mặt dù mệt nhưng ae vẫn trao đổi rất nhiêt tình không khí rất vui vẻ và thân mật

đang lắng nghe ý kiến

và đây là hình ảnh a hoangtu nãy giờ núp ko chịu lộ diện.có ai thấy a hoangtu hay hay thì cho ý kiến nhé :lol:

2 ae có thể đi xông đất nhà agriviet ngày mồng 1 tết đây "phát đạt" :lol:
chụp với a đạt mới thấy eo mình thon <_<

và kết thúc chuyến đi ae chụp 1 tấm hình lưu niệm

chuyến đi kết thúc thành công tốt đẹp,e xin chúc hội càng ngày càng phát triển và thành công hơn nữa,e xin cảm ơn

Rất ý nghĩa. Chúc anh em trong hội mạnh khỏe giàu trí tuệ, nhiệt tình trong chăn nuôi gia cầm góp phần nâng cao kinh tế đất nước.

Góp ý chút nha.không phải chém ,em nói hỏng đúng bỏ qua cho nha.

Thăm trại gà mà sao thấy chụp hình có mấy con gà vậy? coi ko đã mắt tí nào cũng không thấy chuồng trại chỉ thấy người
không thấy bình luận gì để cho anh em đi hỏng được học hỏi gì hết luôn

đâu có video đâu mà nghe bình luận vậy a???với lại a minh ko có nuôi gà thịt mà nuôi gà đẻ ko ak có quá nhiều hình nên e edit ko kịp có j ae thông cảm
còn về nội dung thì chủ yếu bàn về đầu ra con gà có thể a hoang tu sẽ bổ sung thêm thanks a góp ý

thân thiết và rất ấm áp giữa những thành viên trong hội.Hi.Thích thật đấy,hy vọng có một buổi mát trời nào đấy anh em trong hội có buổi offline ở gần gần tí nhỉ.hi.Và cuối cùng chúc mừng mọi người có một buổi đi đầy thú vị và vui vẻ.Hy vọng các buổi gặp mặt như thế này diễn ra thường xuyên hơn.:6^:

Cám ơn mọi người đã quan tâm. Cám ơn Phát đã post bài viết, thiệt là lúc này phải nhờ Phát nhiều.
Anh đang xem và thêm một vài thông tin trong đoạn đầu, ngày mai xem mấy tấm hình rồi "cắt xén:" cho đẹp hén..hii hi
@ Hải Nam: Cám ơn nhiều nhé, lần sau tham gia cùng Hội để mọi người hiểu nhau hơn, chịu không?..:lol:
@LyHien: Do Hội mình đi chủ yếu để thành viên hỏi đáp trực tiếp những thắc mắc nên trao đổi ngay trong quá trình đi đó Hiền.
Ngoài ra, còn một số mô hình chuồng nuôi đáng để mình học tập và áp dụng --> sẽ thêm một vài ảnh nửa. Sẽ đưa lên sớm thôi..:6^:
@trungthanh1986: Có người xa lắm cũng vào đó..hi hi...Biết là Thành có việc nên sẽ tranh thủ gặp T sớm thôi mà...mới tháng 05 nhỉ...:lol:

anh em cho mình hỏi cái
Sự thật con gà dai như thế nào,giá trị của nó,chất lượng thịt đều ra và có khả thi khi nuôi không
Hôm qua ở khu vực mình có vài người chở đến bán gà con 30k/1 con và có đem theo gà mẹ để quản cáo nữa .gà mẹ to giống gà trong hình mà anh em chụp
Ai biết chỉ giúp nhé.thank all anh em

theo như e đc bit từ a minh.gà giống a mua 1 con hình như là 50k.nuôi 1 tháng lên 2k.hiện giờ gà a 5 tháng mà đc 10k:wacko: chưa an thịt nên cũng k bit thịt ra sao và nuôi rất dễ thứ j cũng ăn.............còn 1 số người bán đem theo lừa gạt toàn lừa đảo.....nuôi ko sống nổi nếu sống thì còi cọc,chậm lớn. gần nhà e có mua rất nhiều và tình trạng là như vậy.......chỗ e nó rao bán có 15k 1 con giống....tới chiều ế quá trả 4k bán lun :8^:

hiện tại Hà Nội đang bán một loại gà 30k/kg và nhiều chuyến vận chuyển gà nhậu lậu được cơ quan chức năng bắt giữ và thu hồi nhưng con số đó là hết sức cơ bản ( nó nhậu lậu gà lâu lâu cho bắt một chuyến thôi). hiện tại nuôi gà cũng được nhiều người ưa chuộng và tiến hành nuôi với quy mô lớn cho nên cái nguy cơ ''cung vượt quá cầu'' trong nay mai rất có thể xảy ra. mong anh em để mắt đến để cùng nhau xây dựng vấn đề ''đầu ra cho gà thả vườn''.

Cám ơn Phát về bài viết nhé, bài viết rất súc tích :6^:
Cám ơn tất cả anh em đã tạo điều kiện cho hội có một buổi họp mặt bổ ích :6^:

Up cho ngành nghề phổ thông nhưng đang gặp sóng gió này! Mong các bác thành công, --> để em tiếp bước, hiii

Cảm ơn Agriviet, cảm ơn tất cả những AE mới gặp nhưng đã thân thiết như ruột thịt

Hj cả nhà ! Em về Ninh Bình từ hôm 24 nhưng vẫn vi vu tít mít nên comment góp vui cùng anh em hơi muộn. Thông cảm cho em nha bởi em vẫn đang tiếp tục đi tiếp.
Các anh ah, em mới biết tới hội mình chừng 1 tháng, nhưng thấy quý hội mình lắm ah, ngồi đàm luận cùng các anh sướng thật :) Em cảm ơn các anh đã chia sẻ tư vấn cho em các thức xây dựng mô hình trang trại như thế nào cho hiệu quả. Cảm ơn anh: Hoangtucanttho, A.Danh, Phát đã quan tâm, đùm bọc em thời gian em ở Cần Thơ.
Buổi off lần này em thấy chúng ta đã tranh luận rất thẳng thắn và nảy lửa. Mặc dù chặng đường mà hội phải đi sẽ còn rất nhiều gian nan nhưng em tin nếu có tâm, có tầm thì những con người cùng chung lý tưởng như chúng ta chắc chắn sẽ đi tới đích phải không các anh. Cùng nhau tiến bước hội mình nhé.
_Thân ái_DongVic_

hyhy ae trong agriviet là vậy đó đông ơi :6^:nhiệt tình,tâm huyết.vui vẻ..........bữa hôm ai cũng nể phục đông hết,từ ninh bình vào tới đây đóng góp ý kiến,giới thiệu mô hình của nhà bạn tôi đây phải nể phục sát đấy :9^:ae ai cũng tin chắc là bạn sẽ thành công cô lên nhé sẽ có dịp ra bắc chơi vào mô hình của đông để tham quan học hỏi đấy kekeke

nọi thật là nhìn hình ko có thấy là trang trại j hết chẳng hiêu nuôi j hêt mỗi thứ 1 vài con hic

Mình tên Đại ở Vĩnh Long !! rất muốn tham gia nhóm để biết về Gà nhiều hơn. 0168895050 chín

A phat oi lam on cho e hoi,,e moi nuoi ga kg biet gi nhieu,,,e co nuoi khoan 400 con ga sap xuat chuong roi ,nhung chua co dau ra,,mong a cho e biet nhung lái mua ga o tiền giang hoat vinh long dc k,,cam on a nhieu,,

Cau ba dai ,, cho e xin dia chi hoat so dien thoai dau ra cua lái ga o tien giang hoat vinh long dc k,,,e moi nuoi nen chua co dau ra,, nho cau ba dai,, ae trong hoi giup do gium ,,cam on

Back