Kỳ I - Thăm trại gà Phạm Tấn Phát - Ô Môn - Hội Nuôi Gà trên Agriviet

Đầu tiên, Thay mặt Hội Nuôi Gà xin cám ơn tình cảm thân thiết mà Gia đình dành cho Hội chúng tôi được tiếp xúc, giao lưu, trao đổi, học hỏi lẫn nhau...:6^:

Đó là một động lực rất lớn để Hội có thể phát triển hơn trong tương lai.

Cám ơn sự nhiệt tình của tất cả thành viên trong buổi đi giao lưu hôm nay bao gồm: Nông dân Hậu giang, Trường Giang, Nguyenbieu1984, Ngocphucit, Anh Điền (bạn của nguyenbieu1984 - và sẽ chắc chắn bạn trên diễn đàn Agriviet thời gian tới.!).

Đúng như kế hoạch chúng tôi có mặt tại Cần Thơ ..và hẹn thời gian đến thăm trại của bạn Phạm Tấn Phát. Quả thật, Phát mặc dù rất trẻ nhưng qua những gì trao đổi với nhau, với sự ham học hỏi. Tôi tin bạn sẽ còn thành công hơn trong tương lai.!

Gặp nhau giữa thành viên trong Hội tại điểm tập kết...! Xin thứ lỗi vì quán Sen đã không còn nửa...^^

Thật bất ngờ....vì những thành viên trong Hội hôm nay gặp nhau mới biết...."bà con gần" :lol:

Nông dân Hậu Giang và Trường Giang.

Nguyenbieu1984 và Anh Điền.

Nguyenbieu1984, ai đã từng alo thì hôm nay có dịp nhìn ngắm rồi nha..

Anh "nông dân phattheoct " với bầy gà hơn 30 ngày của mình.

Toàn cảnh chuồng trại

Một số hình ảnh trong video clip, do chưa kịp hệ thống thông tin lại nên em đoạn video chưa đưa lên, em sẽ làm một cách nhanh nhất..

Last edited:

ủa cái máy này là máy gì vậy anh

Last edited by a moderator:
Đó là máy cắt mỏ gà của anh ngocphucit đem theo giới thiệu cho mọi ng xem đó.

Tiếc quá, hôm nay nhà phattheoct bị cúp điện, không có cơ hội cắt mỏ bầy gà với mọi người bằng cái máy này, hẹn lần khác vậy!!!

có ai chỉ giúp hội trưởng nhà ta là ai trong hình không.hi.nếu được các bác chú thích tên của tất cả các bác tham gia để mọi người biết mặt.hi.chúc các bác một ngày vui vẻ.

có ai chỉ giúp hội trưởng nhà ta là ai trong hình không.hi.nếu được các bác chú thích tên của tất cả các bác tham gia để mọi người biết mặt.hi.chúc các bác một ngày vui vẻ.

Hội trưởng hoangtucantho của chúng ta là người mặc áo trắng đó bác! :6^:
Còn bác đang chăm chú lắng nghe là nguyenbieu1984. Hehe... Không biết có đúng không nữa! :lol:

Hội trưởng hoangtucantho của chúng ta là người mặc áo trắng đó bác! :6^:
Còn bác đang chăm chú lắng nghe là nguyenbieu1984. Hehe... Không biết có đúng không nữa! :lol:

Hii..về hình thức là đúng ...nhưng chỉ trao đổi thôi...có lúc hoangtucantho lắng nghe nhiều hơn nhưng chưa post..hi hi...
Thấy có đem cả quyển sổ để nghi thông tin đó :lol:

Riêng rất ấn tượng với nguyenbieu1984 bởi hình thức tư vấn gần gũi, vui vẻ rất dễ tiếp nhận.

Last edited:
đăng lên vip cho tiên theo dõi đi bác vì đây chính là mục tiêu quan trọng nhất cần hướng tới của agriviet mà. chúc cả hội vui vẻ và thành công

anh HOANGTUCANTHO đẹp trai nhỉ,ko biết đang nói gì mà anh kế bên làm mặt hình sự dữ ta ?

chào mọi người.em xin chân thành cảm ơn ae đã dành tình cảm cho gia đình của em,trước tiên em xin cảm ơn tới
+anh hongtucantho đã tổ chức 1 chương trình rất hữu ích nhờ vậy những người mới tạp tành chăn nuôi như e có điều kiện tham quan giao lưu trao đổi cùng ae.cũng có niềm tin và có cơ sỏ đặt hy vọng
+thứ 2 e rất cảm ơn tình cảm của các a:nguyen bieu.nong dan hau giang.ngoc phucit.trường giang và bạn a nguyen bieu,đã bỏ thời gian ra để tới giao lưu và giúp đỡ gia đình e
+cảm ơn tất cả các anh chị (chắc ko có em đâu =)))trong diễn đàn mặc dù ko có điều kiện tham gia chương trình nhưng cũng đã nhiệt tình giúp đỡ em tron g thời gian qua

anh HOANGTUCANTHO đẹp trai nhỉ,ko biết đang nói gì mà anh kế bên làm mặt hình sự dữ ta ?
có fan hâm hộ rồi kaif a ơi:6^:

chào mọi người.em xin chân thành cảm ơn ae đã dành tình cảm cho gia đình của em,trước tiên em xin cảm ơn tới
+anh hongtucantho đã tổ chức 1 chương trình rất hữu ích nhờ vậy những người mới tạp tành chăn nuôi như e có điều kiện tham quan giao lưu trao đổi cùng ae.cũng có niềm tin và có cơ sỏ đặt hy vọng
+thứ 2 e rất cảm ơn tình cảm của các a:nguyen bieu.nong dan hau giang.ngoc phucit và bạn a nguyen bieu,đã bỏ thời gian ra để tới giao lưu và giúp đỡ gia đình e
+cảm ơn tất cả các anh chị (chắc ko có em đâu =)))trong diễn đàn mặc dù ko có điều kiện tham gia chương trình nhưng cũng đã nhiệt tình giúp đỡ em tron g thời gian qua
có fan hâm hộ rồi kaif a ơi:6^:

Nghe ai nói mình đẹp là ...khoái liền! hi hi Thanks kiều...

Ở đó, em phải "đeo" anh Phúc thì chắc ăn ...:lol:

Tháng tới đi tiếp, em tham gia và trở thành "chuyên gia" ngay. :6^:

Last edited:
Nghe ai nói mình đẹp là ...khoái liền! hi hi Thanks kiều...

Ở đó, em phải "đeo" anh Phúc thì chắc ăn ...:lol:

Tháng tới đi tiếp, em tham gia và trở thành "chuyên gia" ngay. :6^:
chuyên gia "phá mồi" thì đc chứ chuyên gia về gà thì e thua:approve:
tháng tới chưa ai đăng kí e đang kí nữa ak :lol:

các anh đi tham quan trại gà anh Tấn Phát có tiếp thu được gì không ? sao ko thấy post lên chia sẻ với em út về cách nuôi,thuốc uống hoặc chích khi gà bị bệnh.Trên diễn đàn đả có lịch trình phòng bệnh = vaccine rồi nhưng vẫn còn thiếu khâu trị bệnh,gà đả tiêm phòng vacine rồi nhưng cũng chưa chắc là sẻ ko bị bệnh.Em nghĩ HỘI CHĂN NUÔI GÀ nên mỡ 1 topic viết về các bệnh phổ biến ở gà và cách điều trị = các loại thuốc chích hoặc uống đặc trị bệnh cho gà,loại dể tìm(có thể là thuốc cho người ),chứ mấy loại em đọc ben topic kia di mấy tiệm thú y hỏi mà ko có ..........thanks

Mọi người vui quá hén.Chưa thấy post lúc nhậu nhẹt ta ơi.hihi
Phattheoct ơi cho hỏi tý nhé
1.Bạn nuôi trong cái ô xi măng đó luôn hả hay có đường dẫn ra vườn trống cho gà không?.Lớp trấu dày bao nhiêu thế.Bao nhiêu lâu thay một lân
2.Bạn có sử dụng đệm lót sinh thái không.
3.Diện tích rộng bao nhiêu và bạn nguôi bao nhiêu con gà trên đó ?
Trại gà của em chắc 3-4 tháng nữa mới đi vào ổn áp.Lúc đó nếu có điều kiện mời các bác lên chơi
Em đưa lên mấy cái hình gà 30 ngày tuổi của em.Các bác góp ý nhen
[h=3]Thả gà 30 ngày tuổi[/h]

Bên phải hình này là đường dẫn ra vườn trống

Phía cuối hình này là đường dẫn(rẽ trái) ra vườn trống
Đường dẫn từ chuồng trú đêm ra vườn trống

Em tự ném đá em trước: Lớp trấu quá mỏng-Em định sử dụng đệm lót sinh thái trong tuần này luôn

miền trung sao không có cái nào nhỉ, hiii, mấy anh đẹp trai hết, không biết mấy cô trong hội mình có ai để ý anh nào chưa thì lo nói sớm nhé, chứ không mấy ông anh này yêu gà hơn cái chết, cách hoạt động này rất hay.

Mọi người vui quá hén.Chưa thấy post lúc nhậu nhẹt ta ơi.hihi
Phattheoct ơi cho hỏi tý nhé
1.Bạn nuôi trong cái ô xi măng đó luôn hả hay có đường dẫn ra vườn trống cho gà không?.Lớp trấu dày bao nhiêu thế.Bao nhiêu lâu thay một lân
Trại gà của em chắc 3-4 tháng nữa mới đi vào ổn áp.Lúc đó nếu có điều kiện mời các bác lên chơi
Em đưa lên mấy cái hình gà 30 ngày tuổi của em.Các bác góp ý nhen
[h=3]Thả gà 30 ngày tuổi[/h]

Bên phải hình này là đường dẫn ra vườn trống

Phía cuối hình này là đường dẫn(rẽ trái) ra vườn trống
Đường dẫn từ chuồng trú đêm ra vườn trống

Em tự ném đá em trước: Lớp trấu quá mỏng-Em định sử dụng đệm lót sinh thái trong tuần này luôn

Trông chuồng của bác rất thông thoáng và sạch sẽ, gà đồng đều, nói chung là good. Bác phát huy thế nhé, ah lớp đệm chuồng mỏng quá, nên từ 3 cm trở lên bởi nhiều lý do: dày như thế mới đảm bảo có độ ấm tối thiểu khi nhiệt độ xuống thấp và ẩm độ môi trường lên cao, dày 1 chút để phân gà ko bị thấm xuống nền chuồng (khó khăn khi xúc đổ đi để thay trấu mới).

Đôi lời!

.Bạn nuôi trong cái ô xi măng đó luôn hả hay có đường dẫn ra vườn trống cho gà không?.Lớp trấu dày bao nhiêu thế.Bao nhiêu lâu thay một lân

hi chào a.
+chuồng của e thì chỉ có 35m2 e nuôi 400 con.tuy hơi chặt nhưng e sẽ tìm biện pháp khắc phục.chuồng đó chỉ để gà ngủ buổi tối còn ban ngày e thả ra vườn.
+em ko sử dụng đệm lót sinh thái chỉ lót chấu mà thôi
thanks a
Link: http://àgriviet.com/home/threads/87013-Ky-I-Tham-trai-ga-Pham-Tan-Phat-O-Mon-Hoi-Nuoi-Ga-tren-Agriviet/page2#ixzz1rVpFoVaL

miền trung sao không có cái nào nhỉ, hiii, mấy anh đẹp trai hết, không biết mấy cô trong hội mình có ai để ý anh nào chưa thì lo nói sớm nhé, chứ không mấy ông anh này yêu gà hơn cái chết, cách hoạt động này rất hay.

Hi vọng một ngày nào đó anh em muền trung sẽ có một buổi offline như vậy để thúc đẩy mối quan hệ của anh em trong hội và giúp đở nhau cùng phát triển,

.Bạn nuôi trong cái ô xi măng đó luôn hả hay có đường dẫn ra vườn trống cho gà không?.Lớp trấu dày bao nhiêu thế.Bao nhiêu lâu thay một lân

hi chào a.
+chuồng của e thì chỉ có 35m2 e nuôi 400 con.tuy hơi chặt nhưng e sẽ tìm biện pháp khắc phục.chuồng đó chỉ để gà ngủ buổi tối còn ban ngày e thả ra vườn.
+em ko sử dụng đệm lót sinh thái chỉ lót chấu mà thôi
thanks a
Link: http://àgriviet.com/home/threads/87013-Ky-I-Tham-trai-ga-Pham-Tan-Phat-O-Mon-Hoi-Nuoi-Ga-tren-Agriviet/page2#ixzz1rVpFoVaL
Vâng do mình mới thả ra ra 1 ngày nên chuẩn bị chưa kịp.Đã mua 10kg chế phẩm dùng để làm đệm lót. Chắc cuối tuần này sẽ làm xong đệm lót.
-Mình nuôi 50m2/520 con gà( chắc lần sau tăng lên 700 he hihihi).
-Cái hình có người mặc áo cam 520 con/50m2.Gà Khánh Hòa
-Hình có mấy cái sàn tre là 200con/50m2(chưa đủ gà).Gà Bến Tre
Nghe nói đệm lót này 06 tháng-1 năm mới thay 1 lần và không hôi thối gì hết-Giảm công lao động.Chứ 300m2 mà thay trấu 1 tuần/1 lần chắc chít.hehe
Làm chuột bạch (thử nghiệm) xong cái đệm lót sẽ báo cáo mọi người về chi phí + tình hình chuồng trại sau 1-2 tuần

Back