• Kỹ thuật bón phân bò tươi

Thảo luận trong 'Phân bón & thuốc BVTV' , 24/10/16

1. tathuy23

tathuy23 Cuộc đời sướng hay khổ là do mình tự cảm nhận BQT WEBSITE

Nghề nghiệp:
      Nhà nông tập sự
      Bạn sài phân cá cho rau chưa, bạn biết tác hại của phân cá là gì không. Xin lỗi bạn nhé, bạn chưa có hiểu ra vấn đề thì đừng có mà đánh đố tôi. Những gì tôi nói tôi đều chứng minh được, Tôi không có ăn nói sằng bậy.

Bạn nào sài phân cá cho rau bảo rau đó rau hữu cơ, tốt cho sức khỏe con người bạn tag hết vô đây, tôi chứng minh 1 lượt luôn. Bạn đừng có nói chung chung, rồi chả vấn đề nào ra vấn đề nào.

Tui đã 30 tuổi thì những người như bạn chắc tôi cũng không bao giờ pmm đâu. Tôi mới 23t thôi, tôi còn trẻ có sức khỏe, năng động, được đào tạo,...tôi vô đây mục đích của tôi là thay đổi tư duy và kỹ thuật canh tác. Tôi biết là rất khó. Vì người dân mình họ rất bảo thủ, họ phải thấy họ có lợi ích họ mới chịu thay đổi. Mà lợi ích đồng nghĩa với đánh đổi rất nhiều thứ?

levietkiemKiêu-Phong thích bài này.
    2. ngngnngngnng

ngngnngngnng Học làm nông dân

bác đừng cãi nhau với thằng tathuy23 này làm gì nữa dm em đọc mà ức hết cả. ko hiểu nó lăm lộn trong ngề nông dc bao nhiêu năm rùi hay học thức nó đến đâu mà nói chuyện nge tức quá.
      --- @ 22/11/16 ---
      bạn đã làm bao nhiêu quy trình khảo nghiệm về phân cá rùi. mới 23 tuổi mà đã lên mặt dậy đời. rùi gờ bạn chứng minh 1 lượt luôn đi

3. tathuy23

Nghề nghiệp:
      Nhà nông tập sự
      Lăn lội bao nhiêu năm nó không qtrong, qtrong là hiệu quả kinh tế từ trang trại cho mình được bao nhiêu. Bác đã sài phân cá bón cho rau chưa, sài rồi thì bác cảm nhận như thế nào. Lá, thân, củ, quả của rau như thế nào. Cho ý kiến đi tôi chứng minh cho.

Quy trình khảo khiệm thì k có nhiều, nhưng lĩnh vực nào về phân cá bác hỏi tôi đều trả lời được cho bác. Tôi sài phân cá được 8 năm rồi. Các lĩnh vực dinh dưỡng, nấm khuẩn, đạm, vi sinh vật, axit amin liên quan tới phân cá tôi đều rành.

4. ngngnngngnng

tôi thấy tốt anh chứng minh là nó ko tốt đi. chứng minh là nó ko hữu cơ. cho tôi biết tác hại của nó đi.

5. tathuy23

Nghề nghiệp:
      Nhà nông tập sự
      Thì bác phải sài phân cá cho rau rồi tôi mới chứng minh được, Còn chưa sài thì tôi không chứng minh. Cái gì động vào rồi mới biết, đứng ngoài cuộc nhìn vào nó không thực tế.

6. ngngnngngnng

tôi sài rùi. có làm khảo nghiệm thực tế trên cà chua, cải, húng quế, dưa leo, ớt, tối đánh giá rất tốt về cải taọ đất cũng như phát triển cây. còn anh biết thì tấm tắc ko thì đừng có mà vòng vèo. tôi không rảnh tiếp chuyện. thân!!!!!

7. tathuy23

Nghề nghiệp:
      Nhà nông tập sự
      Tất cả bác trồng đều ra rau, củ, quả hữu cơ ??? Cứ từ từ sẽ lòi ra vấn đề thôi.

8. ngngnngngnng

đúng hữu cơ
      --- @ 23/11/16 ---
      đúng hữu cơ

9. tathuy23

Nghề nghiệp:
      Nhà nông tập sự
      Bác trồng rau ngoài trời hay nhà kính vậy. Cái này là qtrong nhất này.

10. thaivan

thaivan Nhà nông tập sự

Chế phẩm EM mua ở đâu bạn

11. songlongqc

songlongqc Nhà nông nghiệp dư

hay, em xin đánh dấu