ky thuat chan nuoi ran ho meo

• Thread starter Minhhau89
  • Ngày gửi
M

Minhhau89

Guest
THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: minhhau89
- Địa chỉ: 729/c p my tan xa phu dien huyen thap muoi tinh dong thap
- Tel, Fax: 0975414064 ::: FaX
- email: traitimleloi88@ovi.com
================================

co ai biet cho em hoi dia chi hay so dien thoai cua chu thanh nuoi ran ho meo oan giang duoc khong

Hổ mèo có lần bác XV nói nó phun nọc độc . Tìm trên mạng để tìm hiểu thêm cho biết . thấy cũng nói con này có thể phun nọc độc xa hàng mét vì vậy ko ai nuôi Hổ mèo . Bạn chủ topic nói hổ Hèo,long thừa,ráo trâu.... đó

THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: minhhau89
- Địa chỉ: 729/c p my tan xa phu dien huyen thap muoi tinh dong thap
- Tel, Fax: 0975414064 ::: FaX
- email: traitimleloi88@ovi.com
================================

co ai biet cho em hoi dia chi hay so dien thoai cua chu thanh nuoi ran ho meo oan giang duoc khong
Bạn có nhầm hổ hèo với hổ mèo không? hổ mèo là loài rắn độc đó bạn à. Loài này có nơi gọi là hổ mối. Thường ở những vùng rừng núi, có nhiều gò mối cao

anh xuan vu ha, cho em hoi ran ho heo co de nuoi ko anh ,cham soc co kho ko ha anh,em muon nuoi de giup kinh te cho gia dinh duoc ko ha anh
---------------
Bạn có nhầm hổ hèo với hổ mèo không? hổ mèo là loài rắn độc đó bạn à. Loài này có nơi gọi là hổ mối. Thường ở những vùng rừng núi, có nhiều gò mối cao

chac em bi nham anh oi,anh co the chi em ve cach nuoi va cham soc duoc ko,lam chuong trai nhu the nao douc ko,vi em muon nuoi de giup the cho kinh te gia dinh duoic ko anh

Last edited by a moderator:
rắn hổ Mèo:
*

*

*

con này chổ em gọi là rắn hổ mang vì khi gặp đối thủ nó hay bành mang ra nó phun độc từ 2 cái răng nanh nó ra xa cả mét .con chó bị phun vào mặt là ngày mai mắt nó sưng vù rất tội nghiệp
ai mà nuôi mấy thứ này bao giờ ,có mà rước họa chết người vào thân

Rắn này là rắn nuôi lời nhất ở miền bắc vì nó đắt nhất,
chạy hàng nhất, và dễ nuôi nhất (ham bắt mồi, không phải đút),
càng to thì càng đắt (tính theo ký).
Có thể hơn 5 kg một con. Giá có thể lên tới 1 triệu 1 ký.
Vậy con đó bán được 5 triệu.
*
Xin lỗi, tôi mới tìm được tin mới ở đây:
http://www.baomoi.com/Nuoi-rannghe-dua-voi-tu-than/45/3114169.epi
Theo trang lưới này, thì hổ mang chúa có thể 17-18 kg và giá bán
1 kg là 2 triệu.
Ngoài ra, còn có cả chuyện phải nhồi cho rắn ăn nữa.
*

Last edited:
minh chua nuoi bao gio minh cung ko ranh cho lam .minh chi moi tim hieuve tap tinh cua ran ho heo qua mang thoi .minh cung co y dinh nuoi thu ma chua biet mua con giong o dau.que minh o tinh dong thap ban nao biet cho ban con giong ran ho heo o dau chi cho minh voi;traitimleloi88@ovi.com
---------------
ban nao co kinh nghiep ve chan nuoi ran ho heo xin chi minh cach cham soc an uong cua loai ran ho heo nay voi,con muon tim hieu them thi minh vao dau de tim duoc tai lieu ve loai ran nay.mail;traitimleloi88@ovi.com

longanquetoi cho em dia chi o long an duoc ko hay o an giang cung duoc
---------------
gia con giong co dac lam ko anh,khoan bao nhieu tien mot con
---------------
em nghe noi no co 3 loai benh la den tieu chay va ho hap nua ha anh minh muon phong benh bang cach nao roi co thuoc dac chi cho chung ko ha anh

ở Long An thì nhà chú Xuân Vũ ở Đức Huệ. bạn ở Tháp Mười đi xe máy mất 4 tiếng.0907938476 số của chú Xuân Vũ đó . Mình chỉ biết là ở Tây Ninh có bán thuốc trị mấy bệnh đó cho rắn thôi còn ở Long An ko thấy vì mình đi giao ếch con cho trại rắn ở Tây Ninh ngừoi ta có bán. Nếu bạn mới tập chăn nuôi thì bạn nên chọn con vật dễ nuôi và có vốn đầu tư thấp thôi. ở xã Đốc Binh Kiều huyệnTháp Mười có mấy mô hình nuôi ếch đạt hiệu quả lắm đó, bạn nên nuôi ếch trước rồi khi đó mình có vốn và chủ động được nguồn thức ăn cho rắn như vậy sẽ dễ hơn. Mình nuôi ếch thành công rồi và đang định nuôi rắn đây như vậy sẽ chủ động được thức ăn cho rắn.

ở Long An thì nhà chú Xuân Vũ ở Đức Huệ. bạn ở Tháp Mười đi xe máy mất 4 tiếng.0907938476 số của chú Xuân Vũ đó . Mình chỉ biết là ở Tây Ninh có bán thuốc trị mấy bệnh đó cho rắn thôi còn ở Long An ko thấy vì mình đi giao ếch con cho trại rắn ở Tây Ninh ngừoi ta có bán. Nếu bạn mới tập chăn nuôi thì bạn nên chọn con vật dễ nuôi và có vốn đầu tư thấp thôi. ở xã Đốc Binh Kiều huyệnTháp Mười có mấy mô hình nuôi ếch đạt hiệu quả lắm đó, bạn nên nuôi ếch trước rồi khi đó mình có vốn và chủ động được nguồn thức ăn cho rắn như vậy sẽ dễ hơn. Mình nuôi ếch thành công rồi và đang định nuôi rắn đây như vậy sẽ chủ động được thức ăn cho rắn.

bác longanquetoi ở huyện nào vậy? có địa chỉ cho em tham khảo được không...em cũng đang tính nuôi tìm tòi về rắn,ếch cóc,dúi rất nhiều nhưng(đâu tiên) còn lận đận quá hihi:huh:

bác longanquetoi ở huyện nào vậy? có địa chỉ cho em tham khảo được không...em cũng đang tính nuôi tìm tòi về rắn,ếch cóc,dúi rất nhiều nhưng(đâu tiên) còn lận đận quá hihi:huh:
Trại giống ở xã An Ninh Đông - Huyện Đức Hòa - Long An. Khi nào anh rảnh ghé chơi

ok hi em cũng ghe thăm coi bác nuôi kỹ thuật như thế nào luôn.trước đây em cũng làm ở đức hòa nay về quê dưỡng già hihi

Bài viết có nội dung tương tự
  • tuyen nguoi lam trang trai !
    • Thread starter hvcs2202
    • Ngày gửi
  • Cá lòng ròng ?
    • Thread starter Htm333
    • Ngày gửi
  • ++xin ho tro ve ky thuat chan nuoi vit++
    • Thread starter Htm333
    • Ngày gửi
  • Nuoi ga cong nghiep theo ky thuat o My se lam giam...
    • Thread starter Molallapoultry
    • Ngày gửi

• Back