• Kỹ thuật Chế tạo máy ấp trứng cho gia cầm ....thủy cầm

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 23/3/09

1. hieuvns

hieuvns Nhà nông tập sự

máy ấp trúng

hieuvns xin cám ơn ae trong diễn đàn khoa học kỹ thuật này hvns chúc ae khỏe và hạnh phúc thành đạt
      mình xin hỏi cái quạt trong máy ấp trứng nó hoạt động 24/24 có khi nào nó đc nghỉ không ? ,và hệ thống quạt ,nước, bóng đèn, thiết kế bên dưới của ngăn tủ ,lỗ hơi vào dưới gầm tủ, lỗ thoát hơi lằm trên lóc tủ có đc ko ?
      xin cám ơn các nhà khoa học

hieuvns

\

2. anhmytran

anhmytran Nhanong.Com VIP

Nếu làm theo chiều hơi nóng bốc lên mà thiết kề khéo,
      có thề hoàn toàn không cần quạt.
      *

1 person likes this.
    3. hieuvns

hieuvns Nhà nông tập sự

xin chào các ae trong d đ mình có cái máy rex-c700 cảm biến nhiệt độ ,muốn đấu điện để chạy cho tủ trứng nhà mình nhưng ko biết cách đấu điện ra làm sao ,xin được hỏi các bậc đàn anh chỉ bào hieuvns chân thành cảm ơn

4. tantaikcn

tantaikcn Nhà nông tập sự

nơi mua Fox-1004

Bạn nào muốn chế tạo một máy ấp trứng hãy lên trang tudonghoa*****com để đăng kí mua một cái rơ le Fox-1004 khoảng 450k rồi ra chổ tiệm nhôm đặt làm một cái tủ nhôm vách Amilu kích thước 40x40x40 là có một máy ấp khoảng 50 trứng rồi. Nhớ mua hai quạt tản nhiệt cpu và một bóng điện 60w + dimer nha

5. thsang1983

thsang1983 Nhà nông tập sự

bạn mua về là thôi . Đơn gian mà có gặp khó khăn mình help cho !!!
      DT:0986744288 Sang :mellow:

6. ngantoan

ngantoan Nhà nông tập sự

Trước tiên xin cảm ơn mọi người trên diễn đàn! Bằng kiến thức của mọi người, mình cũng đã thiết kế và ấp thành công lứa trứng gà trọi đầu tiên với tỉ lệ nở: 15/17 (con non đủ tiều chuẩn)!
      Các thứ mình dùng: Một Rơ le nhiệt Fox 1004 mua ở CT KLC - Số 4 - Chùa Bộc - Đống Đa - Hà nội (giá 464k - Hàn Quốc)
      Một nhiệt ẩm kế cơ - Mua tại CT Hương Việt - Tây Sơn - Đống Đa (150K - Chi na)
      Một công tắc điều khiển tốc độ quạt trần Lioa 45k
      5 m dây điện 10k, 2 bóng đen 40W 10k, một phíc cắm 3k
      Một thùng xốp dày 3 cm kích thước 50 dài x 40 rộng x 40 cao 5k
      Không biết làm thế nào để úp ảnh lên đây được để anh em góp ý! Mail mình là: ngoquyhung102@yahoo.com.vn Anh em nào biết up ảnh chỉ mình nhé! Thanks! Số di động: 0917422139

7. tranviettri

tranviettri Nhà nông tập sự

8. maixuanhuan

maixuanhuan Nhà nông tập sự

thank cam on ban da chia se kinh nghiem cho anh em noi theo ? tui rat thic voi cach

cam on ban da chia se kinh nghiem cho anh em noi theo ? tui rat thic

9. Zenky

Zenky Nhà nông tập sự

Hôm nay đọc hết 15 trang được post từ 23/03/2009 đến nay mờ cả mắt. Tổng hợp và phải chọn lọc ý kiến của nhiều người ta thu về nhiều điều bổ ích đấy chứ. Cảm ơn các bác.

10. thanhcuong9999

thanhcuong9999 Nhà nông tập sự

cho minh hoi cai nhiet kwe ban up hinh hieu ji jia ban nhieu vay?

Last edited: 29/7/12
    11. Mr.suri@Trăn&rắn@bentre

Mr.suri@Trăn&rắn@bentre Không gì quí hơn ĐỘC LẬP, TỰ DO

thật tình tôi ko mún có y kiến nhưng ma thấy mây bác nc với nhau về máy ấp trứng nghe mắc cười quá, không chiệu nổi nên phải lên tiếng.
      không biết trong mấy bác có ai từng ấp nở dc con gà nào chưa, có từng ấp và bán dc cho ai chưa hay là kiêm tiền dc từ nghề ấp trứng không mà tôi nghe mấy bác nối hay quá đi, đặc biệt là bác ANHMYTRAN đòi làm nóng từ phía dưới lên, nghe nói là biết không biết j về máy ấp trứng, bác đừng đưa ra ý kiến chũ quan mà hại máy bác kia trứng thói hết bác ah