Kỷ Thuật nuôi Lươn không bùn

Cơ sở Lươn giống MINH TIẾN
ĐC :ấp Tân Bình Hạ-xã Tân Hòa-huyện Thanh Bình - Đồng Tháp
LH: 093.9999.202 gặp MR Tùng
số TK :6506275131102
Chủ TK:Lâm Hữu Tùng

NH AGRIBANK - chi nhánh huyện Tam Nông-Đồng Tháp
1/
2/
3/
4/
5/

Last edited:
Cảm ơn Bác.cháu trộn men tieu hoá thì lươn bỏ ăn Bác à...
Xin lỗi anh đang trộn cho lươn ăn loại men tiêu hóa nào? Anh xem lại men tieu hoa do co mui gi kho chiu khong? Tot nhat la anh mua men tieu hoa dành trong thủy sản! ,

Xin lỗi anh đang trộn cho lươn ăn loại men tiêu hóa nào? Anh xem lại men tieu hoa do co mui gi kho chiu khong? Tot nhat la anh mua men tieu hoa dành trong thủy sản! ,
Vâng! Thế bạn dùng loại nào cho lươn ăn hằng ngày thế? Cảm ơn.mingf mới nuôi thử vài cân ...đang thuần dưỡng nó mà khó quá....

đên trại của a đoàn kim sơn đe dc ông ta đưa lên may rôi đem lươn vê xuống âm phủ ở ah

haha.có 1thực tế thế này bạn tôi đã bị đoàn kim sơn bán giống kém chất lượng và bị mất trắng.và 1điều chắc bạn cũng biết là giá đks rất cao. Và tôi cũng đã trao đổi với anh lamtung,thấy anh cũng rất chân thành và nhiệt tình chỉ giáo.vậy là quá đủ rồi.và 1thực tế là chẳng ai bỏ công,tiền bạc nghiên cứu để cho người khác hưởng thụ và làm giàu đâu.hãy cùng hợp tác giúp đỡ nhau cùng làm giàu là hay nhất.chắc bạn không làm được nên đố kỵ thôi.đó là tích cách của nhiều người Việt mà.ghen ăn tức ở. Như bạn thì không bao giờ làm được cái gì để chia sẻ đâu.
. 653839, member: 128276"]Theo như mô tả của bạn thì lươn của bạn bị Sốt Nóng, nó xảy ra trong thờj gian đang thuần dưỡng. Chứ bạn mà mua giống những nơj uy tín họ thuần ok rồj thì sẽ ko bị tình trạng trên.
cam ơn anh lươn-bh nha,nó bị như vậy mỗi ngày chết 15 con nhìn xót quá,bệnh này chữa như thế nào vậy anh.mong anh giúp đỡ

Hầu như aj thuần lươn cũng bị trường hợp này, nếu mà aj xử lý được thì coj như đã thuần lươn thành công. Vấn đề thuần lươn thì mình ko thể share vì nhjều lý do tế nhị. Chúc bạn thành công![/QUOTE]
thôi,đành tự mình vậy, các bác giấu nghề kỹ quá. Nói ra lại sợ không bán được giống chứ gì.

. 653839, member: 128276"]Theo như mô tả của bạn thì lươn của bạn bị Sốt Nóng, nó xảy ra trong thờj gian đang thuần dưỡng. Chứ bạn mà mua giống những nơj uy tín họ thuần ok rồj thì sẽ ko bị tình trạng trên.[/QUOTE]
cam ơn anh lươn-bh nha,nó bị như vậy mỗi ngày chết 15 con nhìn xót quá,bệnh này chữa như thế nào vậy anh.mong anh giúp đỡ

Hầu như aj thuần lươn cũng bị trường hợp này, nếu mà aj xử lý được thì coj như đã thuần lươn thành công. Vấn đề thuần lươn thì mình ko thể share vì nhjều lý do tế nhị. Chúc bạn thành công![/QUOTE]
thôi,đành tự mình vậy, các bác giấu nghề kỹ quá. Nói ra lại sợ không bán được giống chứ gì.[/QUOTE]
ban ta

Bạn thông cảm,vấn đề tế nhị nên tôi ko thể trả lời câu hỏi của bạn được.Vì đang bán con giống,nếu nói rằng"ko nuôi lươn đánh bắt ngoài đồng"thì vô lý quá.Nếu nói rằng"Bạn cứ mua lươn đánh bắt ngoài đồng về nuôi"thì lại càng ko thể.nếu lỡ ko mai có vấn đề gì thì ai là người chịu trách.

--------

Cho ăn như thế cũng ok lắm rồi.Nhưng hãy kiểm tra thật kỷ 4 định theo tiêu chí của người nuôi Lươn thành công:Định chất,định lượng,định thời,định vị.Coi chừng bạn rơi vào một trong bốn tiêu chí"định lượng" á.Vì con lươn ăn tối đa 5% trọng lượng.Nếu 100kg Lươn của bạn ăn hết 5kg mồi,vậy là quá tốt rồi,Nhưng hãy nhớ kiểm tra và vớt mồi thừa ra sau 2 giờ nhé

--------

Đúng rồi !
-Nuôi Lươn trong đất bùn thì ta ko quản lý bệnh tật được.
- Nuôi lươn trong đất bùn thì khó khăn trong việc tuyển và lựa Lươn,trong khi đó tối thiểu 1 tháng ta phải lựa con lớn 1 lần sang wa bồn khác.nếu ko thì con bé sẽ ko dám lên ăn,cuối cùng nó chỉ là chú bé tý ty hơn thế nữa con lớn sẽ ăn thịt con bé.hix hix

--------

Mình nghĩ chắc chắn là được rồi,vì mình cũng từng cho Lươn ăn những phụ phẩm động vật mà lò giết mổ họ bỏ ra á.

chú cho cháu hoi tí chau o miền bắc cháu muốn luôi lươn thi có hợp thời tiết k ?
và mô hình đầu tư có nhiều k ? xây bể như thế nào là đúng kĩ thuật ?

sự thật là vậy bây giờ ai cũng khóc ròng lo tiền trả nợ .tâm trí đâu nữa mà lên đây chỉ còn những anh bán giống thôi.nuôi 1 lần nhớ cả đời huhu:(:(

Chào a Lâm tùng,
Cảm ơn a đã quan tâm. Theo kinh nghiệm nuôi lươn của a, như bạn luon-bh trả lời vậy có hợp lý không? men tiêu hóa và vitamin của thú y hay con người không dùng được cho con lươn ah? (e có nghe nhều người tư vấn men tiêu hóa & vitamin C dùng cho người dùng vẫn tốt hơn của thủy sản - có phải vậy không?)
Vấn đề này thật sự mình chưa xài thử bao giờ.Nhưng mình có một suy nghĩ
sự thật là vậy bây giờ ai cũng khóc ròng lo tiền trả nợ .tâm trí đâu nữa mà lên đây chỉ còn những anh bán giống thôi.nuôi 1 lần nhớ cả đời huhu:(:(
Haỹ tường trình phương án tại sao thất bại trong khi nghề nuôi Lươn hiện đang "hot"để chúng ta cùng nhau chia sẽ bạn nhé .

Tại sao nuôi Lươn bị thua lỗ,trong khi đây hiện là nghề đang "Hot"?
1/ Chưa nắm rõ kỷ thuật đã vội mở trang trại nuôi quy mô
2/ Chọn sai con gống hoặc mua giống Lươn bị cũ (chai,đầu to,màu đen)nuôi ko lớn
3/ Làm bồn nuôi ko đúng quy cách :
- Bồn quá lớn,trên 6m2
- Bồn ko thoát sạch cận bả (thức ăn thừa)gây ô nhiểm dẫn đến Lươn bị bệnh chết hàng loạt
4/Tấm vạc làm ko đúng quy cách .quá thưa,Lươn ko có chổ nghĩ ngơi,thường xuyên bơi lội .mệt mõi,biến ăn.Trong khi Lươn là loài chui rút,thích bóng tối
5/ kỷ thuật cho ăn ko đúng cách Lươn lớn ko đồng đều,con thì quá lớn,con thì nhỏ tí ti.thậm chí con lớn ăn con nhỏ làm mất đầu con
6/ Óng chạy nước vào và óng xả ra ko đúng cách làm Lươn xáo trộn giật mình thậm chí có nơi còn dùng vòi nước xịt rửa làm Lươn bỏ nơi ở lội ra ngoài dẫn đến tốn hao năng lượng chậm lớn
7/ Ko thực hiện đúng 4 tiêu chí:
- Định chất:thức ăn không oi thiêu,thức ăn thừa vớt bỏ
·- Định lượng: thức ăn vừa đủ,không thừa,không thiếu
·-Định thời: thực hiện đúng thời gian cho ăn
·-Định vị:không được thay đổi vị trí cho ăn
* Vấn đề quan trọng nữa là:tin tưởng vào sự bao tiêu bị ép.trong khi giá thương phẩm hiện tại 150k/kg,vậy mà có một vài nơi chỉ bán cho trại giống bao tiêu có 110k/kg
* Hãy alo 0939999202 gặp MR Tùng 46t mình sẽ tư vấn Free,anh em cứ gọi cho mình nhé đừng ngại,mình sẳn sàng giúp đỡ.trong phạm vi hiểu biết của mình.
Chúc anh em thành công

các bác nói gì em nghe như vịt nghe sấm cả bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho anh em cùng tham khảo chứ. các bác chém cũng ác lượn của các bác có bị bệnh không của em đang bệnh mà chưa có cách điều trị đây

tai sao k goi cho tui tui đag nuôi 5 hô đa lay giông 5 trai kỷ thuât đa học hỏi đủ ai có ý định nuôi hay goi cho tui 0915400700

Back