Kỹ Thuật Nuôi Rắn Hổ Chúa

• Thread starter phamminhhieu.it
  • Ngày gửi
Rắn Hổ Chúa không ăn nhái đâu bạn..! vì bạn ko mô tả chi tiết cụ thể và không có hình nên mình cũng ko thể biết đc con rắn bạn bắt được là rắn gì..!!!Như bạn mô tả thì con rắn màu đen sau đầu rắn có vòng tròn thì có lẽ đó là rắn Hổ Đất, Rắn Hổ Phì..! Vì sau đầu rắn Hổ Chúa ko có hình gì hết..!Nhìn đối diện.!
Nhìn từ đằng sau..!
Bạn đối chiếu 2 hình trên xem nó có giống với con rắn bạn bắt được không..???Còn cách làm việc của mình là phòng bệnh ko chữa bệnh..! tạo điều kiện. Môi trường: thức ăn, nhiệt độ, độ ẩm, không khí, ánh sáng tất cả sao cho tốt nếu rắn bị bệnh rồi thì... Hủy..!!!
cám ơn anh.con rắn này có những vòng tròn trên lưng.cách một đoạn là có một vòng tròn.riêng vòng tròn phía trên cổ rắn bình thường thì hình elip,khi nó bành cổ ra thì vòng đó nó tròn.ở dưới cổ có 1 đốt màu đen,phía chổ bành ra có 2 chấm đen hai bên..mình bỏ nhái vào nó ăn hết àh.

--------

Con này không có các vòng tròn kéo dài ra sau đuôi àh.

Last edited:
để bữa sau em chụp ảnh nó nhờ các bác xem hộ
Con này, thấy người thì phì phì, đớp đớp vu vơ, không tấn công theo kiểu phi thẳng vào người. Nó cắn là hoại tử chỗ cắn đấy.

thế loại rắn này cắn có nguy hiểm không nhi.
Cũng rất nguy hiểm. Tuy nhiên độc tố chậm, băng lại rồi đi BV là ok thôi, chỗ bị cắn ko đc cử động vì cử động độc tố càng phát (thường bị thối, chết thịt chỗ bị cắn). Có thể chữa đc bằng thuốc dân gian cũng khỏi. Khi bị cắn, chỗ cắn rất đau đớn, sưng tấy. Khi tiếp cận rắn nên dùng móc, đi găng tay bằng da, loại găng tay chống cháy.... (răng con này ngắn, cho ắn thoải mái...:)

Khi bị cắn bạn nên cấp cứu ngay đến bệnh viện lớn có huyết thanh hoặc trại rắn
Đồng Tâm. Đừng nên nghe lời chữa thầy rắn và thuốc dân gian, không xong rồi
mới đến bệnh viện là đã quá muôn màng ... ... ... Vài lời cùng bạn. Thân Chào

Mọj người ơj.mấy ngày thì cho rắn ăn một lần vậy.rắn của mình to bằng ngón tay nàh thì lượnh t/ă là bao nhjêu

Thường thì 3 ngày cho ăn một lần nhưng rắn còn nhỏ sức đề kháng yếu nên cách
1 ngày cho ăn. Bạn nên cho ăn vào buổi chiều 16h rắn ăn mạnh hơn buổi sáng 10h
Thân Chào

Rắn nhỏ bác cho uống Vitamin C đi, hôm trước mình ươn không bổ sung gì hết? Rắn yếu lắm, gặp mùa này lạnh lạnh nữa!

Răn khoảng mấy tháng thì sẽ lột da vậy.
Cái này, trong các sách báo có nói nhưng mình không để ý theo dõi, chỉ khi thấy mắt rắn mờ đục, da nhìn cứng hơn là nó chuẩn bị lột da.

31 con Rắn Hổ Mang Chúa, nặng 418 ký chở từ Vĩnh Tường.
Vĩnh Tường là làng rắn nổi tiếng nhất Việt Nam.
Bà con sạt nghiệp chuyến này. Chẳng ích lợi gì cho nước
nhà cả. Chỉ tốn thêm công sức các cán bộ chiến sỹ thôi.
*

Làm ăn chân chính mà như bắt đồ rừng vậy? Uả mà rắn này là rắn nuôi hết hả bác?

Hổ Chúa của làng Vĩnh Tường thì là rắn nuôi rồi.
Trước kia thì họ mua rắn của Lào và Campuchia về
nuôi lớn lên, nhưng 2 năm nay, thì đã cho đẻ và
ấp được rán con rồi. Chuyện bắt bớ thì vẫn xảy ra
đều đêu cả chục năm nay. Năm nào cũng vài vụ, quanh
Hà Nội, và đường từ Hà Nội đi Móng Cái. Báo chí
vẫn đăng bà con Vĩnh Tường than phiền chính sách
bắt bớ cấm đoán làm họ không thể giàu lên được.
Nếu chính phủ ta được tốt như chính phủ Trung Quốc
với dân của họ, thì nghề nuôi rắn của ta thừa sức
đè bẹp được nghề rắn TQ.
*

Con này mà đớp 1 cái thì chỉ rút điện thoại chào vợ con ở lại mạnh khỏe... :)!

mình cũng mới tìm hiểu và nuôi ráo trâu thôi nhưng từ lâu mình rất thần tượng em này

Back