kỷ thuật nuôi rắn ri voi trong thùngd nhựa và thức ăn của nó?

Tình hình là mình có thử nuôi mấy con rắn ri voi trong thùng nhựa nhưng ( 2 con 1 thùng con 0.5 kg) nhưng không biết kỷ thuật nuôi như thế nào nay có vài thắc mắt xin được hỏi mọi người.
1. nuôi trong thùng nhựa ( thùng 35 lít) có cần bỏ thêm bùn đất gì vào không hay chỉ đổ nước vào thôi và nước cao khoảng bao nhiêu?
2. do mình ở miền núi nên rất ít thức ăn cho rắn ( cá trê, ếch nhái ...) vậy có thể cho ăn bằng thứ khác không ví dụ như cóc, trùn xanh ( loại trùn to khoảng chiếc đủa. nhờ mọi người tư vấn giúp ak, ai có ý kiến gì thì cho em vài dòng nha, em ko có dcom nên không thể online thường xuyên được.

Thùng 35 lít bn nuôi 2 con chung 1 thùng vậy, 0,5kg/ con bn cho nc khoản 3cm trong thùng cho thêm vài cọng rau ngổ hoặc lục Bình sống nếu ko thì cho vào nuồi dây bẹ đen cho rắn chú ẩn khi lột xác hoặc ăn no, về thức ănchisnh của chúng là cá da trơn tốt nhất là cá trê, với con rắn 0,5kg như của bn thì mùa nầy 15/8al là mùa giao phối của chúng, đến tháng 4-6AL rắn sẽ đẻ con với con cái 0,5kg như bn nuôi trong thùng như vậy tỉ lệ đẻ rất thấp từ 3-6 con là cùng ngoài Thiên nhiên 0,5kg chúng đẻ từ 6-12 con cho 1 lần đẻ

Tình hình là mình có thử nuôi mấy con rắn ri voi trong thùng nhựa nhưng ( 2 con 1 thùng con 0.5 kg) nhưng không biết kỷ thuật nuôi như thế nào nay có vài thắc mắt xin được hỏi mọi người.
1. nuôi trong thùng nhựa ( thùng 35 lít) có cần bỏ thêm bùn đất gì vào không hay chỉ đổ nước vào thôi và nước cao khoảng bao nhiêu?
2. do mình ở miền núi nên rất ít thức ăn cho rắn ( cá trê, ếch nhái ...) vậy có thể cho ăn bằng thứ khác không ví dụ như cóc, trùn xanh ( loại trùn to khoảng chiếc đủa. nhờ mọi người tư vấn giúp ak, ai có ý kiến gì thì cho em vài dòng nha, em ko có dcom nên không thể online thường xuyên được.
Các ban oi mih cung moi tap nuoi ran ri voi nhung ma nuoi trong veo .theo mo hình nay co day hieu qua ko may ban
Ran thuong bi co dom ngay lo mui mau trang là beh j jay may ban va chua tri nhu the nao ak

Bài viết có nội dung tương tự

Back