kỹ thuật nuôi sâu quy ?!!!

• Thread starter quangthuy80
  • Ngày gửi
Em chạy lòng vòng trong 4room hỏi về nuôi sâu quy mà chẳng bác nào giúp em. Hôm nay tìm được chỗ này em lại hỏi tiếp, các bác có thể chia sẻ kỹ thuật nuôi sâu quy không nhỉ ?

không có lời đâu bạn ... Giá sâu tùy đia phương . 1 KG sâu bét bét cũng trên 150k... cao hơn giá gà

Trong khi đó nuôi sâu phải tuân thủ nhiều khâu mất thời gian lắm bạn à . Nhất là nếu ở miền bắc . Mùa đông lạnh trứng ko có nở được nếu nhiệt thấp quá ...Dẫn đến chăn nuôi gián đoạn

Bạn nuôi gà tìm kiếm những topic nói về nuôi ruồi . Giá thành thấp sẽ có lợi hơn . ruồi lớn nhanh hơn sâu . Nhược điểm của nó là mùi hôi ... phải có nhiều đất mới chăn nuôi được quy mô công nghiệp

nuôi meal dễ lắm bạn. mình mới nuôi lần đầu ko biết đợt sâu này có nhiều hơn khi mua ko nhưng kích thích thành qui thì dễ lắm. minh mua 100g sâu ở tiệm về bỏ vào cái thau và rãi 1 lớp cám gạo, hằng ngày cho ăn rau quả, thỉnh thoảng cho ăn thịt (mình ăn cơm làm rớt :D ) nuôi tới khi nào nó thành nhộng thì nhặt ra để riêng, cái này mình nghe anh nuoide chỉ, đợi khi nhộng thành bọ thì bắt bỏ ra cái thau khác cũng rãi lớp cám, đặt vài nhánh cây có lỗ cho nó leo trèo và đẻ trứng, cho bọ ăn rau quả luôn, khoảng 1 tuần gì đó là có sâu thôi bạn, do nuôi lần đầu nên thiếu kinh nghiệm giờ ko biết sao tách bọ khỏi sâu. Hic, nếu bạn có nuôi thì mua lưới về ngăn giữa bọ và sâu ra để dễ chuyển chỗ. Bác nuoide ơi bác add nick YH của em giùm đc ko? nhờ bác góp ý cách nuôi super cho em, em định nuôi kinh doanh, mới nuôi lần đầu thôi ah. nhà bác ở đâu vậy nếu gần em đến thăm bác. :D

không có lời đâu bạn ... Giá sâu tùy đia phương . 1 KG sâu bét bét cũng trên 150k... cao hơn giá gà

Trong khi đó nuôi sâu phải tuân thủ nhiều khâu mất thời gian lắm bạn à . Nhất là nếu ở miền bắc . Mùa đông lạnh trứng ko có nở được nếu nhiệt thấp quá ...Dẫn đến chăn nuôi gián đoạn

Bạn nuôi gà tìm kiếm những topic nói về nuôi ruồi . Giá thành thấp sẽ có lợi hơn . ruồi lớn nhanh hơn sâu . Nhược điểm của nó là mùi hôi ... phải có nhiều đất mới chăn nuôi được quy mô công nghiệp
Rất cảm ơn lời tư vấn của bạn.
Mình đang tìm cách kiếm ít tiền bù đắp cho thời bảo giá bạn à.

--------

nuôi meal dễ lắm bạn. mình mới nuôi lần đầu ko biết đợt sâu này có nhiều hơn khi mua ko nhưng kích thích thành qui thì dễ lắm. minh mua 100g sâu ở tiệm về bỏ vào cái thau và rãi 1 lớp cám gạo, hằng ngày cho ăn rau quả, thỉnh thoảng cho ăn thịt (mình ăn cơm làm rớt :D ) nuôi tới khi nào nó thành nhộng thì nhặt ra để riêng, cái này mình nghe anh nuoide chỉ, đợi khi nhộng thành bọ thì bắt bỏ ra cái thau khác cũng rãi lớp cám, đặt vài nhánh cây có lỗ cho nó leo trèo và đẻ trứng, cho bọ ăn rau quả luôn, khoảng 1 tuần gì đó là có sâu thôi bạn, do nuôi lần đầu nên thiếu kinh nghiệm giờ ko biết sao tách bọ khỏi sâu. Hic, nếu bạn có nuôi thì mua lưới về ngăn giữa bọ và sâu ra để dễ chuyển chỗ. Bác nuoide ơi bác add nick YH của em giùm đc ko? nhờ bác góp ý cách nuôi super cho em, em định nuôi kinh doanh, mới nuôi lần đầu thôi ah. nhà bác ở đâu vậy nếu gần em đến thăm bác. :D
Mình có diện tích hẹp lắm, 250m2 nhưng cất nhà hết 100m2, không biết làm gi trên diện tích đó để kiếm thêm thu nhập. Mong các bạn giúp đỡ.

Last edited by a moderator:
nếu bạn có nuôi thì mua lưới về ngăn giữa bọ và sâu ra để dễ chuyển chỗ.

Link: http://agriviet.com/home/threads/12573-ky-thuat-nuoi-sau-quy-#ixzz1Z9Ob652Z

Mô hình công nghiệp là phải đóng hai cái hộp chữ nhật lồng vào nhau . Chiều rộng 40-50 chiều dài 50-60 ... Lồng trong có đáy bằng lưới thưa để trứng rơi xuống nở sống ở lồng ngoài ... Với cách này khi chuyển sâu sang lồng mới ko cần động tay chân nhiều
Có một cách nữa là bạn mua chiếc chậu nhựa đường kính 40 cm .. Sau đó mua một chiếc rá,rổ nhựa có độ thưa vừa phải ...Lồng hai chiếc vào nhau là xong giá thành rẻ hơn . Tuy số lượng nuôi không nhiều bằng lồng gỗ đóng .

Với chậu nhựa,rá rổ. Bạn chỉ cần rải 1 lớp cám ở đáy . Lồng chiếc rá ở trong . Thả sâu vào . cho thêm chút rau xanh ,vỏ dứa,vv ...là xong

Chú ý nhớ mua loại rổ,rá có thành bên trên rộng để bọ quy không trèo được ra ngoài . Trường hợp ko mua được rá,rổ như ý muốn . Dán lớp băng dính ở trên mép nhé

Bác nuoide ơi bác add nick YH của em giùm đc ko? nhờ bác góp ý cách nuôi super cho em, em định nuôi kinh doanh, mới nuôi lần đầu thôi ah

Link: http://agriviet.com/home/threads/12573-ky-thuat-nuoi-sau-quy-#ixzz1Z9PqMOkM

Mình ít chát lắm . Vì bận . Online giờ cũng ko chát ... ban cứ xem lại mấy bài hướng dẫn nuôi sâu SPW của mình đi . Nếu chỗ nào vướng mắc bạn cứ hỏi .

gop y

mình ngăn sâu bằng cách mua 2 cái thau cùng loại, 1 cái cắt bỏ phần dưới (chú ý là 2 thau cùng loại nên khi chồng lên nhau đáy thau trong sẽ khít với đáy thau ngoài nên khi cắt thì cắt đáy thau trong cao hơn 1 khoảng tùy ý), sau đó bạn ra tiệm mua lưới dập lỗ về làm đáy cho thau trong. nếu nuôi meal thì mua mắt lưới nhỏ, nuôi super thì mua lưới lớn. Nếu có điều kiện thì mua thùng nhựa trong thủy sản về dễ làm hơn vì nó hình chữ nhật nhưng giá mỗi thùng hơi cao và ở chỗ mình cũng không có bán.

nuoi sau superom

co ai pi nuoi sau superum ko lam on chi em voi em nuoi tu sau thanh con bo rui ma ko thay de neu ai pi lam on pm cho em hay lien lac wa so dien thoai 0975579597 em xin chan thanh cam on\

co ai pi nuoi sau superum ko lam on chi em voi em nuoi tu sau thanh con bo rui ma ko thay de neu ai pi lam on pm cho em hay lien lac wa so dien thoai 0975579597 em xin chan thanh cam on\

--------

--------

sao em nuoi ma ko thay de ha anh anh lam on chi em di

Xin chỉ giáo?

mình muốn ép sâu quy (meal) thành bọ quy hiệu quả để kinh doanh. ai biết cách ép hiệu quả chỉ mình với. DT: 0989674742 gặp Tuấn mình sẽ gọi lại để học hỏi tận tình. chan thành cám ơn.

Bạn có nick yahoo không. mình hỏi về kỹ thuật nuôi cái. mình là bước đầu nuôi để cung cấp cho lũ chim cảnh thôi, nếu khá thì mình sẽ nuôi để bán cho anh em cùng chơi. tks bạn

chia sẽ kinh nghiệm

Bạn có nick yahoo không. mình hỏi về kỹ thuật nuôi cái. mình là bước đầu nuôi để cung cấp cho lũ chim cảnh thôi, nếu khá thì mình sẽ nuôi để bán cho anh em cùng chơi. tks bạn

thấy các bạn ai cũng muốn nuôi nhưng thiếu kinh nghiêm,mình thì ko dám nói là mình giỏi trong vấn đề nuôi superworm,nhưng mình đã thành công khi nhân giống sau này,vá hiện tái thì mình dc rất nhiều spworm và bọ,nếu ai có nhu cầu thì chat với mình trên yahoo. bao.hieu24@yahoo.com

bán sâu quy giá rẻ chỉ 1000 đồng / con

Sâu gạo là loại thức ăn bổ dưỡng và khoái khẩu của nhiều loại chim ăn sâu cũng như một số loài cá
cảnh. hiện nay có rất nhiều người nuôi sâu để làm giàu,
Nay cơ sở nuôi sâu Thành Tâm có bán sâu quy giá 1000 đồng/ con. mỗi con quy đẻ liên tục trong 8
tháng, mỗi tháng đẻ 4 lần. ai có nhu cầu xin liện hệ anh Tâm số dt: 01697655739. tại kcn Tân
Đức, đức hoà long an, nhận giao hàng với đơn đặt hàng 1tr trở lên tại TPHCM, Long An và các tỉnh
lân cận.

Gop y
nuôi sâu melaworm thì mình dùng khay nhựa đổ khoảng 2kg cám mì làm nền rồi bỏ bọ quy vào cho đẻ nhở bỏ vỏ dứa nha khoảng 10 - 12 ngày khi thấy có sâu con thì mình dùng rổ có lỗ nhỏ sàn cho cám và sâu con ra còn bọ quy ở lai thì chuyển qua khay khác cho đẻ tiếp

@@

các bác cho em hỏi..........

em làm đúng những gì hướng dẫn ở trên............

đã có con quy rồi..........

nhưng có vấn đề là...............

khi bỏ cám gà dầy 3 cm rồi bỏ con quy vô đó......
bỏ thêm trái cây cho nó hút nước.....
nhưng có vấn đề là cám gà bị nước của trái cây đó gây ra mốc....mốc toàn bộ cám rất là hôi.......

các bác chỉ e khắc phục chỗ này vơi
bác làm thế nào mà có đc quy thế?
ra chim cảnh mua sâu về.. rồi cho ăn ăn ăn rồi thành quy hả.. @@ :(
bác chỉ giúp e vs ạ.. về cho lũ hamster con ăn ạ @@

hoc cach ep sau quy thanh bo

Chao ace dien dan! Cho em hoi co cach nao ep sau quy thanh nhong ko. Em tim mai nhung ko ai huong dan ro rang het chi noi so so nen ve ap dung ko thanh cong ti nao het. Ai co kinh nghiem xin chi giup em voi. Em thanh that biet on,neu thanh cong minh xin hau ta 1 chau nhau kosay ko ve hihi! Em o Long An chi nuoi vai con choe than thoi chu ko co y dinh ban loai sau nay nen ace dung lo bi canh tranh. Sdt cua em 0972747447(vu). Ai muon giup xin de lai sdt em xin cam on!

--------

Anh nuoide oi giup em voi. Ca thang nay em tim mai tren dien dan cung ko ai huong dan cach ep sau quy sinh san het,chi noi so so ko ap dung duoc. Anh giup em chut kinh nghiem duoc ko. Em co nuoi may con choe than ma o day ko ai ban sau het. Em o Long An sdt cua em 0972747447(vu). Anh cho em xin sdt nhe. Chan thanh cam on

hj, bạn nghiên cứu một tháng hả, mình một năm rồi nè, trước mắt mua quy giống về nuôi đi rồi tư từ ép sau

cach ep sau quy de

Minh da ep thanh cong sau quy roi cac ban oi. Nay minh dang co khoang 1000 con bo den bo luc nhuc. Dang co nhieu sau con lam nhung chua cho chim an duoc. Chac tai chua co kinh nghiem nen chua dat nang suat cao lam. Sau de ko dong loat gi het

Adm oi cho t hoi. T moi mua 50k sau quy ve cho chjm an. T moi mua dc 10 hom, hn t xem thj co bao nhju nhung con be xiu. Day co phai sau con k vay ? Neu la sau con sao t k thay bo nhj

cho em hỏi với, mua sâu quy ỏ tiệm về thì nuôi trong bao nhiu lâu mới tiến hành ép thành nhọng và bọ được ah

Back