Kỹ thuật trông cây bông Hoàng anh

• Thread starter hổ mang
  • Ngày gửi
Chào mọi người. Xin mọi người tư vấn giúp mình qui trình ttrồng chăm sóc bông Hoàng anh được không. Qui trình bón phân, chăm sóc như thê nào, loại phân thích hợp.
Mình mới trồng được hơn 20 ngày, mình sử dụng phân dê kết hợp với phân hữu cơ vi sinh để bón lót được hơn 01 tuần rồi. Tiếp tới mình nên sử dụng loại phân gì để kích thích sinh trưởng hay chỉ đợi cho cây lên cao khoảng 20cm rồi mới sử dụng các loại phân bón qua lá.
Mong mọi người chỉ bảo giúp. cảm ơn

Chào mọi người. Xin mọi người tư vấn giúp mình qui trình ttrồng chăm sóc bông Hoàng anh được không. Qui trình bón phân, chăm sóc như thê nào, loại phân thích hợp.
Mình mới trồng được hơn 20 ngày, mình sử dụng phân dê kết hợp với phân hữu cơ vi sinh để bón lót được hơn 01 tuần rồi. Tiếp tới mình nên sử dụng loại phân gì để kích thích sinh trưởng hay chỉ đợi cho cây lên cao khoảng 20cm rồi mới sử dụng các loại phân bón qua lá.
Mong mọi người chỉ bảo giúp. cảm ơn

bạn trồng quy mô lớn hay chỉ là trồng trang trí trong gia đình ?
nếu đúng là cây Huỳnh Anh thì chẳng cần phải dùng đến từ "Quy trình" đâu

À xin cảm ơn các bạn Tran vi và Nguyen Phat loi. Mình hiện nay đang trồng với qui mô mô gia đình diện tích nhỏ ~ 500 m2. Mình sẽ up hình lên để xin nhờ các bác tư vấn giúp.

Luôn lắng nghe, ham học hỏi, hoàn thiện mình.

Back