LẠM BÀN VUI VỀ GIỐNG CÂY BƠ BOOTH ( bơ búp, bơ buk, bơ bút, bơ bus hay bơ búc )

THIEN SY

Nhà nông tập sự
các anh nói về bơ vui quá, cho em hỏi bơ HAT nhà em ra trái được 3 mùa rồi, vậy có làm bơ đầu dòng ABC được không? nhiều người đến xin chồi về nhiều lắm. hay mai em làm giống bán luôn. kiếm thêm ít.

C

cuongnguyenm

Guest
Cái này là do nhà vườn không có tâm bác ạ. Nếu bác rảnh thì lên nhà vườn em tham quan.

Em xin chỉ các bác 1 số mẹo khi đi mua giống.

1. Các bác tuyệt đối không mua qua cò. Cò là mấy thằng chạy sàng sàng ngoài đường, thấy ai nhìn ngược nhìn xuôi thì té nó ra. Thế nào có cũng dẫn các bác đi tới mấy chổ lừa đảo.

2. Đừng tin vào hàng online: Hàng hóa online chỉ là kênh tham khảo thôi các bác ạ, muốn mua phải chịu tới sờ nắn bóp mất công tí nhưng tới nơi vừa được giá rẻ lại an tâm.

3. Chọn chổ mua uy tín: Thế nào là uy tín thì em xin đưa ra vài đặc điểm. Trước hết phải là nhà riêng, làm lâu năm, các bác cẩn thận khi mua ở các vựa cây giống tụi nó toàn đi gom hàng về nên không đảm bảo. Thứ 2 là không nói thách, các bác zô mà trả giá được nhiều thì mạnh dạn bỏ đi cho em.

Các bác thấy bài của em có ích thì xin các bác vô trang của em góp ý tí http://vietseedling.com/. Em không ép các bác mua cái gì hết ;)

Mình cách trung tâm pleiku khoảng 15km. cây bố mẹ mình phải cách ly, chỉ dám lên đây khoe, năm ngoái khoe nhìu, đưa nhìu người vào vườn tham quan sau đó bị cưa trộm mất 2 cây đẹp nhất.hic năm nay mình cắt chồi ghép trồng được 350 hass. nếu bạn quan tâm đến loại bơ này mình rât sẵn lòng.
Mình ở Nghệ An, đang muốn trồng thử giống Bơ Hass. Mình đang nghiên cứu chất đất và khí hậu ngoài này, Bạn có thế tư vấn cho mình đôi chút về kỹ thuật và mình muốn mua giống chuẩn

Bác

Bác anhmytran ơi bơ Hass nhà cháu đây ạ. Ngon tuyệt, cháu thích ăn bơ ăn nhiều loại bơ và rất khó tính chọn bơ ngon để ăn nhưng cháu đã duyệt em Hass. Cái vị đậm đà, dẻo và ngậy không thể lẫn với một loại Bơ nào khác. Bây giờ cháu đã tự tin để nói rằng Bơ Hass hoàn toàn có thể trồng ở Tây nguyên Việt Nam, quả sai và chất lượng tuyệt vời.

Có bán cây giống chồi ghép gì không bác?

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH