• LẠM BÀN VUI VỀ GIỐNG CÂY BƠ BOOTH ( bơ búp, bơ buk, bơ bút, bơ bus hay bơ búc )

Thảo luận trong 'Cây ăn quả' , 20/9/15

1. THIEN SY

THIEN SY

Nghề nghiệp:
      làm vườn kiểng
      các anh nói về bơ vui quá, cho em hỏi bơ HAT nhà em ra trái được 3 mùa rồi, vậy có làm bơ đầu dòng ABC được không? nhiều người đến xin chồi về nhiều lắm. hay mai em làm giống bán luôn. kiếm thêm ít.

2. cuongnguyenm

cuongnguyenm Guest

Cái này là do nhà vườn không có tâm bác ạ. Nếu bác rảnh thì lên nhà vườn em tham quan.

Em xin chỉ các bác 1 số mẹo khi đi mua giống.

1. Các bác tuyệt đối không mua qua cò. Cò là mấy thằng chạy sàng sàng ngoài đường, thấy ai nhìn ngược nhìn xuôi thì té nó ra. Thế nào có cũng dẫn các bác đi tới mấy chổ lừa đảo.

2. Đừng tin vào hàng online: Hàng hóa online chỉ là kênh tham khảo thôi các bác ạ, muốn mua phải chịu tới sờ nắn bóp mất công tí nhưng tới nơi vừa được giá rẻ lại an tâm.

3. Chọn chổ mua uy tín: Thế nào là uy tín thì em xin đưa ra vài đặc điểm. Trước hết phải là nhà riêng, làm lâu năm, các bác cẩn thận khi mua ở các vựa cây giống tụi nó toàn đi gom hàng về nên không đảm bảo. Thứ 2 là không nói thách, các bác zô mà trả giá được nhiều thì mạnh dạn bỏ đi cho em.

Các bác thấy bài của em có ích thì xin các bác vô trang của em góp ý tí http://vietseedling.com/. Em không ép các bác mua cái gì hết ;)

3. Hoàng Min

Hoàng Min Nông dân nghèo

em cũng đang quan tâm bơ hass..a có thể ghếp cây nhỏ basncho em dc ko

4. DaiLyGiong

DaiLyGiong Nông dân nghèo

5. Quang Anh NA

Quang Anh NA Nông dân nghèo

Mình ở Nghệ An, đang muốn trồng thử giống Bơ Hass. Mình đang nghiên cứu chất đất và khí hậu ngoài này, Bạn có thế tư vấn cho mình đôi chút về kỹ thuật và mình muốn mua giống chuẩn