Làm cho lộc vừng cằn lại

• Thread starter typhoon.no1
  • Ngày gửi
Em nghe mấy thằng bạn nói lộc vừng tốt quá cũng không cho hoa không biết thế có phải không
Em có 1 cây chỉ phát triển lá và 2 tuần bón NPK 1 lần 1 ngày tưới 3L nước cây đang phát triển lá không biết có phát triển hoa không trước đó đã cắt tỉa cành tăm và tuột bớt lá rồi.Nếu cây không ra hoa em thử để cho nó cằn xem sao.
Ai cho em ý kiến với:5^:

Rồi tứoi bằng nước vo gạo trong vòng 1 tháng thì cây cũng sẽ ra hoa. E cũng chỉ hóng được có vậy nhưng chưa có dịp để thử
nước vo gạo ở đây là để ép cây rụng lá à bác ,

Khảo cổ, em đã có 1 số kinh nghiệm về vấn đề này rồi. sẽ chia sẻ cùng các bác có cùng câu hỏi như em.

bác chia sẻ với a e luôn đi ạ, e thấy mấy bài trước của bác hay ghê cây lộc vừng của bác đẹp thật, e cũng mới bứng được 1 gốc đang chăm sóc ^^

Khảo cổ, em đã có 1 số kinh nghiệm về vấn đề này rồi. sẽ chia sẻ cùng các bác có cùng câu hỏi như em.
cây nhà em năm ngoái được tặng ra bông rất nhiều , hết đợt đó lại ra, sau đó em chăm sóc , bón phân 7 màu trực tiếp vào gốc , lá tốt um từ đó tới giờ , mới đây em siết nước thấy lá non héo một số là già thì vàng úa , liệu có sợ cây chết không ạ , xin chỉ giáo cho em a.

lamf lộc vừng cằn lại

Em đang tưới lân NPK cho nó 2 tuần 1 lần với số lượng vừa phải có lẽ thử cách bác tranvi thôi xem.Nếu không được thì băm thân
Dù sao cách nào cũng hay cả em sẽ thử từng cách một
MÌnh trồng nhiều lộc vừng rồi việc sử lý để em nó ra hoa rất đơn giản....
Muốn cây ra hoa thì đầu tiên cây đủ già để ra hoa....lộc vừng thường ra hoa 2 mùa trong năm: tháng 6,7 AL và tháng 11 AL. NÊn cách bạn phải chăm sóc cây phát triển tốt trong những tháng trước đó, khi thấy lá cây xanh và già thì siết nước khoảng 3-4 ngày sau đó dùng KNO3 pha 200gam/8 lít nước phun đẩm cây và tưới gốc , 7 ngày sau làm thêm lần nửa là cây sẽ rụng lá và xuất hiện chồi hoa cùng với chồi lá thôi.....muốn Lộc vừng trổ hoa ngày Tết thì vao tháng 10 Al ta sử lý như trên sẽ có hoa chơi Tết ah...tuy hoa không nhiều và rực như tháng 6

Back