Thảo luận làm chuồng nuôi gà, nuôi gà gì.

• Thread starter hoclamnong
  • Ngày gửi
Chào các bạn, minh la người rât thích chăn nuôi. hiện mình có mảnh đất khoảng 80m2 mình dự định xây chuồng trại chăn nuôi gà, mà đang phân vân không biết có chật qúa không va phải xây như thế nào là tốt nhất. Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình nhé, mảnh đất phải xây để an toàn chống trộm và mình nên nuôi loại gà gì. Cám ơn các bạn rất nhiều.

Mình ở Kiên Giang, đang khó khăn về nguồn trứng gà để ấp. Quý vị có thể Giúp đỡ nguồn cung cấp không ạ?

Last edited by a moderator:
Dear,
Xem nhu cầu thị trường khu vực gần và xa cầu gà gì thì nuôi thôi bác, Gà rừng gà tre, gà đông tảo, gà bạc liêu....không biết bao nhiêu loại nhưng thấy việt nam vẫn có truyền thống cúng gà thả vườn chân vàng bác xem thế nào. Chứ e thì đang muốn nuôi gà rừng vì đợt có nhu cầu sử dụng nên có ý nghĩ.

Với 80m2 bạn chỉ có thể nuôi giải trí thôi chứ không thể kinh doanh được. Còn muốn kinh doanh phải nuôi những giống gà kiểng như gà tre chẳng hạn.

Với 80m2 bạn chỉ có thể nuôi giải trí thôi chứ không thể kinh doanh được. Còn muốn kinh doanh phải nuôi những giống gà kiểng như gà tre chẳng hạn.
mình nghe nói giống gà lai chọi chịu được mật độ dày tới 20con/m2. chỗ mình giá gà cũng cao từ 100k_120k/1kg nếu mình nuôi 500 con thi lời lãi được khoảng bao nhiêu. bác nào sành tính hộ mình cái.

Back