lam gi cho bo me do vat va

• Thread starter hxtdonganh
  • Ngày gửi
chao cac chu cac bac.cac anh cac ban.hien tai em dang o ha noi nha e co 100m2 dat bo me e dang nuoi 2con lon lai va 15con lon thit.nhung ngay ngay thay bo me cham dan lon em thay vat va qua.em cung bao bo me la tim con gi khac de nuoi nhung bo me nhat quyet khong nghe.em nghj mjnh phaj nuoi con gj do tren dien tich do ma co hieu qua thj may ra moi lam bo me doi suy nghj duoc.bo me gjo cung da gja ca roi.e phaj lam sao day.tim con gj nuoi cho bo me do vat va.du rang e biet nuoi con gj cung vat va cung kho cuc ca.em mong cac bac tu van giup em.em chan thanh cam on moi nguoi a.

Last edited by a moderator:
Bạn cứ bĩnh tĩnh,sơ qua mình thấy bố mẹ bạn cũng có một số tài sản rồi,cái quan trọng là phát huy cái tài sản đó.
Trước hết mình nghĩ bạn là một người con có hiếu,có hiếu mới thấy sự vất vả của cha mẹ mình,và có hiếu mới nghĩ là làm cách nào đó để cha mẹ mình bớt khổ.
Nhưng bạn à,cái gì cũng phải từ từ,mình không nên thấy thiên hạ ồn ào con này con kia là mình chạy về nhà nói cha mẹ phải thay đổi liền.
Tại sao chúng ta cứ muôn thay đổi thay vì cải tiến cái cũ nhỉ?
Bạn thử làm bài toán về lời lỗ khi 100m2 đất mà nuôi khoảng 30 con lơn xem?

...
Nhưng tôi có điều này muốn nhắn nhủ riêng với bạn là:
Nếu đang ngồi trên Giảng đường thì hãy cố gắng học thật giỏi để sau này cha mẹ đỡ khổ (ai có chi thức,người đó có sức mạnh,Lenin đã nói)
Cố lên mà học bạn,nếu không thay đổi được tư duy của cha mẹ thì ta cứ việc học,học sẽ cho ta cái ta muốn sau này.

cam on ban nhe.mjnh gjo da dj lam roi ban ag.y mjnh khong phaj la chay theo ngta ban ag.hjen tai 2vo chong mjnh dj lm thang cung duoc chuc trieu tuy khong phaj nhjeu nhung mjnh thay cung tam on.minh chj muon tim con vat gj do nuoi cho bo me do vat va hon thoi ban ag.gjo chung mjnh da truong thanh dau muon bo me phaj vat va kiem tien nua dau ban.mjnh muon lam gj do chang han nhu nuoi con gj do ma bo me thay rang co the nuoi duoc de khong phaj lam cviec do nua thoj ban ag.bo me mjng lm chan nong tu tre nen gjo bao bo me ngung nuoi cung kho lam.cac cu ma tinh tinh cung ngag lam...hjhj

caj gj can sam thj da sam roj.tien moi thang 2vo chong dua bme 4tr.neu nhu aj hieu duoc thj se biet la ng lao dong tu nho ma khong lm viec se thay ntn?2ae mua cay canh ve cho bo cham.ca chim nua nhug con lon con ga gan bo voj og lau oy nen chac ban hieu.cam on ban

bạn ấy bảo nhà bannj ấy có bố mẹ già, có 100m2 đất đang nuôi 2 heo nái và 15 heo thịt
thấy bố mẹ chăm heo cực quá nên muốn giúp bố mẹ tìm con gì khác để hiệu quả và nhàn hơn
Anh Dũng vô giải thế đất này đi ^_^

Nuôi có bấy nhiêu đó heo khoẻ re mà than khổ cực gì trời. Bạn ko cho pa mẹ nuôi heo mà bài ra nuôi con khác thì mang tội bất hiếu rồi. Thoi bây giờ bảo ba mẹ khỏi nuôi con gì nữa hết rồi mỗi tháng vợ chồng con cấp cho ba mẹ 5tr mà xài.

chao cac chu cac bac.cac anh cac ban.hien tai em dang o ha noi nha e co 100m2 dat bo me e dang nuoi 2con lon lai va 15con lon thit.nhung ngay ngay thay bo me cham dan lon em thay vat va qua.em cung bao bo me la tim con gi khac de nuoi nhung bo me nhat quyet khong nghe.em nghj mjnh phaj nuoi con gj do tren dien tich do ma co hieu qua thj may ra moi lam bo me doi suy nghj duoc.bo me gjo cung da gja ca roi.e phaj lam sao day.tim con gj nuoi cho bo me do vat va.du rang e biet nuoi con gj cung vat va cung kho cuc ca.em mong cac bac tu van giup em.em chan thanh cam on moi nguoi a.

Thôi bạn lên làm tốt những gì bạn ấp ủ bạn a. đó là điều bố mẹ bạn mong chờ bạn nhất.
mình mong bạn 1 ngày gần đây sẽ thành công trên con đường bạn đang đi và sẽ đến.

Trời...cái khổ của ba mẹ bạn = sướng hơn rất nhiều người khác đó. Còn công việc đó là do ông bà đã theo lâu và nó vẫn còn rất hữu dụng cho ng ở quê + độ tuổi đó thôi.

Theo tôi nuôi heo thì cũng được thôi nhưng bạn cải tiến công nghệ cho các cụ đở mệt chăn nuôi là cái thú đam mê đó bạn .

Không được - không được !!! không nên - không nên !!!

Theo nguyên lý luân hồi vạn kiếp của đạo phật thì ta không nên thay đổi tiền kiếp - vấn đề là kiếp trước bố mẹ của bạn có ân oán gì và mắc nợ loài heo - bạn phải để bố mẹ thành tâm chăm sóc để hóa kiếp này

Và củng theo nguyên lý vai trả thì nếu bố mẹ bạn đả mắc nợ chăn sóc loài heo - mà không được trả nợ trong kiếp này thì khi mất đi - con cháu phải thay thế mà trả nợ tiền kiếp

Số trời đả định - vì vậy bố mẹ bạn không nuôi và chăm sóc heo nữa thì sau này bạn và con bạn sẽ phải nuôi và chăm sóc heo

Vì vậy việc bạn muốn báo hiếu là bạn nên thay bố mẹ chăm sóc heo cho các cụ yên lòng hóa kiếp

Thiếu gạch xây nhà - là em đó - it's me !!! - kha kha !!!

bạn nên giúp các cụ, ví dụ kiếm cái máy nọ kia để các cụ làm đỡ vất vả, ví dụ bơm rửa chuồng, thái cây chuối, băm bèo ... v/đ là làm sao cho đỡ tốn sức mà tăng lãi lên.
còn nếu bạn đủ sức, hãy tìm hiểu 1 con vật khác có thể nuôi và lãi hơn, sau đó bạn gây nuôi dần. các cụ thấy hiệu quả sẽ hưởng ứng thôi. chứ bây giờ chưa chứng minh được hiệu quả thì làm sao thuyết phục được các cụ.
vì bạn chưa có kinh nghiệm nuôi con gì nên khó nói cho bạn biết lắm. người có kinh nghiệm thì nuôi giun, dế cũng ra tiền, còn không kinh nghiệm thì chẳng nuôi được con gì mà có khi mất cả vốn luôn

Bài viết có nội dung tương tự
  • Nuoi ga va chia se kinh nghiem nuoi
    • Thread starter Khac mao
    • Ngày gửi
  • can hop tac va tuyen nguoi lam trang trai
    • Thread starter trancongthanhtn
    • Ngày gửi
  • Anh em nha nong gop y dum
    • Thread starter alovoiz16
    • Ngày gửi
  • ca chach bun dung la cach lam giau cho ba con hay...
    • Thread starter phan thanh chinh
    • Ngày gửi

• Back