Hỏi đáp làm gì với 1triệu đồng tiền vốn đây mọi người

• Thread starter truongmanh
  • Ngày gửi
Tình hình là có thằng e trai 16t nó bảo với mình là có 1triệu đồng tiền mặt làm vốn đầu tư nó hỏi mình nên nuôi con gì mà phù hợp với 1trieu đồng bây gio..mình khuyen nó là nuôi 3con chó co. .sau đó nhân đàn lên..nhưng nó đang không thích..

Vì vậy mình bí qúa lên đây hỏi m.n xem nên nuôi gì góp ý cho thằng e mình với...thanks

Quy trình thì google đầy anh ơi. Em muốn trao đổi những mẹo nhỏ mà google không có chỉ ng nuooi gà mới có ấy. Với lại dùng thuốc theo thành phần kháng sinh chứ ko theo tên.
Em che kĩ quá là hay bị hen và báng nước. Miền bắc nuôi khó nên giá gà mới cao. Nuôi gà ngang đánh bạc

Úi chà, nghe nói thấy ham, chắc tìm đường dọn ra Bắc ở để nuôi gà bán có giá hơn quá, ở đây hiện giờ giá gà thịt mới 80 à, tụi lái nó thích thì lên, ko thích thì xuống, chán tụi nó quá, mà mình ko làm giá được.

Tôi cũng đang thử việc lập 1 liên minh, đoàn kết nông dân lại, để mình làm giá xem có được, thoát ly ảnh hưởng tụi lái. Nếu ok thì mở 1 kênh phân phối để giúp bà con nông dân khỏi mất công phụ thuộc vào thương lái, đỡ bị ép giá.

Để khi rảnh ngồi viết ra thử xem qui trình mình có đạt ko, chỉ sợ ở đây dùng được, nơi khác lại ko do khác thời tiết, thổ nhưỡng, địa lý, hay cách chăn nuôi. Dù sao trao đổi cũng tốt, có thêm kiến thức, kinh nghiệm, biết đâu học được gì hay hay ^^

Vâng. Bác ra Bắc nuôi là biết khó ngay. Chỗ em thì gà ta là giá chung không lo bị ép. Nhưng bắt không sạch chuồng ngay như gà lai. Nuôi gà phụ thuộc về thuốc quá. Liên kết nhau lại mua thuốc theo thùng đã quá ổn rồi.
Lúc nào rảnh thì anh viết nhé. Những gạch đầu dòng mà trên mạng ít nói. Không cần vội đâu vì e hơi bận chưa viết ngay dc. Sau đó tổng hợp lại post lên chia sẻ cùng mọi người. Em mong ai cũng nuôi giỏi thì mới không có dịch, ít bệnh, thì ắt giá thuốc rẻ đi ngay.

Cám ơn dek gì, điên à, cám ơn a giới thiệu công việc bán vé số CHÍ NGUYỆN à, nói xàm ko. Tôi đã yêu cầu a tránh xa tôi ra mà. Má tôi tôi chưa cám ơn, cám ơn anh làm chó gì!!
Tri ân bất cầu báo . Anh không cám ơn tôi cũng được sao anh phải hét lớn như thế . Chuyện đã có gì đâu nào ? Thôi tôi hiểu rồi , chúc anh vạn sự như ý .
Nếu tôi là anh tôi sẽ chọn cách im lặng chứ chẳng cần phải hét như thằng cuối chợ , muốn gì nó cũng hét lên thật lớn . Nói cho anh biết trên diễn đàn này anh chỉ cần nói nhỏ nhỏ thôi thì tôi cũng đủ để tôi nghe rồi chứ anh hét lên như thế thật giống thằng bị tâm thần phân biệt do tư duy quá nhiều vượt quá công xuất . Tư duy nhiều trải điều theo thời gian không vượt quá công xuất cho phép thì rất tốt , nhưng tư duy vượt quá công xuất ngày này qua ngày khác thì không tốt .

Tri ân bất cầu báo . Anh không cám ơn tôi cũng được sao anh phải hét lớn như thế . Chuyện đã có gì đâu nào ? Thôi tôi hiểu rồi , chúc anh vạn sự như ý .
Nếu tôi là anh tôi sẽ chọn cách im lặng chứ chẳng cần phải hét như thằng cuối chợ , muốn gì nó cũng hét lên thật lớn . Nói cho anh biết trên diễn đàn này anh chỉ cần nói nhỏ nhỏ thôi thì tôi cũng đủ để tôi nghe rồi chứ anh hét lên như thế thật giống thằng bị tâm thần phân biệt do tư duy quá nhiều vượt quá công xuất . Tư duy nhiều trải điều theo thời gian không vượt quá công xuất cho phép thì rất tốt , nhưng tư duy vượt quá công xuất ngày này qua ngày khác thì không tốt .

Thôi khỏi đi, dạo này trời nóng lắm rồi, a đừng xàm lông nữa, tôi mà nóng tôi ko khách sáo đâu nhé!!!

A dek là thằng nào cả, chả có ơn nghĩa ơn huệ gì cả, bày đặt tri ân bất cầu báo. Có thằng nào điên mà tự dưng đi kêu người khác cám ơn mình ko, nếu a còn đi theo bợ đít tôi thì tôi ko khách sáo mà tôi chửi thì đừng nói sao tôi nặng lời nhé. Còn tâm thần hay ko thì người ta nhìn vào là biết rồi, cần gì a phải nói, đúng không?!!!! Mà nói cũng nói sai nữa, bày đặt chữ nghĩ, ngu vãi. Có từ nào là Tâm Thần Phân Biệt ko? Từ thì ko biết, chính tả thì sai (công suất ko phải công xuất) bày đặt chơi chữ, về nhà đóng cửa tự kỷ đi, chơi chữ rớt cái ngu ra ngoài!!!!!!

đúng là chưa nghe tâm thần phân biệt bao giờ. Hai ông này rảnh ghê. Nhoắng cái topic đã dài 9 trang. Đề nghị các đồng chí giữ vững tinh thần chiến đấu. Không nên chửi tiếng Hán nghe ngán lắm. Tiếng Việt chửi phũ phàng hơn..hjhj. đùa thôi nhịn nhau tí đi. Nông dân là phải vác đá chọi nhau mới đúng chất.
Tặng các bác một câu : Đỉnh cao của khinh bỉ là im lặng.

đúng là chưa nghe tâm thần phân biệt bao giờ. Hai ông này rảnh ghê. Nhoắng cái topic đã dài 9 trang. Đề nghị các đồng chí giữ vững tinh thần chiến đấu. Không nên chửi tiếng Hán nghe ngán lắm. Tiếng Việt chửi phũ phàng hơn..hjhj. đùa thôi nhịn nhau tí đi. Nông dân là phải vác đá chọi nhau mới đúng chất.

Tôi là im lặng rồi a ơi, mà có người ráng kéo tôi xuống, để tui chửi mà ^^ Mà thôi, vứt qua, xem như ...... thôi

9 trang chiếm hơn nữa là màn đấu khẩu của 2 ông này rùi hehe. Có cái chuyện cỏn con mà 2 bác cứ làm cho lớn chuyện . bác phuocan tính hơi nóng và có lời lẽ hơi nặng ,nhưng cũng đã cảnh báo cho bác motnua rùi ,nhưng e phải công nhận bác motnua ....lì thiệt ,phuocan kg muốn nc nữa mà vẫn cứ vào chọc cho bác ấy nặng lời ,potay . bác nên sữa tính lại tí đi ,làm vậy cũng chả hay ho j đâu mà ng ta coi thường mình thêm thôi . khắc khẩu kg hợp nhau thì chia tay sớm bớt đau khổ đi . Đúng là đỉnh cao của sự khinh bỉ là ...im lặng thật hehe. Còn bác phuocan cũng đầm tính lại chút,ăn thua lời nói với motnua chi cho đem cái tức vào lòng ,lại kg hay nữa . ae làm ăn hổ trợ nhau cho vui

Tôi là im lặng rồi a ơi, mà có người ráng kéo tôi xuống, để tui chửi mà ^^ Mà thôi, vứt qua, xem như ...... thôi
Nếu thằng này khôn thì đâu ra cớ sự như ngày hôm nay .
Nghe nói anh nợ ngập đầu phải không ?
Tôi nể tài năng của anh đấy .
Nợ ?

9 trang chiếm hơn nữa là màn đấu khẩu của 2 ông này rùi hehe. Có cái chuyện cỏn con mà 2 bác cứ làm cho lớn chuyện . bác phuocan tính hơi nóng và có lời lẽ hơi nặng ,nhưng cũng đã cảnh báo cho bác motnua rùi ,nhưng e phải công nhận bác motnua ....lì thiệt ,phuocan kg muốn nc nữa mà vẫn cứ vào chọc cho bác ấy nặng lời ,potay . bác nên sữa tính lại tí đi ,làm vậy cũng chả hay ho j đâu mà ng ta coi thường mình thêm thôi . khắc khẩu kg hợp nhau thì chia tay sớm bớt đau khổ đi . Đúng là đỉnh cao của sự khinh bỉ là ...im lặng thật hehe. Còn bác phuocan cũng đầm tính lại chút,ăn thua lời nói với motnua chi cho đem cái tức vào lòng ,lại kg hay nữa . ae làm ăn hổ trợ nhau cho vui

Thể loại này mà hỗ trợ gì bác ơi, đã dốt nát ko biết làm, lại ko dám làm, cộng thêm lười biếng của mấy a chàng yên phận bán vé số thì làm ăn me gì mà chia sẽ chi cho mất công hả a??!!!!

A ta là .... mà cứ dí theo tôi mà cắn, mà sủa thôi, mà cứ thoải mái, tôi cũng chả bực chả tức gì cả, chỉ tiếc cho người ko biết quí tgian mà lên xàm xàm, trong khi vô công rỗi nghề, bạ đâu cắn đấy
Nếu thằng này khôn thì đâu ra cớ sự như ngày hôm nay .
Nghe nói anh nợ ngập đầu phải không ?
Tôi nể tài năng của anh đấy .
Nợ ?

Anh nói cứ như là a làm đúng còn tôi thì sai ấy!!! Có thể tôi ko khôn, nhưng a nghĩ lại là a ngu chưa?!!!!!

Tôi nợ nhìu lắm, có gì ko a trai, a sống tới suốt đời dek có dc cái nợ ấy đâu. Nhưng ko phải nợ là thất bại đâu, chỉ có người ngu mới nghĩ là nợ là thất bại, tài năng mà thể hiện qua cái nợ thì cái thằng bán vé số như a là tài nhất vì dek có nợ, còn mấy người như chủ tịch tập đoàn này kia, cty lớn trên thế giới là mấy thằng ngu hết rồi hén. Nên nếu mà nhìn cho kỹ lại, họ mới là tài năng, còn những thằng vé số CHÍ NGUYỆN như a mới là cái thứ ngu đần mà đéo biết mở cái con mắt mù ra mà nhìn, hèn gì ngu suốt đời, ngu gia truyền, ko làm nên trò trống gì ^^ Ráng mà mở mắt ra nhé a dốt nát

Thể loại này mà hỗ trợ gì bác ơi, đã dốt nát ko biết làm, lại ko dám làm, cộng thêm lười biếng của mấy a chàng yên phận bán vé số thì làm ăn me gì mà chia sẽ chi cho mất công hả a??!!!!

A ta là .... mà cứ dí theo tôi mà cắn, mà sủa thôi, mà cứ thoải mái, tôi cũng chả bực chả tức gì cả, chỉ tiếc cho người ko biết quí tgian mà lên xàm xàm, trong khi vô công rỗi nghề, bạ đâu cắn đấy

Anh nói cứ như là a làm đúng còn tôi thì sai ấy!!! Có thể tôi ko khôn, nhưng a nghĩ lại là a ngu chưa?!!!!!

Tôi nợ nhìu lắm, có gì ko a trai, a sống tới suốt đời dek có dc cái nợ ấy đâu. Nhưng ko phải nợ là thất bại đâu, chỉ có người ngu mới nghĩ là nợ là thất bại, tài năng mà thể hiện qua cái nợ thì cái thằng bán vé số như a là tài nhất vì dek có nợ, còn mấy người như chủ tịch tập đoàn này kia, cty lớn trên thế giới là mấy thằng ngu hết rồi hén. Nên nếu mà nhìn cho kỹ lại, họ mới là tài năng, còn những thằng vé số CHÍ NGUYỆN như a mới là cái thứ ngu đần mà đéo biết mở cái con mắt mù ra mà nhìn, hèn gì ngu suốt đời, ngu gia truyền, ko làm nên trò trống gì ^^ Ráng mà mở mắt ra nhé a dốt nát
Tự nhiên tôi đi nói chuyện với anh làm gì không biết .

Mua 2kg cá bột, nhà có ao thì dọn sạch, thả vào chăm một chút cuối năm sẽ có 20tr

PhuocAn1985 toàn lý luận suông,phải nhìn vào cái thực tế là đi vào thực tế nó khác giấy tờ.Chính những người như you làm cho giới trẻ ảo tưởng là mình có thể làm giàu quá dễ.Dẫn đến khi thất bại thì sụp đổ tinh thần và niềm tin.
Đúng ra nói dùng 1 triệu nuôi gà sau 1 năm đẻ tiền lời 10 triệu thì chủ pic sẽ dễ lựa chọn phương thức làm ăn,còn nói sinh lời 40 triệu thì ảo tưởng quá,phải biết nhìn vào thực tế.Đừng lý luận mua 1 trái trứng gà rồi tự ấp nở ,rồi từ con gà đó tạo ra vài nghìn con
Anh ơi! người ta giải thích như vậy mà vẫn ko hiểu hả? 1 năm kiếm 40tr thì làm giàu sao được mà ảo tưởng!
Nuôi bất kì con gì thì điều quan trọng là thức ăn cho nó, người ta tính toán lợi nhuận dựa trên điều đó, nên khi có thức ăn sẵn thì nuôi gà, vịt, heo.... gì cũng lời luôn cả tiền thức ăn cho vật nuôi.

Bo cai toi..2 bac hoan doi snghi cho nhau thu..xin loi e viet bang dt nen ko co dau

Ko có cái tôi nào ở đây hết, chỉ có lập truờng của tôi thì tôi giữ mà thôi
Anh ơi! người ta giải thích như vậy mà vẫn ko hiểu hả? 1 năm kiếm 40tr thì làm giàu sao được mà ảo tưởng!
Nuôi bất kì con gì thì điều quan trọng là thức ăn cho nó, người ta tính toán lợi nhuận dựa trên điều đó, nên khi có thức ăn sẵn thì nuôi gà, vịt, heo.... gì cũng lời luôn cả tiền thức ăn cho vật nuôi.

A mới đọc ko kỹ ấy. Với 1tr đồng, ko lẽ a nuôi gà ra dc 1 tỉ sao mà đòi giàu, 1tr cho ra 40tr là quá tốt rồi, còn số gấp 40 lần mình bỏ ra thì ko phải là giàu sao. Với vốn khởi điểm 1tr đồng thôi, ko phải 50tr hay 100tr đâu a.
Anh mới đọc topic chưa hiểu hết bên trong, đọc kỹ lại và suy nghĩ thử rồi hãy nói. ^^

Tình hình là có thằng e trai 16t nó bảo với mình là có 1triệu đồng tiền mặt làm vốn đầu tư nó hỏi mình nên nuôi con gì mà phù hợp với 1trieu đồng bây gio..mình khuyen nó là nuôi 3con chó co. .sau đó nhân đàn lên..nhưng nó đang không thích..

Vì vậy mình bí qúa lên đây hỏi m.n xem nên nuôi gì góp ý cho thằng e mình với...thanks
Nuôi con lô Đề đi cậu.với 1tr thì nuôi 1 ngày thui đã có 80 củ rui.ngon ko??.
Nổ ít thui.Như các ông thì ai cũng giàu hết rui..các ông định cho chủ thớt ăn bán vẽ ak..vãi cả vẽ lun.

đây là cái tôi đấy anh
a lên tìm hiểu xem chỗ nào ghi cái tôi là lập trường ^^
Nuôi con lô Đề đi cậu.với 1tr thì nuôi 1 ngày thui đã có 80 củ rui.ngon ko??.
Nổ ít thui.Như các ông thì ai cũng giàu hết rui..các ông định cho chủ thớt ăn bán vẽ ak..vãi cả vẽ lun.

A mới là vẽ ấy, người ta muốn làm ăn, a kêu bài bạc. Nói như a thì ai cũng giàu rồi, cứ bỏ ra 1tr kiếm 80tr, thánh vẽ ^^

a lên tìm hiểu xem chỗ nào ghi cái tôi là lập trường ^^

A mới là vẽ ấy, người ta muốn làm ăn, a kêu bài bạc. Nói như a thì ai cũng giàu rồi, cứ bỏ ra 1tr kiếm 80tr, thánh vẽ ^^
Từ 1 triệu thành 40 triệu - cố gắn làm trả nợ nhé anh hai .

Back