Làm giàu cùng Hội Nuôi Gà trên Agriviet

<object width="1" height="1">

<embed src="http://www.nhaccuatui.com/m/3yJfxPaIaA" quality="high" wmode="transparent" type="application/x-shockwave-flash" flashvars="&autostart=true" width="1" height="1"></object>
Chào tất cả bà con, đọc tên topic không dài dòng để thể hiện ý chí của Hội Nuôi Gà Việt Nam trên Agriviet.com.

Bà con đã từng hỏi những câu hỏi trên diễn đàn và được giải đáp. Theo tôi, tới thời điểm này mọi thắc mắc của bà con đa phần được giải đáp một cách khá thuyết phục cả về phương diện thực tế bên cạnh kiến thức hết sức khoa học của Anh/Em trên Hội.

Nay tại sao chúng ta không biến những sự hiểu biết đó thành kinh nghiệm thực tế của bà con để từ đó làm giàu trên chính mãnh đất của mình. Chúng tôi muốn trực tiếp gặp mặt và trao đổi với bà con để niềm tin đó trở thành hiện thực.

Vì vậy, tôi thay mặt Hội Nuôi Gà phát động phong trào "Làm giàu cùng Hội Nuôi Gà trên Agriviet ".

1. Hình thức tham gia:

- Bà con đang nuôi, chuẩn bị nuôi gà thả vườn, gà công nghiệp.

- Địa bàn tại 4 tỉnh Đồng Tháp, Vĩnh Long, Trà Vinh, Cần Thơ (trước hết sẽ thực hiện trên phạm vi mà thành viên có thể gặp mặt và hỗ trợ bà con một cách tốt nhất).

- Đăng ký thông tin tại đây nếu trực tiếp nuôi hay bạn muốn giúp người thân mình cứ mạnh dạn đăng ký và để lại thông tin liên lạc. Chúng tôi sẽ thu xếp thời gian có mặt tại địa điểm đó vào thời gian thích hợp nhất. (nếu là dich bệnh chúng tôi sẽ điện thoại để giải quyết những vấn đề cơ bản trước).

Lưu ý:
Đây là chương trình giúp đở bà con một cách tự nguyện nên những hình thức như trả phí, gởi mua thuốc, vaccine chúng tôi không thực hiện. Xin bà con thứ lỗi! Chúng tôi có thể tư vấn về vấn đề trại đang gặp phải và nhiều lắm là giới thiệu cách để bà con có thể mua thuốc hay thức ăn.

2. Phát động Anh Em trong khu vực 4 tỉnh trên:

- Đăng ký danh sách tại đây, các bạn có thể đăng ký nickname hoặc tên thật...Gởi số điện thoại liên lạc vào hộp thư riêng của tôi để tránh tình trạng mình trở thành những trò đùa trên mạng nhé.

- Chúng ta sẽ chọn ngày để cùng nhau đi.

- Đầu tiên chắc chỉ mong đi cùng 2-3 người là tốt lắm.

3. Tinh thần tham gia:

Bạn thật sự đang gặp khó khăn hay chưa có định hướng phát triển chăn nuôi như thế nào.

Lưu ý: Chúng tôi không nói chúng tôi là giỏi nhất, chỉ đơn thuần cho bà con thêm sự lựa chọn.
Mọi hình thức "thử sức, thử tài" ...thì xin đi cùng chúng tôi giúp những người cần thiết hơn.

4. Ngoài phạm vi việc này: (đây là phần mới thêm sau!).

Hội Chăn Nuôi gà sẽ giao lưu, gặp gỡ những trang trại gà để cùng chia sẽ kinh nghiệm và nếu có thể sẽ tư vấn để trang trại phát triển một cách tốt nhất.

5. Số điện thoại đường dây nóng xin liên lạc (đang cập nhật thêm số một số thành viên khác)

n_hung_cj: 0935.654.135

dilenlamgiau: 0167.304.5758

BÀ CON ĐÃ SẲN SÀNG LÀM GIÀU CHƯA?
CÁC THÀNH VIÊN Ở CÁC TỈNH HAY "NHỮNG NGƯỜI BẠN CHƯA BIẾT" HÃY THAM GIA CÙNG CHÚNG TÔI NHÉ.

CHƯƠNG TRÌNH THÁNG 04

Thăm trang trại gà: Phạm Tấn Phát - Cần Thơ

CHƯƠNG TRÌNH THÁNG 05

Thăm trang trại: của Anh Nguyễn Hoàng Minh - Cần Thơ

Last edited:
CHo em hỏi
em ở DakLak thì có tham gia được không ạh...?

oh anh Hưng cũng ở đaklak đấy.Rất mong em sớm tham gia hội để giao lưu trao đỗi học hỏi nhiều hơn.wellcome to you

ko ai đk vậy tháng này làm j jo hội trưởng :lol:
Hi hi...Kế hoạch thì nhiều..Nhưng có vẻ nhìn theo cách này chúng ta chưa đáp ứng được yêu cầu của bà con.
Một Câu Lạc Bộ Chăn Nuôi thì đúng nghĩa hơn.
Thì trước có nói rồi, đúng là định hướng trước rồi tiến hành. Nhưng lúc này chắc chúng ta cần suy nghĩ lại nhỉ?.
Như vậy, thì phải thay đổi cách hoạt động để phù hợp hơn với hoàn cảnh hiện tại. Hiện tại, công việc chỉ dừng lại ở bước giao lưu chia sẽ kinh nghiệm hay cùng học tập.
Vậy thì chúng ta cứ hoạt động với những thành viên của Hội, tập hợp lại và tiến hành những việc xa hơn là bổ sung kiến thức của tất cả thành viên về những chuyên đề bệnh, chăm sóc nuôi dưỡng đạt kết quả tốt nhất....
Chờ ý kiến...

Xin chào Hội Nuôi Gà Việt Nam trên Agriviet, tôi là công nhân viên nhà nước - làm việc theo ca do đó có chút đỉnh thời gian rảnh ở nhà nên muốn nuôi gà để tạo thêm thu nhập cho gia đình, từ cuối năm ngoái tôi có đầu tư nuôi một ít gà che tân châu và gà ta thả vườn (nuôi gà con) đến nay chúng đã lớn và đẻ được lứa đầu nhưng tỉ lệ hao hụt khá lớn ( >50%) tôi muốn nhờ diẽn đàn tư vấn giúp tôi cách nuôi tốt nhất để hạn chế phần hao hụt! Xin cám ơn!

Ước gì có một chuyến đi lên đó nhỉ? Chào mừng Anh tham gia Hội..."Những người mê gà"...:6^:

Huhu,ở Đắc lắc còn không đi được thì em ở ngoài Hưng Yên này thì làm sao tham gia được.
dù em không ở trong hội cũng mong được các anh tư vấn chia sẽ giúp em học hỏi trau dồi kiến thức về chăn nuôi gà, em xin cảm ơn

đâu nhất thiết phải đến tận nơi xem tận mắt mới tham gia được nè.
đứng hok ACE..!
4rum cũng giup chúng ta tham gia được mà..
vấn đề quan trọng là khi tham gia thì các thành viên có tâm huyết và nhiệt tình chia sẽ kinh nghiệm hay không thôi..
em cũng đang muốn có được nhiều bạn bè trong giới nuôi gà để học hỏi mừ...
trước đi học bên đồ học
học chán chê rùi giờ về nuôi gà...:))
nhưng mà
em thấy hình như 4rum mình các bậc tiền bối siêu cao thủ ít online quá
có nhiều vấn đề cần hỏi mà thây lâu trả lời quá àh..hichic
mà chủ thớt ơi..
ở đây là các tỉnh miền trung vậy khi nào mới có ở vùng Tây Nguyên ạh...

Mình xin tham gia hội nuôi gà!

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman";} </style> <![endif]--> Chào các bác trong hội,
Mình là dân cơ khí nhưng...gốc nông chính cống. Qua nhiều năm đeo đuổi nghề nhưng máu trồng trọt chăn nuôi của mình sao vẫn còn đầy trong người.
Nay mình xin được gia nhập hội và muốn được giúp đỡ. Hiện tại mình đang lập một trang trại mini để đáp ứng sở thích của mình dần dần bye bye cơ khí. Mình mới bắt đầu nuôi thử nghiệm nhưng sao mỗi khi cho gà ăn, nhìn gà mình cảm thấy sướng làm sao.
Mình rất muốn làm quen với các bác nhất là anh đồng hương Lý Hiền.

Nick yahoo: vovama
Dt: 0989 812 995
Trảng Bàng-Tây Ninh

Mình xin gia nhập hội nuôi gà. Cũng giống một số ae đã tham gia, mình là con nhà nông chính gốc, nhưng được ba mẹ cho ăn học nên bi giờ đang làm Vi tính và điện tử. Nhà có hơn 2 hecta đất, có ao cá...vv. hiện đang trồng tiêu, điều, cafe.
Đất vườn nhà cũng 2 sào, thấy ông bà ở nhà làm trồng trọt nhiều mà ko hiệu quả, nên mình có dự định đầu tư con giống, thức ăn và chuồng trại để ba mẹ ở nhà trông nom giùm.
Kình nghiệm về chăn nuôi nói chung và gà nói riêng thì mình mù tịt, nên mún tham gia để học hỏi và trao đổi kinh nghiệm thêm... vì tương lai cũng về nhà để làm việc, ờ Tp, thị trấn cả 12 năm rùi... chán lắm.
Chúc ace sức khỏe và có dịp được gặp gỡ giao lưu !
Thân ái !

Nick diển đàn : Longthanhdat
Tên thật : Nguyễn Thành Đạt
Đc : Long Thành - Đồng Nai
Nick yahoo : longthanhdat_lt
Đt : 0933.131.700

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman";} </style> <![endif]--> Chào các bác trong hội,
Mình là dân cơ khí nhưng...gốc nông chính cống. Qua nhiều năm đeo đuổi nghề nhưng máu trồng trọt chăn nuôi của mình sao vẫn còn đầy trong người.
Nay mình xin được gia nhập hội và muốn được giúp đỡ. Hiện tại mình đang lập một trang trại mini để đáp ứng sở thích của mình dần dần bye bye cơ khí. Mình mới bắt đầu nuôi thử nghiệm nhưng sao mỗi khi cho gà ăn, nhìn gà mình cảm thấy sướng làm sao.
Mình rất muốn làm quen với các bác nhất là anh đồng hương Lý Hiền.

Nick yahoo: vovama
Dt: 0989 812 995
Trảng Bàng-Tây Ninh

Chào bạn rất vui dc biết bạn . bạn nuôi gà dc bao nhiêu con mà sao tui đếm thấy có mấy con vậy?:lol:

Mình chuẩn bị nuôi chứ chưa có nuôi. Mấy con gà trên hình là do năm trước thả 20 con vào khung rào cho vui. Nay sinh sản dược hơn trăm con nhỏ lớn. Do chúng tản ra nên chụp không dính. Tuy hay bị dịch bệnh nhưng tính ra không con gì dễ nuôi bằng.
Mình định làm chơi ăn thiệt. Sau khi học hỏi ít kinh nghiệm trên diễn đàn mình sẽ thả một số gà giông để nuôi. Thấy anh lyhien ở gần chắc nhờ vả anh ấy nhiều rùi. Rảnh ghé tui nhậu anh ơi!

LYHIEN Nuôi Rắn mà còn nuôi gà nữa giỏi thật

Last edited by a moderator:
Em rất cảm kích Bác . Chúc Bác có nhiều sức khoẽ ... Đẽ ra tiền ...

Last edited by a moderator:
đây cũng là 1 ý tưởng hay, làm như vậy mình sẽ có dịp đi đến những trang trại thực tế thì sẽ có thêm kinh nghiệm cho bản thân và truyền đạt lại cho mấy bà con minh học hỏi thêm. chúc anh hoangtu thành công nhé.!

Back