Làm nghịch vụ xoài

Em xin chào các ACE trên diễn đàn, e tên là nguyễn tất huy năm nay 21 tuổi ở daklak, e đang học đại học nông lâm tp hcm thì nghỉ ngang để theo đuổi con đường nông nghiệp , nhà e có 1 vườn xoài cát hòa lộc tầm 100 cây, e đang muốn học cách làm nghịch vụ cây xoài, ACE nào đã từng làm và thành công thì có thể chỉ giáo cho e được không, e xin chân thành cảm ơn và cho e hỏi thêm mùa mưa này e trồng xoài thì nên trồng loại xoài nào ạ?

Theo mình bạn nên cứ trồng xoài cát hl, vì đầu ra ổn định, mình cũng đang trồng xoài Đài Loan nhưng đầu ra bấp bênh lắm, thị trường nông sản mình đi TQ là chính, bên đó mà ko nhập thì giá rẻ bèo, xoài cát HL năng xuất ko cao nhưng giá thành bình ổn , ít rớt giá. Còn làm nghịch mùa phải tùy khí hậu địa phương và mỗi vùng làm một kiểu, bạn nên hỏi thăm Trung tâm Khuyến Nông của tỉnh nhà là hay nhất.

E chấp nhận mấy tiền để học làm nghịch vụ trên cây xoài. Nếu ACE nào thấy được thì liên lạc email 12118029@st.hcmuaf.edu.vn hoặc trả lời trực tiếp ở đây nha. E xin chân thành cảm ơn.

1. Mua giống xoài Thái cho quả quanh năm.
2. Lấy mắt xoài thái về ghép lên gốc xoài nhà đang có.
khỏi phải học hỏi nhiều

bạn mún làm xoài nghịch vụ thì hỏi a việt ấy,mình ngỉ a ấy sẻ cho bạn câu trả lời tốt nhất

E chấp nhận mấy tiền để học làm nghịch vụ trên cây xoài. Nếu ACE nào thấy được thì liên lạc email 12118029@st.hcmuaf.edu.vn hoặc trả lời trực tiếp ở đây nha. E xin chân thành cảm ơn.
bạn này khóa 2012 nè, mình khóa 07, rất đam mê nông nghiệp . mình củng đang làm bên mảng lưới che nắng cho cây trồng, rất vui được giao lưu, hợp tác

bạn này khóa 2012 nè, mình khóa 07, rất đam mê nông nghiệp . mình củng đang làm bên mảng lưới che nắng cho cây trồng, rất vui được giao lưu, hợp tác
Chị ở đâu, e ở daklak, mà chị học chuyên ngàng gì ở trường vậy

Mà chị bán lưới che tiêu ak, buồn nhỉ nhà e trồng 2000 trụ tiêu mà mua lưới che hết rồi

bạn nên trồng giống xoài thái ăn xanh
dể chăm sóc, sai trái, nhất là chất lượng ít cạnh tranh hơn xoài hòa lộc

1. Mua giống xoài Thái cho quả quanh năm.
2. Lấy mắt xoài thái về ghép lên gốc xoài nhà đang có.
khỏi phải học hỏi nhiều
cho e hỏi e ở daklak đất pha cát có hợp với cây xoài thái k nhỉ
bạn nên trồng giống xoài thái ăn xanh
dể chăm sóc, sai trái, nhất là chất lượng ít cạnh tranh hơn xoài hòa lộc
e ở daklak, đất pha cát có phù hợp với cây xoài thái k a

cho e hỏi e ở daklak đất pha cát có hợp với cây xoài thái k nhỉ

e ở daklak, đất pha cát có phù hợp với cây xoài thái k a

rất tuyệt vời cho giống náy đây
xoài tôi trái đã già
tôi có mua thử cũng giống xoài này .từ miền nam chở ra
sau đó tôi kiễm tra thư thì thấy xoài nhiều nước trái lạt không như xoài của tôi
và cũng cho nhiều người ăn thử .họ đều công nhận xoài của rất ngon
trái ngọt đậm dù vỏ vẫn còn xanh

Back